Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natamani sana mtu akanushe mambo haya kiuhalisia

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by TandaleOne, Sep 12, 2010.

  1. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Utoaji wa huduma za Afya uliendelea kuboreshwa kwa kiasi kikubwa na kuleta
    mafanikio yafuatayo:-
    (a) Kutoka mwaka 2005 hadi 2009, jumla ya zahanati 464, vituo vya afya 98
    na nyumba za waganga 394 zilijengwa.
    (b) Zahanati 1,037, vituo vya afya 285 na hospitali 112 zimekarabatiwa.
    (c) Zahanati zimeongezeka kutoka 4,679 mwaka 2006 hadi 5,422 mwaka
    2009.
    (d) Vituo vya afya vimeongezeka kutoka 526 hadi kufikia 663 mwaka 2009.
    (e) Idadi ya Madaktari imeongezeka kutoka 3,528 mwaka 2005 hadi 4,502
    mwaka 2010. Vile vile idadi ya Madaktari Wasaidizi imeongezeka kutoka
    9,028 hadi 14,017 katika kipindi hicho hicho.
    (f) Idadi ya Wauguzi na Wakunga imeongezeka kutoka 18,123 mwaka 2005
    hadi 23,886 mwaka 2010.
    (g) Chanjo ya watoto dhidi ya kifua kikuu, polio, kifaduro, pepopunda, donda
    koo na homa ya ini iliongezeka kutoka watoto 1,243,388 mwaka 2005
    hadi 1,356,421 mwaka 2009. Aidha, watoto waliopatiwa chanjo ya surua
    imeongezeka kutoka 1,267,716 hadi 1,455,100 katika kipindi hicho hicho.
    (h) Katika kuzuia na kudhibiti malaria Tanzania Bara vyandarua 9,000,000
    vyenye viuatilifu vimegawiwa kwa watoto wenye umri wa miaka 5 mwaka
    2009/2010 bila malipo. Aidha, vyandarua 4,200,000 vya hati punguzo
    viliuzwa kwa mama wajawazito.
    (i) Vifo vya watoto chini ya miaka 5 vimepungua kutoka 158 kwa kila 1000
    mwaka 2005 hadi 75 kwa kila 1000 mwaka 2010.
    (j) Aidha, katika kuleta ufanisi wa huduma za afya, mashine za kuchunguza
    damu, uwezo wa figo na ini pamoja na mashine za X-Ray zimewekwa
    katika kila hospitali ya wilaya na huduma za maabara zimeimarishwa.
    (k) Kitengo cha magonjwa ya moyo kimeanzishwa na upasuaji unafanyika
    nchini. Aidha, mashine 7 za kusafisha figo zimefungwa na hivyo
    kuwezesha usafishaji wa figo kufanyika hapa nchini.
    (l) Maambukizi ya UKIMWI yamepungua kutoka asilimia 7 na kufikia asilimia​

     
  2. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #2
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Nadhani ingeleta maana zaidi kama ungepima efficiency; hasa ya majengo, walimu, wauguzi n.k.
     
  3. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Karibu jamvini.
     
  4. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #4
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    unanikaribisha jamvi gani tena TandaleOne?
    anyway, asante!
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tandale one nadhani una mtindio wa ubongo..
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wewe ni chizi
     
  7. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ebu tusikanushe. Lakini yamechangia vipi katika maisha bora kwa kila Mtanzania? Vipi hali ya uchumu? Hali ya ufisadi? Nichague CCM ili iweje?
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Huu ni utaahira ama ni mambo ya copy n paste?
     
  9. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,916
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Attention seeker with Brain Haemorrhage
     
  10. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    No one knows.Ila niko sawa.Hivi JK miaka mitano hajafanya lolote?Weka unafiki pembeni.Niambie ukweli
     
  11. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Opinions..That's ur on earth.To give out ur opinions about anything.
     
  12. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    kufikia asilimia 5.Kuna jingine???:becky:
     
  13. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Maisha bora ni nini???
     
  14. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tandale one nadhani wewe ni mgonjwa, sera za ccm unazijua 2005? kuna vitu vingine ni utaratibu wa serikali wa kawaida kabisa kama kuajiri waalim na wataalam wa afya.
     
  15. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    As if hiyo 2005, chama tawala kilikuwa CUF!!!!!!!!! shaame on ur statistics!
     
  16. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    CCM namba one
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Duu huwa hujui unachokioongea na kuandika. Nitakusaidia kidogo kuna watanzania 1.5 - 1.8 Mil wanaoishi kwa Ukimwi kila mwaka. According to Tanzania HIV/AIDS and Malaria Indicator Survey 2008-9 it is estimated that HIV prevalence iko 5.7%. Huna sababu ya kuwa muongo bila sababu. Hizo asilimia 5 umezitoa wapi ? ama source yako ni Yusuf Makamba?

    Uje na facts, si juhudi za Kiwete ni mkatakati wa kimataifa kupunguza maambukizo ya HIV huku sub saharan Africa msidandie kama ni mafanikio yenu nyie CCM
     
  18. S

    Safre JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 233
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mnanyotukanana mnatufundisha nin tuelimishine jaman
     
  19. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Sio jibu.Atakayesoma original post na comment yako atakuona we ndo mwehu.
     
  20. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Out of the topic.
     
Loading...