Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuvunja ndoa yangu; mme amezidi kwa dogo dogo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MBILIA, Oct 13, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    MBILIA Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mme wangu ni mwanasheria Jaji, lakini sipendi kuishi naye tena kwani kwa dogo dogo hashikiki. je, nitumie njia zipi kuvunja ndoa? Nina ushahidi mwingi sana wa msg nilizozikamata, pia zingine zinaonyesha tayari isha oa bila taarifa yangu.

    Sasa pia anatishia kunifukuza ili niondoke bila haki yangu. Tuna watoto watano, ndoa ina miaka 21. Watoto wetu wawili wako vyuo vikuu. Lakini naona ananidhalilisha kadri ninavyoendelea kuishi naye. Mf wa simu hizo ni huu hapa.

    "My cervix hurts rite now gudnite", na nyingine ni hii, "Mz wng mm nll sj hk n s ngp s 2?nmb ull slm nmkmss mme wng mpndw? Nktk usngz mwm'.

    hizo ni chache kati ya nyingi.

    Kuna simu nyingi mno majina ya kiume ukipiga ni wasichana.

    Naombeni msaada wa kisheria. Huyu ni Mheshimiwa Jaji wa Mahakama kuu. Dar es salaam kitengocha ardhi.
     
  2. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Pole mama yetu, watakuja wajuzi muda si mrefu wakushauri
    usisahau kinga ukutanapo nae otherwise unaweza jikuta unaanza tembe bila ridhaa yako
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli huyu Jaji anatutia shaka kama anaweza kutoa haki.
     
  4. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    MBILIA;

    mama unataka msaada wa nini sasa? TUKUSAIDIE NAMNA YA KUVUNJA NDOA AU nini?

    nakushauri kitu kimoja cha muhimu sana na ambacho wengi wanaweza wasikwambie. naomba vumilia, miaka 21 ulioishi nae si michache, ni mingi sana sana. na hajaanza leo kutoka nje ya ndoa, pengine alitoka hata kabla hamjafikia miaka miwili kwenye ndoa enzi hizo, hadi leo...meshakuwa wazee tayari, na mna watoto wako chuo. jua kuwa lolote utakalolifanya kuvunja ndoa hii na ktk hatua yeyote ile, halitawaathiri ninyi wawili tu, litawaathiri na watoto wenu na litaweka historia mbaya sana kwenye familia yenu miaka yenu yote. nashangaa unaona msg izo tu halafu unataka kuvunja ndoa. kuna wanawake wenzio wengi walishawakuta kitandani kabisa lakini walivumilia kuendelea na ndoa. bora hata mbadilishe vitanda kila mmoja awe na kitanda chake lakini muendelee kuonekena mmeoana. kwa watoto muonekana hamgombani ila nyie tu ndo mnajua kuwa kila mmoja ana lala kitanda chake huko ndani kama ndo unaogopa ngoma.

    kuna rafiki yangu mmoja ana miaka 30 sasaivi, amesoma marekani na hapa. ni mmoja wa watoto wa watu wakubwa tu hapa. mama yake na baba yake waliachana kwa talaka. lakini wale watoto hadi leo hawana raha. hawapendi kusikia kitu kinaitwa ndoa, hata mkiwa kwenye maongezi tu wakaona mnaongelea jinsi wazazi wenu wanavyopendana au wanavyofanya mambo pamoja, anaondoka kwasababu ametengenezewa kidonda cha maisha...kwamba wazazi wake walipeana talaka na yeye ni mtoto wa familia ya talaka.

    jaji ni mtu mkubwa tu. jua kuwa, talaka utakayoenda kuiomba mahakamani, itatokea kwenye magazeti, mtajiaibisha tz nzima kwasababu jaji lazima atavumishwa tu na vyombo vya habari. watoto wako watanyoshewa vidole kuwa wazazi wanapeana talaka hawapendani, itawaathiri hata masomo yao hata kama ni wakubwa. sisi watoto huwa hatupendi wazazi watengane hata kama tunawashuhudia wanapigana kila siku home hata mbele yetu. kuna raha sana kuishi na baba na mama nyumba moja kama familia, kuliko kuishi mmoja yuko kule mwingine kule na wamepeana talaka.

