Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuhama nchi nifanyeje?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Sabry001, Aug 19, 2011.

  1. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwenu wana JF nimekutana na huyu m2 ktk huduma yangu. Anasema:- Mie ni kijana wa miaka 30, niko na akili timamu, na nimechoka kuwa mtanzania. Ninataka kuhama hii nchi niende hata somalia ila procedure sizijui. Nimechoka kila ki2 kinachoendelea ktk nchi hii, haki sio haki tena. Maisha yamekuwa magumu, nyumba ye2 gongo la mboto imebomolewa kwa mabomu, fidia ilikuwa buku jero, ile ya kule kijijini imepigwa ex eti bomoa, barabara inapanuliwa na hakuna fidia! Tukaishi wapi sasa? Mama na baba ni jobles, biashara ya mamalishe mtaji city wameufilisi,tutakwenda wapi? Nimeambiwa nikalime, nikalime wapi na nini? Nimemaliza chuo miaka 4 cjaajiriwa niende wapi wakati kuna ndugu 5 na wazazi wananiangalia mie, first born na msomi wa family? NISAIDIENI MAWAZO JAMANI!
     
  2. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mwambie Mungu hakukosea kwa kuzaliwa kwake tz,
    maovu anayo yaona sasa yana muita kufanya kitu
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,834
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Nilifikiri ni GeniusBrain pekee aliyechanganyikiwa.......Kumbe mko weng humui!!
     
  4. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Mwambie anywe sumu amalize mwendo fasta.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,182
    Likes Received: 5,424
    Trophy Points: 280
    hamia airtel, kazi rahisi sana, nenda pale moroco kwa daladala tu unafika. Hamna cha procedure wala visa
     
  6. m

    mndeme JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pamoja na kuwa tuna matatizo mengi sana ya kijamii, kisiasa na kiuchumi hatuna haja ya kulaumu kwa nini tumezaliwa watanzania, kitu pekee tunachoweza kuamua ni kwa namna gani tunaweza kupunguza au kuondoa kabisa matatizo hayo ili tuzidi kufurahi kuwa watanzania.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mwambie aahamie mpwapwa..
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Shiriki kwenye mapinduzi,waondoe viongozi wabaya.Hapo utakuwa huru na mwenye furaha.Ama unataka kuhama na familia yote uliyoitaja?Huwezi kufanya hivyo kama huna pesa na wewe si mkimbizi.Hakuna vita kwenye nchi yako,si mna amani?vumilia tu,otherwise chukua hatua.

    The other solution ni kujinyonga,which sikushauri kabisa ufanye hivyo kwasababu utakuwa umeischa familia pabaya zaidi na kama wewe ni mtu mwenye imani,basi utaulizwa mbele ya haki.

    Na kuhama nchi pia vile vile inahitaji mipango kama ni kweli unategemewa na familia,sio kama ishu ya kupanda dalala na kwenye Morocco Kinondoni.Kuna ishu za visa,pesa za kushughulika na paperworks etc.

    Kama uko serious,then angalia kama una ndugu,jamaaa ama rafiki atakayeweza kukuvuta.Otherwise ondoa viongozi magoigoi.

    Food for thought.
     
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mpwapwa ni nchi?Ama mnambeza tu kama alivyombeza huyo alodai aende Morrocco?
     
  10. t

    tweve JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hamia nyumbani kwa Rz 1 kuna kila kitu ,kama unavyojua yeye ndo anaimiliki tanzagiza pamoja na babake
     
  11. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    elimisha watu waache kupokea fulana, skaf, kanga na pilau wakati wa uchaguzi, hao ndio waliotujazia wazomeaji bungeni,
     
  12. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Walaumu wazazi wako walioridhia kuweka sisiem madarakani na kuleta mashaka yote yanayotusibu kwa miaka 50 sasa...BEBA BEGI NA CHAPA LAPA...SOMALIA NJIA NYEUPEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE.........
     
  13. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Pole sana. Lakini huko utakakohamia ambako utakula bure ni nchi gani???
     
  14. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sasa nyie mods ndo mnachuja nini humu?
     
  15. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Hizi ni dalili za kufika mwisho uwezo wa kufiri. Umetupa optional moja tu ya kuhamia nchi nyingi, usije kuta unayo na ile ya kuhamia ahera. Inabidi uwekwe chini ya uaangalizi wa wataalamu wa saikolojia.
     
  16. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,071
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    mbona ize sana..omba lift hadi tarakea au sirari au namanga, andaa buku jero ya rushwa pale boda. Ukishaingia kenya hakuna mambo ya kuulizana sana, jipenyeze hadi pande za kaskazin mwa kenya ,then ulizia Al-Shabab..utafika somalia bila shida yeyote..
     
  17. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Me cpend watu mnatoa comments bila kusoma post vizuri. AU MNASOMEA MASABURI ZENU? Aaaagh!
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    kama hujui chakuandika kapitie pitie jf rules usijekupigwa ban..
     
  19. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mkuu keshokutwa kikwete anaelekea marekani,mwambie huyo jamaa akasimame kwenye robot moja amzuie na bango na sisi tutakuwepo tupige picha baada ya hapo watampeleka jela,keshamaliza kazi yake
     
  20. m

    mubi JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 228
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Help people to help themselves. Don't run away
     
Loading...