Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

nataka kuongea na mwenye mbwa na sio mbwa!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Jakubumba, Jan 16, 2012.

  1. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wanajf nina jirani yangu kwa kweli ananikera sana kwa matusi yake nje na ndani ya familia yake mwenyewe! Najua hata humu watu kama hawa wapo hivo tuwape somo waachane na matusi.
    Jirani ana watoto watatu na majina yao anayajua lakini anawaita majina ya wanyama;
    mtoto wa kwanza anaitwa juma......huyu akimhitaji utasikia anasema wewe mbwa kuja haraka!
    mtoto wa pili anaitwa Alli......akimhitaji utasikia anasema wewe nyani kuja haraka
    mtoto wa tatu anaitwa anaitwa rose....huyu utasikia wewe nyang'au uko wapi?

    Kilichotokea sasa! Juma alipigana na mtoto wa jirani yetu, kwa kweli jirani yetu alikasirika sana na akamfuata mama yake juma kumueleza amkanye mwanae, gafla akakutana na juma mlangoni, juma akamjibu vibaya sana ndo na yeye akaudhika akamwambia nataka kuongea na mwenye mbwa na sio mbwa. Kumbe mama yake juma anamesikia...Ulikuwa ni ugomvi mkali sana kwa nini mwanae aitwe mbwa!

    Jamani wanajf tuwaitewatoto wetu majina tuliyowapa tusiwabatize majina kutokana na midomo yetu michafu!
     
  2. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #2
    Jan 16, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Sijui kama ni kweli .. Niliwahi sikia kama ukiwa unamwita mwanae majina ya wanyama wakiwa wadogo huwa wanakuwa na tabia kama zao .... siamini hili ..
     
  3. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2012
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Afadhali umenena hili...tuchunge sana maneno ya kinywa chetu kwa kua kuna leo na kesho...nilipata kuitwa mbwa na jirani wa sehemu fulani ambayo nilikua nafanya kazi na km hilo halitoshi akataka nimpe mawasiliano ili aongee na aliyenifuga!...
     
  4. salito

    salito JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inaelekea mama juma anaupeo mdogo sana wa kufikiri
     
  5. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haya mambo yapo kwenye jamii nyingi tu, hasa matusi kwa watoto wetu kutumia majina ya wanyama. Jamani hii tabia si nzuri
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Pamoja na majina ya wanyama kama hayo ya mbwa, nguruwe, ngombe, mbuzi...vile vile nimesikia watoto wakiiitwa jini,shetani, firauni, , ibilisi...majina ya viumbe waliolaaniwa. Sio vzuri hata kidogo kumlaani mtoto.
     
  7. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,463
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    huyo Mama Mwenye watoto nae atakuwa ushuzi tu.
    Kwanza wanawe wawili kazaa na muislamu kisha huyo wa mwisho kazaa na Mkristo.
    So nachelea kusema huyo ni muuza nyama tu...asikupotezee Muda kumfikiria, ana stress za maisha.
     
Loading...