Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natamani Wizara hizi zivunjwe!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Annina, Nov 16, 2010.

  1. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kutokana na wizara nyingi kuwa na mwingiliano wa kimajukumu na kusababisha gharama kubwa zisizo za lazima wala tija kwa watanzania, natamani wizara hizo zivunjwe kabisa au ziunganishwe na wizara nyingine zinazoendana kimajukumu ili kuleta tija.

    Kwa mfano wizara ya viwanda na biashara majukumu yake yanafanywa pia na wizara ya mambo ya nje (wana idara ya biashara),wizara ya kilimo (idara ya masoko) natamani wizara hii ivunjwe na idara zake ziunganishwe mambo ya nje na kilimo.Wizara ya Vitoweo na Wizara ya Maji na umwagiliaji ziunganishwe na Wizara ya kilimo, Wizara ya maendeleo ya jamii na Wizara ya kazi ama ziunganishwe au zivunjwe na idara zake zihamishiwe kwenye wizara nyingine zinazoendana kimajukumu, Wizara ya ardhi na miundombinu ziunganishwe nk nk
     
  2. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2010
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwa rahisi huyu tuliyenae leo hilo litatukwa next to impossible
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Wizara zaiaundwa kumridhisha Rais kuliko mahitaji ya nchi...wenzetu wizara zimo ndani ya katiba na si suala la mtu mmoja

    Cheki hii ya Ireland:


    Taoiseach (Prime Minister)
    Tánaiste (Deputy Prime Minister)
    1. Agriculture, Fisheries and Food
    2. · Communications, Energy and Natural Resources
    3. · Community, Equality and Gaeltacht Affairs
    4. · Defence
    5. · Education and Skills
    6. · Enterprise, Trade and Innovation
    7. · Environment, Heritage and Local Government
    8. · Finance
    9. · Foreign Affairs
    10. · Health and Children
    11. · Justice and Law Reform
    12. · Social Protection
    13. · Tourism, Culture and Sport
    14. · Transport
     
  4. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Sana sana ataongeza... Chezea Mkwere wewe???
     
  5. A

    Audax JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hivi mimi nimeshangaa sana, eneo la zanzibar tu-wizara zote zile za nini kama cyo kutumia pesa za wlipa kodi bure? Kinachotufanya tuwe maskini ni marumizi yasiyo ya lazima.Utendaji wa kazi zero-kujuanana ubinafsi ndo vinadidimiza maendeleo yetu
     
  6. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Umesema sawa, lakini muungwana ameahidi kuwa na baraza dogo, sijui litakuwa dogo kwa maana ipi lakini nadhani atapunguza idadi ya wizara. Ili kupunguza idadi kuna zitakazovunjwa au kuunganishwa, matamanio yangu ni kuona nilizozitaja zinavunjwa au kuunganishwa kwa sababu hazina tija. Nakubaliana na wewe, nadhani umefika wakati sasa watanzana tusimamie suala la wizara liwe kwenye katiba badala ya mtu kuamka na kuunda wizara kutokana na masilahi yake na washirika wake
     
  7. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Mi pia nimeshangaa, halafu nyingine kacopy za huku bara kama viwanda, biashara na masoko na kilimo na umwagiliaji utafikiri huku bara wizara hizo zimefanya vizuri, yaani ni maslahi binafsi kwenda mbele
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kuna Wizara traditionally hazihitaji manaibu...Afya.Utamaduni.Kazi n.k.
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hata kuwapiga picha ni kazi:

    [​IMG]
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
  11. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hahhaaaaaaa!!!!!!! hii kali bana...me nangoja la 2010 nione, hata kwenye behewa la treni hawatatosha achilia mbali kwenye frame ya Camera
     
  12. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33


    Tatizo ni kwamba wakimaiza kupiga picha ya pamoja na kazi wamemaliza! kinachobaki ni kuangalia masilahi yao lol
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
  14. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ha haaa haa wee daughter hapo kwenye avatar yako unakiss ama unanusa harufu ya marashi?
     
  15. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Nigeria vipi? mbona wapo wengi kupita sisi lakini wao wana wizara 18 na wapo milioni 151.
    sasa sisi tupo 40 million nadhani tunahitaji wizara = (( 40 mil x 18 minis)/ 151 mil ) = 4.7 = 5.



    1. Federal Ministry of Agriculture and Water Resources
    2. Federal Ministry of Commerce and Industry
    3. Federal Ministry of Defence
    4. Federal Ministry of Education
    5. Federal Ministry of Finance
    6. Federal Ministry of Health
    7. Federal Ministry of Information & Communications
    8. Federal Ministry of Justice and Attorney General
    9. Federal Ministry of Labour and Productivity
    10. Federal Ministry of Mines & Steel
    11. Federal Ministry of of Culture, Tourism and National Orientation
    12. Federal Ministry of Petroleum
    13. Federal Ministry of Science & Technology
    14. Federal Ministry of the Interior
    15. Federal Ministry of Transport
    16. Federal Ministry of Women Affairs
    17. Federal Ministry of Youth Development
    18. Ministry of Foreign Affairs.
     
  16. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Naunga Mkono hoja ya mjumbe hapo juu.
     
  18. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]



    kundi la wezi wa mali za umma kwa miaka mitano iliyopita
     
  19. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Duh sijaiona hiyo, labda hizi ni za SOMALI LAND NA SIO SOMALIA.
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Hii hapa...

    30.Ministry of Fisheries and Marine Resources
     
Loading...