Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuoa lakini sijapata wa kunifaa………….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 6, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Bila shaka hata wewe umeshawahi kukutana na kauli kama hii kutoka kwa wanaume, wengi wao wakiwa ni wale ambao umri unazidi kusonga lakini wakiwa bado hawajapata wenza wa kuoa na kujenga familia. Wengi huamini kwamba, kuna mwanamke mahali, ambaye hana kasoro na atakuja kutana naye siku moja.

    Wengine wana hofu ya majukumu, hasa ya kulea watoto. Kutokana na malezi yao au kile wanachokijua kuhusu watoto, baadhi ya vijana huamini kwamba, kulea watoto ni jambo gumu sana. Lakini wengine wanaamini kwamba, hata mke anapaswa kulelewa kama ilvyo kwa mtoto. Hivyo wanaamua kutafuta kwanza uwezo ambao haupatikani kiurahisi. Kuna wengine, ambao wamefundishwa au kuelekezwa na mila na desturi zao kwamba, kabla hawajaoa, ni lazima wawe na nyumba kwanza , tena kwao. Kwa hiyo, hawa hadi waje wapate uwezo wa fedha wanakuwa wameshachelewa. Kwa baadhi ya wanaume, maisha bila ya ndoa wanayaona kuwa ndiyo bora kuliko yale ya ndoa.

    Zamani, kuoa ilikuwa ni kama lazima na mtu ambaye angefikisha umri fulani bila kuoa angelaumiwa na kulaumiwa sana na jamii. Hata kuaminika kwake kungekuwa ni kwa mashaka. Siku hizi suala hili ni la mtu binafsi, siyo la jamii tena. Kwenye miaka ya 1970 wanaume wote wenye umri wa miaka 25 walikuwa tayari wameoa. Siku hizi, umri wa kuoa umefikia miaka kati ya 28 dadi 30. Hata wanaooa katika umri huo, ni chini kabisa ya nusu.

    Wale wanaokaa pamoja kwa muda mrefu kama wapenzi , imebainika kwamba, huwa hawaji kuoana baadaye. Kinachotokea ni mwanaume kuoa mwanamke mwingine. Tafiti zinaonesha kwamba,wanawake wengi hivi sasa huishi kwanza na hawara au rafiki zao wa kiume kabla hawajaolewa. Kisa ni kwamba, wanaume hao wanaoishi nao, wanajaribu ndoa, au kufanya ndoa ya majaribio kama wanavyoita.
    Wanapoishi pamoja bila ndoa, kichwani kwa mwanamke kuna kitu kinamwambia kwamba, ‘huo ni ushindi, kwani ndoa itafungwa,' wakati kwa mwanaume anajua basi, maisha ndiyo hayo na hakuna haja ya ndoa tena.
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Kwanini wanaokaa wapenzi muda mrefu hawaoani?
     
  3. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mTOA MADA KWAHIYO....?
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0

    kwaiyo uoe.
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Kukujibu swali lako inahitaji thread inayojitegemea..............lakini naweza tu kutoa angalizo:
    Kama ukikuta mwanaume amekaa na mwanamke kinyumba muda mrefu bila kufunga ndoa. na mwanaume huyo anao uwezo huo ila hataki tu, kwa sababu anazozijua mwenyewe, basi hapo ujue kwamba kuna walakini........... inawezekana huyo bwana kuna sifa au vigezo anavitafuta na huyo mwanamke hana au mwanamke kwa upande wake ana walakini, kwa maana ameshindwa kukidhi sifa na vigezo anayotaka huyo mpenzi wake...
    Mkumbuke kwamba mara nyingi wanaume hutongoza wanawake kwa sifa za nje kwanza na wanapoingia kwenye uhusiano ndipo anapoanza kuziona kasoro na hii inatokana na wanaume wengi kupenda kuwaoa mama zao!............... ajabu eh!
    Ni hivi, wanaume wengi huvutiwa na wanawake wenye sifa kama za mama zao, inawezekana ikawa ni tabia au umbile au kitu chochote, lakini kwa kifupi ni kwamba kuna sifa za mama zao ambazo huzitumia kama reference katika kuchagua mwenza..............lakini wengi huwa hawajui kwamba huwa wanafanya hivyo......... hawajui kwa sababu hilo ni swala la kimaumbile zaidi........... na ndio maana watu husema watu wakioana na kuishi muda mrefu hufanana........... hapo itategemea mwanaume alimchangua mkewe kwa kuzingatia vigezo gani kutoka kwa mama yake........... kama ni sura, inawezekana wakafanana somehow na kama ni tabia hivyo hivyo................

    We chunguza tu, utauona ukweli huu......... hata kwa wanawake ni hivyo hivyo..........rejea thread yangu ya "Mabinti hawa huolewa na Baba zao"
     
  6. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kuolewa majaaliwa!
     
  7. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Ibox yako imejaa futa meseji za zamani Rose1980
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 280
    Kuna wimbo nilisikia unasema, "Kuolewa ni sheria, kuzaa ni majaliwa" sijui nimepatia.................
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ukiona mtu mzima anakuambia bado anachagua wa kumwoa ujue huyo ana wapenzi wengi kama mbunzi, tena utakuta wengi wao wake za watu!
     
  11. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kuna ukweli ndani yake
     
  12. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    na kuzaa je?

     
  13. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    tatizo hawa kokubanza wa siku hizi wana mapenzi ya ku beep....
     
  14. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    wengi wao hawaoani,wakipata broken heart mpaka wanajitundika juu ya miti
     
  15. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,890
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Ndoa ni nini?
     
  16. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,290
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    what about you..........................au akuake wewe..............kama uko free like a molecule..............
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,290
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    yaani wakabariki viporo?
     
  18. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kuzaa ni mikikimikiki yako cha kitanda!
     
  19. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuoa hakuhitaji papara jaman ni moja kati ya maamuzi mazito ambayo 2napaswa kufanya maishani thats why watu wengi nowadays inawachukua muda mrefu kuoa..mie after 4years naoa
     
Loading...