Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NATO waanza na deni la Trilioni3 Libya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Perry, Oct 23, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Na bado watafaidi mpaka wajisome vizuri! Nchi ilikuwa haina deni kabisa waliomchukia Gaddafi walikuwa wabengazi!
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Hebu tufafanulie zaidi maana maelezo yako hayajajitosheleza umekua kama umefanya Comment.
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,598
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Jaribu kutoa habari kamili ili ueleweke vizuri.
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    utawala
    mpya wa waasi utalazimika ku-service
    deni linalokadiriwa kufikia dola la
    Kimarekani Trilioni 3 kama gharama na
    hasara ambazo wanachama wa NATO
    wameingia kwa kushiriki katika vita vya
    kumuondoa Colonel Gaddafi. Gharama
    hizo zinahusisha mabomu, makombora
    na bunduki na silaha nyingine
    zilizotumika katika vita hivyo, gharama
    za ndege zake nane zilizoangushwa na
    majeshi ya Gaddafi wakati wa
    mapambano, pamoja na askari
    waliopoteza maisha katika harakati
    hizi.
    Deni hili kubwa na ambalo litachukua
    muda mrefu sana kulilipa, litaathiri kwa
    kiasi kikubwa mapato ya mafuta ghafi
    ambayo yatakuwa yanasafirishwa na
    Libya kwenda nchi za nje. Mpango huu
    uliojadiliwa kwa mara ya kwanza miezi
    kadhaa iliyopita na uliripotiwa
    kupingwa na kiongozi wa waasi wa
    wakati huo aliyekuwa akifahamika
    kama Yunus na kutokana na msimamo
    wake huo aliuawa siku moja baada ya
    kueleza msimamo wake huo kwa
    viongozi wa NATO. Gharama kama hizi
    ziliwahirushwa kwa uongozi mpya wa Iraq
    baada ya utawala wa Saddam Hussein
    kuanguka na zitaiweka Libya na
    wananchi wake waktika wakati mgumu
    kwani italazimika kusalimisha pato lake
    lote la taifa kwa ajili ya kukidhi
    matakwa ya watu hawa ambao wakati
    wote wamekuwa wakionekana na
    'wakombozi' wa wananchi wa Libya
    waliosemekana kuwa katika
    ukandamizaji wa utawala wa kiimla na
    wakishetani wa Gaddafi. Baada ya
    kusherehekea ukombozi huo, sasa
    watalazimika kujifunga mikanda ili
    kuwaridhisha 'waliowakomboa'!
    Swali linalojitokeza ni kwamba, je,
    wananchi wa Libya waliridhia mpango
    huu ambao sasa unawagharimu? Je,
    kwa nini NATO wameonyesha kama vile
    walikuwa na nia njema kumbe lengo
    lao lilikuwa ni tofauti? Je, hii inaweza
    kuwa ndiyo sababu ya wao kuatoingilia
    migogoro ya nchi ambazo hazina
    rasilimali za kutosha ambazo wanaweza
    kuzitumia kulipia gharama zao kama
    Somalia, Madagascar na kwingineko?
     
  5. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hivi hao NATO walitumwa na nani si ni kiherehere chao. walibya wakilipa hilo deni wote watakuwa ni mashoga. kama taneco kuwalipa dowans
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,818
    Trophy Points: 280
    WIZI MTUPU! Nilisikia hii katika mahojiano kati ya CNN na Balozi wa Libya US, ambapo mtangazaji alidai kwamba gharama za US katika uvamizi ule ni $2billioni hivyo US wangependa warudishiwe pesa zao hasa ukitilia maanani uchumi wa nchi ulivyoanguka. Kwa maoni yangu participation ya US ndio ilikuwa ndogo sana ukilinganisha na nchi nyingine UK, France, Italy etc kwa maoni yangu gharama hazifiki hata trillioni moja. Wameweka vibaraka vyao madarakani ambao watakubali lolote lile litakalosemwa na nchi za magharibi. Inasikitisha sana.
     
  7. String Theorist

    String Theorist JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huma JF kuna signature moja inasema "MIAFRIKA NDIVYO TULIVYO"
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Waliyataka wenyeeewe! Natena bora ili nasisi tupande juu kwenye rank ya umaskini!
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hizi ni habari za kupikwa!
     
  10. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    walbya sasa karibuni kwenye ulimwengu wa makwelini
     
  11. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi itakuwa hata wa iraq na wa afghanistani wanalipa kalizai anapeza za bangi nadhani
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Unapikwa masaburi ww.....
     
  13. c

    cossyguy New Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuanguka kwa uchumi ktk mataifa makubwa imekuwa ni balaa kwa nchi za kiarabu ambao walikuwa wako vizuri kiuchumi kwa utajiri wa mafuta duniani. Cyo nchi za afrika pekee bali ukanda wote wa kiarabu. Inauma sana! Viongozi wao walikuwa wanajua hayo lakini wananchi wao walikuwa hawajaona hilo, wachache kwa ushawishi wao wamewaponza wenzao kwa maslahi yao. Swali: cc kama watanzania leo tufanyaje kuepuka yaliyowakuta wenzetu? Kwa mwenye maono ya mbali atakuwa kashaona mwelekeo wetu! Maana nchi inavyouzwa kuanzia ardhi hadi migodi ni balaa!!!!
     
  14. Blessingme

    Blessingme JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hamna kitu hapo muanzisha thread naona umeanzisha kwa lengo la kuziponda nchi za magharibi na umeonesha umebase upande mmoja tu. Inaelekea c mzoefu wa mambo hayo so unapojaribu kuanzisha thread na unataka comment za watu heshimu mawazo ya kila mtu na usibase upende mmoja na usitoe lugha mbaya kwa yeyote anaepingana na wew. Hatukuzoea haya dats y wanaita home ov great thinkers.
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu!
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,671
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
  17. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    watamkumbuka sana Gaddafi....NATO walijua wanachofanya na kitawatokea puani WaLibya.......vita ndo imeanza sasa kati ya waasi na NATO
     
  18. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Libya

    [TABLE="width: 638, align: left"]
    [TR="class: afr_light"]
    [TD="width: 390"]Debt - external:
    [/TD]
    [TD="align: right"][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 2"]$6.386 billion (31 December 2010 est.)
    country comparison to the world: 99$5.884 billion (31 December 2009 est.)

    Source: Bonyeza Hapa

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  19. Mr.Toyo

    Mr.Toyo JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 9, 2007
    Messages: 433
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aisee...
    Kumbe sio siri tena kuwa NATO walimplant muuwaji wa Yunus!!
    Ngoja nikaogelee kwanza..
     
  20. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hiyo trilioni 3 nni Tshs, $3tn ni waandishi wa kibongo wanavyoonyesha uwezo wao mdogo wa kufikiri na kuandika tu bila fact checking, Marekani ndiyo imetoa hela nyingi kuliko nchi zote almost 70 % ambayo ni $2bn. Waandishi wa kibongo nadhani wengi hawajui kwamba there are very few countries in the world that are trillion dollar economies.
     
Loading...