Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kugombea ubunge.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kiboko bin mkwaju, Sep 28, 2012.

  1. kiboko bin mkwaju

    kiboko bin mkwaju Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nindoto yangu kugombea ubunge maishani mwangu.
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ningekushauri uendelee kubaki shuleni ujifunze kiswahili kwanza maana hakuna neno kama 'kugombeya'
     
  3. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    unasoma chuo gan?na mwalimu gani wewe hujui hata kuandika kiswahili sahihi,jifunze kwanza kusoma na kuandika ndiyo utangaze nia.
     
  4. dada white

    dada white JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,234
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ji update na mambo mengi ya siasa both ya kitaifa na kimataifa,chukua uanachama chama unachokiona kinafafana na wewe,jipendekeze kwa wakubwa kwa kujituma,jitahidi uwe na nguvu ya hoja,usiwe na hofu ya kuzungumza mbele ya hadhira MAMBO NI MENGI MNO TATIZO UMEULIZA SWALI LIPO TOO GENERAL PIA TAMBUA HILO SWALA SIO LA MUDA MFUPI NDUGU NA HALINA GURANTEE
     
  5. m

    mamajack JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    anza na uenyekiti wa mtaa kwanza.
     
  6. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Nakushauri kwanza uangalie kwa makini makaratasi yako ya uraia Kama yamekaa vizuri.
    Pili nakushauri uchukue madarasa ya Kiswahili.
    Tatu ujifunze jinsi ya kuandika habari au taarifa...kwa hili unaweza kuanzia na kuandika IMLA.
    Ukikamilisha hayo unaweza kuanza na kugombea Ujumbe wa nyumba kumi kumi,halafu ukaendeleza harakati kuanzia hapo.
    Kila la kheri mkuu.
     
  7. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,072
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    kagombee cwt, afterall hapa sio nec, hebu kashike chaki huko muone kwanza nyie ndio wale mmeenda kusomea ualimu kwa sababu mmekosa sifa koz nyingne eboo.!
     
  8. Ayoub Idd

    Ayoub Idd Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    UMEANDIKA JAMBO ZURI ILA ULIVYOLITOA LITALETA UTATA SANA. Umesema we ni mwalimu ila hujataja jimbo, unagombea kwa Dr. S Kawambwa nini? Ubunge lazima upitie chama cha siasa, hujatuambia chama gani? Umegusia kiasi cha pesa, UBUNGE HAUNUNULIWA unatakiwa kukubalika tu kwa wapiga kura. Suala la elimu, ubunge hausomewi ndugu yangu. Usiishi kwa ndoto. Dhamira ndio ikuongoze kugombea. Uwe na malengo na mikakati ya kufikia malengo hayo. Ujue mila na desturi za jimbo unalogombea. Nahisi nimekurizisha.
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Uko sahihi kabisa !
     
  10. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Unaweza kuwatetea wanyonge hata bila kuwa mbunge!
     
  11. Ze Heby

    Ze Heby JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2012
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 2,359
    Likes Received: 790
    Trophy Points: 280
    Kwani huwezi kuwa mtetezi na mkombozi wa wanyonge bila kuwa mbunge?
     
  12. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama kweli unauchungu na nchii na kwamba unataka kulete mageuzi yenye tija na maendeleo katika nyanja za kiuchumi, siasa na jamii kwa ujumla nakushauri ukimaliza chuo nenda ukafundishe watoto wa Watanzania kokote utakapopangiwa.Maana utakuwa unawakomboa kifikira, ila kama umeona taaluma yako hailipi na unatamaa ya madaraka na miposho basi ingia kwenye siasa maana siasa inalipa.
     
  13. L

    Lindongo Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kamuulize SILINDE atakupa uzoefu wa hilo. maana yeye ajira yake ya kwanza baada ya kumaliza chuo ni ubunge.
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Tafuta kama milioni 300 za kuanzia kwa kuwaonga wapiga kura na wajumbe wa chama chako watakao kupitisha jina lako.
     
  15. M

    Mndokanyi JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 6, 2012
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Veve taka kuwa kuba?!,wewe iko oga maji pilipili mingi banaaa,halafu iko ona Patel nasaidia wewe,hapana shida,eeeeehhhhhhhhhh,sisi India kupa wewe Bombay!!!!!!!!!!!.
     
  16. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu pole, kiswahili hujui na unamaliza digrii ya ualimu?? Basi huwezi kuanzia ubunge kwanza anza kupata uhodari wa kusimama mbele ya wanafunzi ukishapata tutakuelekeza cha kufanya. Pole sana!!! Pia usisahau kuchukua kadi ya chama unachoona kinakufaa kwa mtazamo wako mwenyewe na je huko unakotoka kina nguvu kama hakina tafuta namna ya kukiimarisha saidia kwa kufungua matawi na kusaidia vijana nk. Huhitaji pesa kwa sababu pesa hazina maono bali pesa hufuata maono.
     
  17. D

    Diga Diga Senior Member

    #17
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umemshauri vyema. Cha kuongezea, si tu acheki makaratasi yake ya uraia bali pia vyeti vyake na aina ya Chuo anachosomea vina walakini kwa mtu anayesomea Ualimu kwa miaka 3 (hopefully ni shahada ya ualimu) kuwa na matatizo lukuki ya uandishi tena wa lugha ya Kiswahili. Huyu si boya kweli ambaye ameogopa kujitosa kupambana na mazingira ya uanataaluma akadhani kwenye siasa vilaza kama yeye ndio wanatakiwa? Too sad to a higher learning institution student to have such a disturbing grammar & poor writing skills of his/her own national language!
     
  18. I

    Iramba Junior Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu huyu anahitaji ushauri mimi nadhani ni vizuri mkampa huo ushauri na pia inawezekana kabisa spelling mistakes zake zikawa zinachangiwa pia na ugeni wa keyboard!
    Msameheni nakubali kwa 100% ya kwamba kuna mambo mengi sana ya kumuuliza kwenye hiyo mesage yake!

     
  19. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Gombea kupitia Kigoma kwa Zitto Kabwe, ashasema yeye na Ubunge sasa basi, bali U-prezidaa!!
     
  20. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,043
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Good idea. Jipange, ubunge hausomewi hata kama uko kama Lusinde, uongozi hausomewi bali ni kipaji kama Nyerere, maamuzi hayajadiliwi hata kama utakuwa kama Jk. Unavyoishi ndivyo utakavyokuwa kama Obama. Be strong in +ve minds. Go ahead.

    Hakuna patent ya ubunge wala urais. Zote ndoto tu.
     
Loading...