Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kufungua Bekari

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by FUSO, Feb 16, 2012.

  1. F

    FUSO JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Wakuu,

    Kama kuna mtu yeyote anaweza kunipatia DESA - nataka kufungua bekari ya mikate.
    a) Vifaa Muhimu vinavyohitajika
    b) Soko la mikate nchini
    c) Material yatakayohitajika
    d) Changamoto
    e) Mtaji - approx

    Natanguliza shukrani kwenu.

    Yaani hali lipofikia inabidi tuwe wajasilimali maana bila hivyo lazima ofisini udokoe tu hali ni tete.
     
  2. F

    FUSO JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    mbona mmechuna -- yaani humu JF hakuna mtu anayefanya hii biashara?
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160

    Mkuu Hongera sana kwa hilo, Ila mimi naamini techinojia ya kutengeneza mikate ni rahisi sana na vifaa vya kuokea ukienda hata SIDO utapata vya kuanzia then mtaji ukikuwa ndo u import vifaa vikubwa kutoka nje.

    1. VIFAA VYA KUTENGENEZEA- SIDO utapata vya kunazia

    2. SOKO LAKE- Mkuu hapa kuna ushindani sana kutokana na kuwa na Direct and Inderct Competitors
    a. Direct competitors- Hawa ni wazalishaji wa mikate na kuna viwanda vingi sana Dar na kwenye miji mingine mikubwa kama Arusha, Mwanza, mbeya, Tanga na Dodoma
    b. Inderct competitors- Hawa ni watengeneza Mandazi, chapati, wakaanga mihogo, viazi, keki, vitumbua, sambusa na
    kazalika
    Soko la mikate huwa haliko contry wide yaani Mikate ya Dar huwezi iona Arusha na ya Arusha huwezi iona Morogoro mara nyingi hii iko kimiji sana na kimitaa
    So wewe unaweza anza na mtaa wako kwanza

    LAZIMA UFANYE ANALYSISI YA HAWA COMPETITITORS KWANZA UJUE NGUVU ZAO NA UDHAIFU WAO NA UJE NA MIBUNA ZA KUPAMBANA NAO

    3. Materio yano hitajika
    Kuna vitu vingi huhitajika na hii inategemea aina ya mikate
    - Unga wa ngano
    - slt
    - Baking powder
    - yeast
    Hizo ni komoni sana

    Ila mikate inaweza vile vile kujumuisha
    - sugar
    - eggs
    - milk
    - spice
    - fruits
    Vegtable na kazalika

    4. Changamoto
    - Hapa kwenye changa moto napo ina depend mkuu, na kuna kuridishiwa mikate iliyo chacha, competition, kupata vibari vya TBS, TFDA hapa ndo kuna kazi kubwa sana

    5. MTAJI- Hapo sikudanganyi inategemea unaaza na ukubwa gani make kuna wanao anza hata na mikate 30, na wakisha anza ku penetrate kwenye soko wanongeza taratibu

    NA KUNA INA ZAIDI YA 8 ZA MIKATE ILA ILIYO KOMONI NI MBILI
    1 Whte- Inapendwa sana na wabongo kisa ni myeupe
    2,Brown- Inapendwa sana na wazungu na wabongo wa chache, hii brown ina vitamini vyote make inatengenezwa na ngano ambayo haijakobolewa kuondolewa maganda

    MKUU ILA KUTOKANA NA COMPETTION UNAWEZA AMUA KWENDA KUANZISHA HII BAISHARA KATIKA MIKOA MINGINE AMBAYO BADO HAIJAWA NA VIWANDA VINGI,

    HATA WAWEKEZAJI WANO KUJA TANZANIA WANAKIMBIA COMPETITION HUKO KWAO

    l
     
Loading...