Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuuza gariyenye tax exmption

Discussion in 'Matangazo madogo' started by M-bongotz, Aug 21, 2011.

  1. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Wakuu, kabla sijaingiza kagari kangu sokoni naomba wale weledi wa mambo ya kodi mniambie tax implications za kuuza gari yenye tax exemption, iliingizwa Tanzania Mwezi March 2008.
     
  2. Researcher

    Researcher Senior Member

    #2
    Aug 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa ufahamu wangu mdogo mnunuzi akitaka kuhalalisha mabadiliko ya umiliki say jina kwenye registration card atapaswa kulipa kodi. Hii husababisha kupungua kwa thamani ya gari sokoni haswa ukizingatia kwamba wengi hawataki usumbufu. meanwhile nadhani thamani ya gari inakuwa na depreciation so nakushauri ukailipe mwenyewe kabla ya kuingia sokoni. obvious itakuwa pungufu ya ambavyo ungelipa hiyo 2008 (hii itakunufaisha zaidi sokoni naamini).
     
  3. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hiyo tax exemption ilishakwisha hapo check na TRA utajua kwani inakuwa valid for 3 years tu kama ulipata kama mfanyakazi. Kila baada ya miaka hiyo unaweza kupata tena exemption na iliyopita inakuwa sio valid tena
     
Loading...