    ninyi mmeshakuwa wazee, zeekeni pamoja tu. unataka uzeeke na nani? nani atakukuna mgongoni mkono usipofika? unafikiri utapata mzee mwenzio sasaivi? pia, jaji ni jaji. mimi ni mwanasheria...kifupi ni kwamba wanasheria wote huwa tunateteana hata kama ukienda mahakamani, ujue yeye ana watu wengi kuliko wewe, sio kwamba namtetea, ila nisemacho ni kwamba, ujue mahakimu wote utakaopeleka kesi ya talaka yeye ni bosi wao, na watakuwa upande wake, sasa sijui wewe utakuwa na nani, kupambana na jaji mahakamani ni sawa na kupambana na mamba kwenye maji.....mamba majini anawezavuta hata gari, ila nchi kavu hawezi...jaji mahakamani ni kigongo kikubwa sana, ila kwenye mambo mengine ndo anaweza kuwa hana lolote....utakachoambulia hapo ni pale tu yeye akiamua kujifanya mjinga siku ipite, ila ukiona ameamua kula na wewe sambamba, anaweza kukusumbua sana na utaishia kujiaibisha tu na kumwaibisha yeye na watoto wako tu. yaani hapo tunachosubiri toka kwenu ni nyie kuanza kuanikana wee mnajianika mbele ya umma wa watz na watz wakiwacheka tu. cha maana, kaa chini tulia, vumilia, tengana naye kitanda, ila usithubutu talaka. kwanza ni kosa kubwa sana, Mungu hapendi kuachana. uzeeke naye, kama umevumilia miaka yote hiyo, unashindwa nini ssasaivi? ILI WEWE, WATOTO WAKO NA MME WAKO MSIJIANIKE KWENYE UMMA WA WATZ, NAOMBA USIOMBE TALAKA...utajiaibisha tu na utakufa mapema kwa kuumia moyo kwasababu watu hata kama hampendani, kuachana huwa kunaleta stress mbaya sana hata ujizuie namna gani utajikuta umepata kama sio pressure, sukari magonjwa kibao.utapoteza marafiki wengi, utavuruga hata ukoo, ugomvi huo utaenea sehemu kubwa sana utajuta.

    halafu, ukiachana naye ndo ataoa kabisa uyo kimada. pia, ujue kuwa, inawezekana kawekewa madawa tu ya libwata, hajui alifanyalo, dawa ikiisha, atarudi kwako akipiga maggoti na kukushukuru kwa kumvumilia..kwasababu si wote wanaotoka nje ya ndoa au wanaooa dogodogo wanakuwa na akili zao, wengine wamevutwa na madawa tu. ushauri huu ni dhahabu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,349
    Trophy Points: 280
    MBILIA

    Nenda kwa Jaji Mkuu/ Jaji kiongozi. nakupa mfano: Kuna jaji mmoja ambaye alikuwa anafanya mambo kama hayo, tukamshauri aende mke wake kwa Jaji Mkuu amshitaki/amlalamikie kama usuluishi. Ilisaidia, jaji aliacha upuuzi angalau yale ya kukataa kutunza watoto, kutaka kumfukuza alikoma. jaribu njia hiyo.

    Ikishindikana tafuta mwanasheria akuongoze. Una haki zote kisheria kugawana chochote mlichopata pamoja-matrimonial assets. Nitakupa reference cases ambazo landmark cases katika tanzania kuhusiana na mgawanyo wa mali kati ya mme na mke. If you like just PM. Pole sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,349
    Trophy Points: 280
    Mla nawe hafi nawe ilia mzaliwa nawe!!!!!. CCM sio mama Yangu alisema Nyerere. Kama mapenzi yameisha basi, SANA SANA KINACHOFUATA NI UKIMWI-YOTE YANAWEZEKANA. And in most cases watu kama hao wanatembea na bar maids ambako maambukizi ya ukimwi ni makubwa. Atafakari sana. Jitu lina malaya kibao, TAFAKARI, CHUKUA HATUA
     
  7. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,705
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    poleni kwa hili sisi tutaoa kweli kwa hizi style maana nashindwa
     
  8. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    jipe muda utapa jibu unatakiwa ufanye nini usichukue maamzi kwasasa kwani inaonyesha una hasira baadaya kuona hizo namba za simu na sms..
     
