Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Nataka niwe Fisadi!!!"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Choveki, Oct 3, 2009.

  1. C

    Choveki JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Matamanio yangu (kuwa fisadi)

    Natamani, natamani, na mimi niwe fisadi
    Natamani, natamani, na mimi niwe zaidi
    Natamani, natamani, na mimi niwe kaidi
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza wandugu!

    Kwa kuwaliza wabongo, nataka niwe fisadi
    Nije wapiga madongo, yaliyo ya kigaidi!
    Hata mkila udongo, majani au zaidi!
    Fisadi au kaidi, nitawaliza wabongo!

    Mwenzenu natamania, ninaongeza juhudi
    Nitauza Tanzania, halafu niwe hasidi!
    Dharau ya kuringia , tafanya kwa makusudi
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza wabongo!

    Najua hilo ni dili, yaani kuwa fisadi
    Hata mkini jadili, mwenzenu nitawanadi
    Hesabu za kikatili, napiga niwe fisadi
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza Wabongo!

    Na wala sina huruma, ni sifa yangu fisadi
    Halafu tena nasema, nauza hata vya jadi
    Nasema mtanikoma, msichezee kaidi!
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza Wabongo!

    Na kila chenye thamani, mwenzenu nita kinadi
    Sitoufanya utani, hata mpate shahidi
    Fidia ya ki mjini, nitawatoza na kodi
    Fisadi ama kaidi ,nitawaliza wabongo!

    Mseme hili na lile, na wala sito jirudi
    Mpige hata kelele, mfie kwenye migodi
    Niuze hata vya kale, halafu mje vikodi
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza wabongo!

    Kaditama ya tamati, kikomo changu fisadi!
    Misitu pia na miti, kati ya nitavyonadi
    Ni mwisho wa zangu beti, si mwisho wa ukaidi
    Fisadi ama kaidi, nitawaliza wabongo!

    "Fisadi Chipukizi"
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,302
    Trophy Points: 280
    **** u,
     
  3. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #3
    Oct 4, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Jihadhari unachotamani,kwa sababu unaweza kukipata.
     
  4. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kaka/dada wewe mafisadi watarajiwa huwa wanaweka nia 2 mioyoni. Dah, sasa wewe waanika kila ki2 hadharani! Nani asiyependa kukamata ma-bilioni bila jasho?!
    Nani asiyependa auziwe house ya sirikali karibu na beach kwa bei ya kutupwa?
    Nani asiyependa auziwe mgodi kwa bei chee?! Wote ufisadi twaupenda jamani, ila wengine twamuogopa mungu. Kwa kua umeweka hadharan ndoto zako ovu, hata mie naungana na waungwana wengine kuku2k..a
    B..LOCKS we
     
  5. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwa mtazamo wangu mimi huyu mwandishi wa shairi/ngonjera hii anajaribu kueleza maudhui na matamanio wanayokuwa nayo mafisadi,siamini kama yeye mwenyewe kabisa anatamani kuwa fisadi na atundike hapa jukwaani hiyo nia yake.
    kinachonifanya niamini hivyo ni uchaguzi wake wa sehemu ya kutundika hiyo ngonjera au shairi,[jukwaa la lugha]
    anyaway siwezi kuusemea moyo wake ila huo ni mtazamo wangu tu.
     
  6. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ombi lako lijibiwe, ewe mja wa manani
    kwani utamanilo, hakika ni la msingi
    maana ukizikamata, malofa utatutesa
    wenetu utawalamba, kiasi watakukoma.

    amina....milele...na iwe....
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Choveki, shairi lako ni zuri sana! ...Nimelipenda. Umertuonyesha jinsi matapeli wanavyopanga kutuvurugia uchumi wetu watanzania, na jinsi vitendo vyao vilivyo kero kwa jamii!
    Kwa mtu mwelewa wa shairi lako ana mengi sana ya kujifunza hapa, tuletee mengine mkuu tupate hasira za kuwamwaga hawa pakamwitu!
     
  8. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Choveki kula tano
     
  9. T

    Tongue blister JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2009
    Joined: Jun 19, 2009
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nenda tu Ikulu mara moja utapewa line ya kujiunga na Ufisadi !!!
     
Loading...