Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

National Committee For Constitution Reform (NCCR)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sr. Magdalena, Dec 7, 2011.

  1. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni katika msingi huo, NCCR- Mageuzi kama chama cha siasa ambacho asili yake ni madai ya katiba mpya kuanzia uasisi wake kwa maana ya Kamati ya Taifa ya Madai ya Mabadiliko ya Katiba (National Committee For Constitution Reform (NCCR) iliyoketi tarehe 11 na 12 Juni 1991 na baadaye kujibadili kuwa chama cha siasa mwaka 1992).

    Je vijana wa NCCR hamuoni sasa ni wakati muafaka wa kubadili jina la chama chenu, kwa kuwa mchakato wa katiba mpya umekwisha anza, au mnasubiri hadi katiba mpya ipatikane.
     
  2. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #2
    Dec 7, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wazo zuri, wamekusoma
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    hoja ime bakwa na ccm!nccr ndio wa anzilishi wa madai ya katiba mpya
     
  4. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sr. Magdalena,
    Jambo haliwi mpaka limekuwa, na ijapokuwa mawingu ni dalili za mvua, mvua haijanyesha bado na inavyoelekea huenda ikanyesha ndivyo sivyo.
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,696
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    NCCR sio chama,
    Ni kamati tu kama kamati zingine za msiba, harusi, kitchen party, n.k
    Ndio maana hawaeleweki eleweki
     
  6. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #6
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,696
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Acha kuongopea watu mkuu,
    Vitu vingine unaweza kuamua kuving'ang'ania vikakugeuka baadae,
    We mwenyewe uliona huko kamatini "sio" ukaamua kujiweka kando,
    Sasa unatetea nini tena?
     
  7. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hizi kamati za arusi mwisho wake 2015 tu.
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,188
    Trophy Points: 280
    Kuna NCCR mbili, Moja ni ya yule bwana mchagga, mambo ya pwani na ya CCM yamemuelemea, na kuna NCCR ya wana harakati. Hii iko hai na itadumu, ila ile NCCR CCM itakufa soon
     
  9. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #9
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mkuu umekosea kidogo. NCCR -Mageuzi haikuwa na nia ya kudai katiba mpya na hata kirefu chake umekikosea kidogo. hiyo inaitwa National Committee for Construction and Reform -Mageuzi na sio Consitution kama ulivyoandika. Lengo lao ilikuwa ni kudai mabadiliko katika mfumo wa siasa na katiba ilikuwa ni kipengere kidogo tu ndani ya madai yao ya mabadiliko. Lakini ulicho sahihi ni kwamba ilikuwa ni kamati tu ya kudai mabadiliko ya mfumo wa siasa na baada ya mfumo kubadilika kamati ikajigeuza na kuwa chama cha siasa.
     
  10. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #10
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kumradhi Shark,
    sijakuongopea wewe wala awaye yeyote. Hiyo habari ya kujiweka kando ilipotoshwa. Mimi ni mwanachama hai wa NCCR, na usitarajie iwe vinginevyo. Baada ya NCCR kubadilishwa kuwa chama, neno Committee liliachwa, badala yake neno lililoko kwa msajiri ni Convention.
     
  11. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #11
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Meneno aliyotumia Sr. Magdalena yanarejea katika ukweli wa historia ya NCCR-Mageuzi (chimbuko lake)
     
  12. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #12
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama unatania basi niulize; katika utabili wako huu, kitakachokoma ni utamaduni wa kamati za harusi au utamaduni wa harusi?
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,696
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Ilipotoshwaje tena mkuu??
    Nakumbuka wewe ndie ulietuambia kua unang'oka uongozi (sio uanachama),
    So kama ni issue za kupotoshana basi wewe ndie ulietupotosha!!!
     
  14. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #14
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu Shark,
    Aking'oka mtu uongozi wa chama hatakiwi kusema lolote kuhusu chama ambacho yeye anaendelea kuwa mwanachama hai?
     
  15. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Heshima mbele sana mkuu Kahangwa.
    Mabadiliko ya sheria ya mchakato wa kupata katiba mpya yamepitishwa leo na bunge la JMT, je bado hamuoni ni wakati muafaka wa kubadili jina la chama, napendekeza kama lingekuwa la kiswahili, na hakika wanachama wengi wa NCCR hawajui kirefu chake na wala kinasimamia nini...
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,472
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Hamna kitu hapa, iimarisheni NGO yenu, watu kama akina Kafulila hawawezi kuishi humu.
     
  17. D

    DOMA JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    nimeipenda
     
  18. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna kitu pale
     
  19. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sr. Magdalena,
    Ahsante sana kwa swali lako. Naomba kulijibu kama ifuatavyo;
    NCCR iliyoundwa mwaka 1991 ndio ilikuwa kamati ya kitaifa ya mabadiliko ya katiba, yaani National Committee for Constitutional Reform.
    Viliporuhusiwa vyama vingi mnamo mwaka 1992, NCCR-Mageuzi kilisajiliwa kuwa chama, lakini kikiwa si Kamati tena bali National Convention for Construction and Reform, yaani kama katiba ya chama inavyotafsiri jina hili; ni chama cha Mageuzi na Ujenzi wa Taifa.
    Aidha nikutaarifu kuwa Halmashauri Kuu ya Chama ilipokutana mwanzoni mwa mwaka jana (2011), pamoja na mambo mengine iliruhusu mjadala wa kulibadili jina la chama kuwa katika lugha ya kiswahili, hivyo pendekezo lako linaendana kabisa na mchakato uliokwisha kuanza ndani ya chama.
    Kumradhi, katika maelezo yako kuna kitu sijaelewa, umesema bunge limepitisha mabadiliko ya sheria ya uchaguzi, ni yapi hayo?
     
  20. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,921
    Trophy Points: 280
    Kahangwa=Mtatiro!! Right person in a wrong place! Mtatiro ndio anazidi kuchafuka! Kahangwa namuombea "aone" mapema! Bado tunamuhitaji!
     
Loading...