Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nauli za Daladala.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by uporoto01, Mar 10, 2011.

  1. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa wakazi wa Dar msisahau kuwa nauli za daladala zimepanda kuanzia leo ile safari ya 250/- sasa ni 300/- na safari ndefu zaidi pia zimepanda.
     
  2. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    bado kidogo leo nimtoe konda jicho!! kumbe nauli zimepandaa!!

    Mkwere utatumalizaaa wenzio wakati ww na familia yako mnakula bure, mnatumia usafiri kupitia kodi zetu!! mnaenda loliondo kwa mafuta ya yalionunuliwa kupitia kodi za mlalahoi!!

    aaaaaaahhhhhhhh!! Bwana Yesu utarudi lini????????
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    dah,kwa bahat job karibu,lakini cha moto tunakiona
     
  4. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    susy, unataka umtoe konda jicho gani tena?yeye si sumatra au si aliyeongeza nauli,teh teh teh...hyo ndiyo bongo na watu wake wanaish kwa bongo, fanya mishemishe upate zile pikipiki zilizotoka sauzi ,ooooh!shauri lako,
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hahahaaaaaaaaaaaaa uwwiiiiiiii mbavu zangu nziriye!!!

    sinilisahau kama nauli imepanda best???

    ss hizo pikipiki sijui nitazipataje?? hembu nitonye nziriye!!
     
  6. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maisha bora kwa kila mtanzania
     
  7. n

    ntobistan Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We wa wapi nauli zimepanda kote.inavyoonekana sio mtumiaji san wa hiv vyombo vya moto.
     
  8. m

    msosholisti Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata hivyo nauli ya 300 kutoka ubungo mpaka posta ni kiasi kidogo umbali wa km zaidi ya 15, wakati kigali kuingia city umbali chini ya km 15 nauli yake kwa pesa yetu inafika TSH1000. Halafu hivi hujui kama mafuta yamepanda bei? unajua pipa la mfuta limetoka dola 90 mpaka 120 unategemea nini?
    Watanzania tuache kumlaumu mkuu wa nchi, kuna watu wanahusika na isue za mfumuko wa bei. yaani Raisi ndio atupangie bei ya bidhaa.Hivi unajua kuna BOT. Tujiulize huyo Prof.ndulu anafanya kazi gani ama kutengeneza noti. hayo ndio majukumu yake kuzuia mfumuko wa bei. la sivyo tuandamane ili ndulu ajiuzulu kwa sababu ameshinwa kutekeleza majukumu yake.
    Halafu watanzania wanalia na mfumuko wa bei ya vyakula wakati kulima hamtaki, nani awalimie nyie mle. kila mtu anataka kuishi dar wakati huku kwetu kilosa moro mabonde yanalalia mapori hakuna watu wa kulima. hapa kjjn kwetu zinalimwa ekari 200 tu kati ya 500 za umwagiliaji.
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yani nipo ndani ya dala dala konda anatangaza nauli mia tatu naingia jf nimehakiki kweli jambo ukilikosa jf ujue alijatokea mana hapa mpaka tetesi zinapatikana ila mkwere utokwepa lawama we ndio mkulu wa nchi
     
  10. M

    Madoido Senior Member

    #10
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na bado maisha yatazidi kuwa magumu, hii itatufanya watanzani tuamke na tufanye vitu kwa umakini sana....pole kwa walalahoi wenzangu..mmmhhhhhuuu? Maisha bora kwa kila mtanzania!
     
  11. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    dah.sasa kwa yule anayependa toka mapipa hadi mwembechai je?naye alipe mia300?its nt fair..hii ki2 nimekutana nayo leo,mimi ckulipa mia300.nilikuwa naelekea posta.nililipa 250 ila i had utata na konda.
     
  12. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wewe fire posta.sh 300?dah tunapoelekea ni pabaya..life becomes more hard n pesa ye2 inashuka thamani 2.
     
  13. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hata hivyo ukilinganisha nauli zetu na miji kama nairobi nauli bado iko chini sana,,,, na zingeweza kuwa chini zaidi ya hapo kama serikali ingekuwa inatoa vipaumbele kwa sekta zingine ambazo zingeweza kuingiza mapato na si kila bajeti ni kuongeza kodi kwenye mafuta..
     
  14. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tanzania patachimbika!!!
     
  15. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    dah! Tanzania kaz ipo na tabu 2pu yan kilaki2 yan cjui 2nakwenda wap
     
  16. LD

    LD JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tunapoyaona hayo, binafsi naona tusilaumu kupita kiasi, ila tufikirie zaidi, tufanye kazi kwa bidii zaidi, tuzalishe zaidi ili tupate zaidi.

    Lawama sio nzuri sana, hata Mungu hapendi kulaumu laumu kila kitu. Hebu tufikirie na kutenda zaidi ya kulaumu laumu!!!
     
  17. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mtu anakaa bunju anafanya kazi mbagala itakuaje?
    Bunju mpaka mwenge tsh 500
    mwenge mbagala3 tsh 500
    total tsh 1000
    hivyo kwenda na kurudi ( 1000 x 2) = 2,000
    nauli kwa mwezi ( 2000 x 30 ) = 60,000

    huyu mtu analipwa kima cha chini tsh 80,000

    baki kwa ajili ya familia ( tsh 80,000 - tsh 60,000 ) = 20,000!

    askari mshahara tsh 160,000 kwa mwezi
    toa nauli ( tsh 160,000 - tsh 60,000) = tsh 100,000

    nb; kweli rushwa itaisha!
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Inabidi kutafuta baiskeli au kutembea kwa miguu tu ndugu zangu!
     
  19. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Angalizo: Askari wanapokuwa katika sare zao hawalipi nauli, hupanda dala dala bure.
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Hivi ni kwa nini? Hivi hata safari za mkoa nako hawalipi nauli?
     
Loading...