Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

National bank of commerce is under bank of tanzania......

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by majany, Aug 10, 2012.

  1. majany

    majany JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Iread this morning in one among English written newspaper that NBC is under B.O.T eye while its doors are open........Veeeeeery Bad news....Mweeeh...J.K NYERERE alilia ili kupinga hii benki isiuzwe....
     
  2. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    fafanua mbona utoi taaarifa kamili
     
  3. majany

    majany JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu benki ikiwa under central bank jua kuna critical problem,kuna tetesi kwamba bank ina strong liquidity problem kiasi kwamba hata mishahara inakua shida kulipana.Kwa hiyo B.O.T huingilia kati na kuiendesha ili ku'resque situation,na hali ikiwa mbaya zaidi,B.O.T WANAWEZA kuikopesha ili iweze ku;meet operations costs..........haijafikia huko nafikiri kwa sasa B.O.T ndiyo wana'manage NBC....SIYO DALILI NZURI LAKINI.
     
  4. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona kila benki ipo under B.O.T eye wewe unaona kitu kipya kwa NBC
     
  5. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Kila benki iko under BOT regulation/supervision lakini sio BOT ADMINISTRATION!! Kama benki hiyo iko chini ya BOT administration then benki ina hali mbaya sana na bwana Mafuru will be directly responsible na matatizo hayo.
     
  6. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ikielekea kufilisika kuna taasisi inatwa Deposit Insurance Board chini ya BOT inatake over na kulipa amana za wateja mmesahau greenland bank? so msiwe na shaka haya ndio baadhi ya mapungufu ya utawala wa mkapa, NBC haikutakiwa kubinafsishwa kwa wakati ule.
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    NBC imefulia... Watu wamekula hela hakuna kitu
     
  8. JayK

    JayK Member

    #8
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wewe acha masihara...
    Hao Deposit Insurance wanalipa maximum ya sh milioni moja per head.. yaani per person regardless ya amount na namba ya account ulizokuwa nazo...
    so benki ikifilisika na wewe una hela nyingi huko andika maumivu makali :embarassed2:
     
  9. majany

    majany JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Uzuri wa Jf ni kuelimishana...Tuanze hivi kiongozi,benki yeyote huwa inakua na menejimenti yake,yaan kunakua na MD,managers na wengineo,sasa mpaka tunavyoongea,ni kwamba hizo operations zooote,BANK OF TANZANIA ndiyo wanazi manage,na kulingana na B.O.T REGULATIONS AND GUIDELINES,central bank wanaweza hata ku'appoint immediate Managing Director ili ku'settle situation.Kwa hiyo ni kweli kila benki wako under B.O.T,lakini benki ikiwa haina shida,B.O.T wana oversee tu....kukitokea tatizo,hapo ndipo tunakiona klinachotokea NBC...hope u get me right now...
     
  10. majany

    majany JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    mkuu,last month nilikua training pale twin towers kwa Liyumba,wale deposit insurance board wanalipa 'up to 1.5M per person(not per account)...jiangalie,,,hiyo board haitaweza kuwarudishia watu woote kwa benki kama NBC au NMB....
     
  11. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,851
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Oya hebu tuambieni vizuri!Mnasema kwamba wenye hela huko imekula kwetu?
     
  12. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,851
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Lakini hata kama wakifilisika si lazima watulipe hela zetu au nani anatakiwa atulipe ni serikali au ndiyo tumeishaliwa?
     
  13. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    NBC ikiyumba na serikali inafilisika kabisa, mungu aepushie mbali hili balaa.
     
  14. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Ni kweli BAnk zote zinakuwa chini ya BAnk of Tanzania, lakini hii IMEFULIA ! na hivo jicho lote la BoT lipo hapa, maana kuna pesa ya watu nyingi imekopwa na retun yake ni ZERO, mafuru ameifilisi benki hii kwa kukopesha mashosti wake na matokeo yake kuna NON PERFORMING LOANS KIBAO benki imefisilisika CHA KUSIKITISHA HATA FAIDA WANAITAFUTA KWA NGUVU KWA KUPORA KUTOKA KWA MABENKI MENGINE ! aibu sana!
     
  15. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Hapana sio NBC, NI CRDB ikiyumba au NMB BENKI YA MAKABWELA
     
  16. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Unajua uhai wa benki yeyote ni deposit za wateja.Na hizi deposit za wateja zinakuja kwakuwa wateja wana imani na hiyo benki au taasisi ya fedha. Sasa habari kama hizi hata kama za uongo zinaleta panic, wateja wakishapagawa wanaenda kupanga mistari kwenye counter na ATM's kutoka kutoa pesa zao wengine wanaenda VISA n.k. Pesa nyingi ikishatoka hapo ndio panakuwa hapatoshi BOT hapo inabidi i play smart either watoe zile pesa za hiyo benki zilizowekwa BOT ili wateja walipwe huduma ziendelee upepo mbaya upite na imani irudi au BOT wastopishe kwa kuhisi kwamba imani ya wateja haitarudi na kile kidogo kilichopo kitunzwe ili kigawanywe vizuri baadae.

    Naona hilo gazeti lililoandika hii habari halikufikiria repucursions za habari kama hizo.
     
  17. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    ndio kama una vijicent vyako nenda kavihamishe benki yaeleke kufa, lakini uzuri wa hapa kwetu TZ, ni kwamba kuna SMR, STATUTORY MINIMUM RESERVE ambayo benki huwa inaweka benki kuu in case banki inafilisika pesa ile ndio huwa ina rescue hali ile, so usiwe na khofu tuna sheria nzuri sana Tanzania za kulinda fedha ya watu hivo haipotei bure na wote watalipwa kama benki itayumba. Au inaweza kuuzwa kwa Benki nyingine. HAta hivo benki hii si ilinunuliwa na BArclays? wazee wa vicontainer? maana kila kona watu walijilia 10% kwa kujenga vicontna viiiingi aisee bongo bhana! sasa barclays yenyewe inapumulia mashine !
     
  18. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Hii habari ni ya kweli mkuu, Benki inatetereka si unaona hata mafuru amesimamishwa kazi? sasa wewe unataka vitu vifichwe ili iweje ? nakwambia na wanalazimisha faida aise!
     
  19. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Maximum ya TZS 1.5M tu hata kama ulikuwa na billioni! Kwa hali siku hizi si rahisi benki kufilisika maana BOT iko makini sana. Msijali.
     
  20. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #20
    Aug 10, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja kwa asilimia mia, pesa haitapotea.
     
Loading...