Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuwa mfugaji nifanyeje?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by guta2010, May 20, 2011.

  1. g

    guta2010 Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi wapendwa wana JF mi nina shamba la ekali 16 nje kidogo ya jiji(Dar) nataka kufuga kuku na nguruwe but sina pesa ya kuanzia mradi huo.naomba mawazo yenu nifanyeje niweze kutoka katika maisha aya magumu.
     
  2. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #2
    May 20, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Uza sehemu ya shamba upate mtaji wa kuanzisha hiyo biashara...Maana hata ukipewa mbinu za ufugaji kama hauna hela za kuwekeza ni kazi bure..
     
  3. E

    Enny JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Fanya utafiti na kisha piga mahesabu ya bajeti ya mtaji wa kuanza kazi ya ufugaji: Gharama za ujenzi wa mabanda ya mifugo, gharama za mifungo yenyewe ya kuanzia, chakula cha mifugo at least kwa mwaka mmoja, matibabu . Kisha uza sehemu ya shamba lako na aanza kazi mara moja.
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu ... jitahidi uweze kufanya pilot project angalau kuku mia mbili wa mayai ..... halafu nenda kwenye microfinance bank kama access, Akiba NMB waonyeshe unachofanya lazima watakupa mkopo wa kuendeleza mradi ......
     
  5. d

    day 24 Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hilo shamba lipo sehem gani?
     
  6. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Usiuze sehemu ya hilo shamba eti ili upate mtaji, ukifanya hivyo utakaribisha matatizo kwa kuwa huyo uliyemuuzia huenda akaweka pingamizi usifuge na pengine akakushtaki. Tafuta namna nyingine ya kupata mtaji, unaweza ukatafuta hati ya eneo hilo ili uweze kupata mtaji katika benki.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ni vipi amshtaki au amuwekee pingamizi wakati kila mtu atakuwa anamiliki sehemu yake? Au sheria ya ardhi ndio inasema hvyo?
     
  8. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    nenda MUVEK au RIU wako Kiko road Regent Estate wanaweza kukusaidia
     
Loading...