  9. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,443
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    ungevaa viatu vyake ndio ungeeleweka

    Hujui pain and humiliation kaisi gani anapitia huyo dada....

    kwenye mateso hakuna too late, ndio maana mandela alikaa jela for years but when he got out, he felt as free as a bird

    Mbilia hajachelewa, ni fikra za kitumwa zinazoonyesha mwanamke hawezi kuishi peke yake au hana thamani, she can live signle and yet successful and everything

    PIA ANAHITAJI MWANAUME WA KUMPA RAHA NA SIA KARAHA

    TUSISAHAU LA HIV IWE AMESHAPATA MAAMBUKIZI AU LA
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmhh, sijui unapitia nini lakini kwa mie siwezi muanika mme wangu hivi.
    Hawara sawa nitamwamnika, mme hell no.

    Ni aibu yako, ya watoto, ya ndugu zako, ya ndugu zake, na yeyey mwenyewe.

    Kama umeshindwa, kwa nini usifanye maamuzi na kuondoka na kushirikisha familia zenu ukapata haki zako??
    Umeamua kumuabisha ili akome? Haikusaidii kwa kweli.

    Kwa details ulizotoa hapa sijui magazeti ya udaku yapate, yamwanike ukurasa wa mbele, unadhani watoto wako watasoma huko chuo kwa wiki nzima.

    Nimekukasirikia sana wewe mama, ume-act kama mala.ya aliyechukuliwa na mwanamme kwa usiku mmoja, kamwaga mboga umemwaga ugali. Nadhani nafasi ya mke wa ndoa ni zaidi ya hicho ulichofhanya.

    Unaamini watu wa hapa kuliko hata nduguzo? Nina maswali kibao, umenishangaza kama mke wa kiaka 21 anaweza fanya hivi.

    Kosa la umalaya limefuta wema wake mwingine wote aliowahi kufanyia hadi kumvua nguo hivi? Hebu mkumbuke tangu day 1 anakutongoza, hadi mnaoana, hadi mnapata watoto, hakuna jema hata moja??

    Umenikumbusha story ya biblia, abrahamu alivyokuwa anambembeleza malaika wasichome sodoma na gomora. Hata ukikuta watu wema 20, utachoma mji, malaika anajibu hapana, nitawasamehe.

    Wewe nawe umekosa hata jema moja la kumsamehe mmeo? Afu usipende kupayuka ukiwa na hasira utajuta siku moja.
     
  11. Access Denied

    Access Denied JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 621
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ngoja nijipange kidogo maana niko kwa breakfast hapa.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Ni wazi kuwa mama hataki kuvunja ndoa ila anataka kurudishiwa mume wake
     
  13. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Ndoa za siku hizi zinashida sana,na utwandawazi huu ni balaa zaidi ni kupiga magoti na kusali kuvumilia sana sana
     
  14. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hii sio ndoa ya siku hizi mkuu!miaka 21 hawa watu wamelala chini hya paa moja!
    wana watoto 5,wapo chuo kikuu!
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    mhhhhhh
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mmmh ndo maana sitembeagi na waume za watu mie
    wapi global publisher?
    eheheeee hao mahawara watakomaje?
    acha iwe mbaya mama sema sema!
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    jaji kaleta balaa
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    LoL!!! umalaya uzeeni......ngoja nikazibe pancha kwanza
     
  19. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kuna matatizo kibao katika familia na kunao hata wanaopitia mabaya zaidi kuliko yako.. binafsi sioni kama ni sahihi kuangaza such an issue kwa mtandao. this is more of a family issue.. deal nayo na jamaa na familia yako. hata ukimuanika ki hivi it wont change him
     
  20. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    It really pains. Go for three days fasting, you will get an answer
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...