Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kufuga ndege tausi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by GAMBLER, May 23, 2011.

  1. GAMBLER

    GAMBLER JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Nov 22, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salamu
    Wapi hapa dar naweza kupata tausi kwa ajili ya kufuga, nauliza pia ni kuwa inaruhusiwa kufuga tausi? Na bei ya tausi mmoja ni sh ngapi??
     
  2. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Nijuavyo mm Tausi ni nyaraka za Serikali kwa Tanzania hivyo hairuhusiwi mtu kufuga hao ndege. Na ndio maana ukimgonga unashtakiwa
     
  3. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nimewahi kuwaona ikulu tu so far...sijui kama watu wanafuga!!
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,307
    Likes Received: 8,928
    Trophy Points: 280
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,307
    Likes Received: 8,928
    Trophy Points: 280
    Nimewaona hata nje ya kibaha (misugusugu) ni wengi, wanaruka ruka, nadhani hupenda sehemu za kimya sana, hawapendi bughdha. Hata Arusha kuna lodge moja (siikumbuki jina) nimewahi kuwaona, kwa kweli wanapendeza sana, zaidi wanapofunguwa manyoya yao ya mkiani, amazing.
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hata chui anaruhusiwa kufugwa mkuu, alimradi ufuate sheria zote za maliasili!
    Wasiliana na mamlaka husika kaka.
     
  7. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Natamani kufuga ndege aitwae tausi. Sijajua kama raia wa kawaida naweza kufuga ndege hawa maana naona wapo state house na maeneo ya karimjee. Naomba nifahamishwe kama hili linawezekana na wapi naweza kupata vifaranga vya tausi.
     
  8. Clarity

    Clarity JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 6, 2010
    Messages: 586
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Fuatilia Maliasili na Utalii ni moja ya viumbe ambavyo Kama utapenda kufuga unatakiwa ukaombe kibali lakini ungekuwa mwarabu labda ungefanya Kama Twiga
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,304
    Trophy Points: 280
    sijui kama utaweza...but ukiweza tufahamishe aisee..
    na mimi nataka kufuga tausi....

    from story nilizosikia tausi huwa hawakai kwenye nyumba za 'malofa'
    wanakimbia....lol
     
  10. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Muulize kikwete wale tausi wa enzi za mwinyi wa ko wapi utajua kama wanafugwa ama wanapelekwa na ndege nje ya nchi
     
  11. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli tausi walikuwa wengi sana wakati wa nyerere,mwinyi na mkapa.wamesepa wapi au kuna jini mla tausi magogoni?
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    pepo chafu linapeperusha tausi wetu!!
     
  13. A

    Albimany JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    mkuu kawaone wale wanaoshughuia makaburi Kisutu,ukiwakatia kitu kidogo watakupati mayai yao,lakini hupatikana kwa shida sana.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    dah! haya fugeni tuje tupige chabo kwenu.
     
  15. Mshomba

    Mshomba JF-Expert Member

    #15
    Mar 14, 2014
    Joined: Apr 7, 2013
    Messages: 1,525
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Heshima na utii mbele kwenu wakuu,,,,, kuna mabishano yalikuwepo kati yetu ya kuwa eti ndege aina ya tausi huwa hawana kabisa ile kujamiiana kwenye uzao wao, ndipo kwa kujua jamii forum ndio mwisho wa ubishi nikaona nilete hili suala mbele yenu kwa ufafanuzi zaidi. Kwenu waungwana
     
  16. C

    Chikaka Sumuni JF-Expert Member

    #16
    Mar 14, 2014
    Joined: May 16, 2013
    Messages: 1,342
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umemaliza shule za Kata nini? Sasa wamepatikanaje? Kama mmekosa mambo ya kuandika si usome ya wenzako afu ukalale tu.
     
  17. JJ10

    JJ10 JF-Expert Member

    #17
    Mar 14, 2014
    Joined: Jan 13, 2014
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekuja mbiombio nikajua labda unao unawauza maana nawatafuta sana hao ndege!

    Tukirudi kwenye maada' ulikuwa unabishana na mtu wa namna gani na mlikuwa wapi? maana unaweza kuta mlikuwa mnakunywa ulanzi au mbege ndo mnabishana. maana hayo majibu mliopeana daa! nisawasawa nakusema paka hawapandani kisa haujawahi kuwaona wakifanya hivyo.
     
  18. Diva Beyonce

    Diva Beyonce JF-Expert Member

    #18
    Mar 14, 2014
    Joined: Mar 6, 2014
    Messages: 11,745
    Likes Received: 3,970
    Trophy Points: 280
    aise kama ulikuwa una bishana nini sasa wangezalianaje sasa huo ubishi wao hamkuweza hata ku think critically
     
  19. m

    mzaramo JF-Expert Member

    #19
    Mar 14, 2014
    Joined: Sep 4, 2006
    Messages: 3,967
    Likes Received: 1,257
    Trophy Points: 280
    leo umevuta bange ya wapi mkuu!?
     
  20. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2014
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wapo viumbe hai (wanyama) walioumbwa kipekee na hawajamiiani kama njia ya kudumisha uzao. Wanyama (viumbe) wa namna hiyo hawakuumbwa jike na dume bali wameumbwa wa aina moja mwenye mbegu za kike na kiume. Sivyo walivyo tausi. Hawa wameumbwa dume na jike. Tausi dume kwa kiingereza anaitwa "Peacock" na tausi jike kiingereza anaitwa "Peafowl".

    Tausi dume mara nyingi ndiye aliyekivutio kikubwa kwa wanadamu hasa kwa uwezo wake wa kutandaza manyoya yake ya mkia ambayo ni marefu na yana michoro ya rangi nzuri mno, nichoro ambayo binadamu wameiiga mara nyingi katika mavazi hasa ya akima dada/mama. Tausi huyu dume hutandaza manyoya yake kwa sababu kabla ya kupandana lazima tausi "wachezo ngoma", au kwa maneno mengi wanafanya vitendo ambavyo vimeitwa na wanadamu "Peacock mating dance", na shughuli hii hasa hufanywa na tausi dume kuwavutia/kuwaita majike ili wapandane. Tukio hili la dume kuwaita majike ili awapande kwa hakika ni kivutio kikubwa mno kwa wanadamu na kwa kweli uzuri na umuhimu wa kufuga tausi uko katika umbo analoonekana nalo tausi dume wakati huo. Hata lile umbo la tausi wakiwa katika tendo la kupandana ni kivutio kikubwa kwa watazamaji. Fuata link hiyo hapo chini uone tausi wakipandana.

    Peacocks mating - YouTube
     
Loading...