Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nataka kuacha kazi nisimamie biashara yangu lakini naogopa-naomba ushauri

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by FADHILIEJ, May 13, 2011.

  1. FADHILIEJ

    FADHILIEJ Senior Member

    #1
    May 13, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wana JF nimekuwa muajiriwa kwenye NGO Moja kwa takriban miaka kumi.
    Imefika wakati nataka kuacha ili nipate muda wa kutosha kusimamia biashara yangu japo ni ndogo.
    Kinachonisumbua ni hofu ya kuacha kazi.naombeni nishaurini nitumie mbinu gani?
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Tatizo unang'atwa na hofu. Angalia kama mapato ya biashara yako in terms of net profit kwa mwezi ni zaidi net salary yako. kwa mwezi. Cha pili angalia opportunity cost. Uko huru zaidi upande gani. Pia angalia uendelevu wa biashara yako kwa miaka 5 ijayo kama itakuwepo. Angalia una ujuzi gani na hiyo biashara pamoja na washindani wako ktk soko. Last but not least angalia uthubutu wako katika kujiajiri-entrepreneural ability. Hii ni rasilimali muhimu sana. Baada ya hapo kata shauri
     
  3. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    miaka kumi unafanyaa nini yotee kwanza umechelewa na bado una nafasi mkuu kamua kivyako
    tuko nyuma yako
     
  4. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Haupo tayari, endelea na kibarua chako hapo NGO mkuu usitafute presha bure. In short you are not a 'business-type' guy, you are a 'salary-type' guy
     
  5. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    pamoja na ushauri wa mkuu hapo chini kama biashara yako ina wateja wa uhakika kwa kipindi cha miaka mitano ijayo na na kama inaweza kupanuka kama ikinderezwa bora kusimamia biashara.
    lakini pia ni ukuweka detail za kutosha hapa, utopata ushauri wa maana au kukusaidia


     
  6. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Wasiwasi ni akili mpendwa.
    Ni vema ukaangalia faida unazopata kibaruani kwako na biashara pia. Uhakika ni muhimu juu ya mwendelezo wa biashara yenyewe isije kuwa ni ya msimu tu.
    Endelea kutumia kazi kama dhamana kama haikubani sana katika shughuli zako binafsi. Ukipata faida kotekote huoni kuwa inalipa zaidi?
     
  7. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna Professor wangu mmoja amenifundisha enterpreneurship and Innovation alituambia darasani hivi. Alifanya kazi makampuni makubwa mf IBM nk. akwa anasema niligundua siwezi kuwa President akaacha, akaend akampuni nyingine vilevile akaacha kwa sababu hiyohiyo. Alipokuwa na umri wa miaka 37 akaamua kuacha kazi zote akaanza shughulizake binafsi. Na toka wakati huo hajawahi kuludi nyuma. NA sasa biashara zake zina mtaji wa Dola Ml.3 za kimarekani. almost 4.5 billion kwa hela za madafu.

    Sasa basi angalia Business Plan yako for the next 3 to 5 years. Tengeneza Income Statement Projection for that period.. na kwa kuwa umekuwa nayo tayari haitakusumbua kujua Annual Revenue generation na expenses zake. Pili angalia Balance Sheet yako inasemaji in terms of equity( chako ni kiasi gani na Benki ama business patner wako) Alafu mwisho Cash flow kwa kipindi chote cha miaka utayoamua.

    Hii itakusaidia kujua ni faida kiasi gani unapata kwa mwaka, hata kwa mwezi. Then hapo utakuwa na uhakika wa kujua kuwa biashara itaendelea ama lah.. Kinachoshinda wengi ni kutosimama kwa misingi ya biashara aliyoweka mwenyewe.

    UKiweza kuwa na business plan nzuri na ukaisimamia basi hutokuwa na hofu ya kuacha hiyo kazi unayofanya

    Option nyingine unaweza endelea na kazi yako lakini ukai monitor kwa results produced kwa uliowaajiiri but business plan ni muhimu mkuu.

    All the best
     
  8. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    niliwahi kusoma katuni kwenye newsweek zamani kidogo. kanuni ya kwanza ya kujitegemea kwenye soko huria ni kuruka toka kwenye ndege angani ukiwa na parachuti. lazima uiache ndege (sehemu salama) kwanza. halafu ukishaanza kudondoka ndo unafungua hilo parachuti lililoko mgongoni kwako. kwanza huna uhakika kama litafunguka. lakini pia huna uhakika litakapofunguka litakupeleka mpaka wapi. kwa hiyo hofu ya yote hayo lazima uwe nayo kabla ya kuacha kazi ujitegemee. na katika kuweka mambo sawa ndo maana unashauriwa kutazama mambo mengi kwa marefu na mapana. ila kikubwa sana cha kutambua ni kuwa huwezi kuwa tajiri kwa kuajiriwa...haipo. ukitaka kuwa tajiri lazima ujiajiri!
     
  9. FADHILIEJ

    FADHILIEJ Senior Member

    #9
    May 14, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Nashukuru kwa mawazo yote mazuri,
    nimepaata idea mpya kwamba labda nichukue likizo isiyo na malipo kwa miezi mitatu plus annual leave nisome ramani na kuondoa hofu,kikieleweka basi niachie ngazi,

    mnasemaje?
     
  10. K

    Kaseko Senior Member

    #10
    May 14, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fanya vyote mpaka hapo ajira itakapokoma, sababu biznes yako imetokana na ajira, ukiacha ajira bizness ina bankrupt sure nakueleza. Continue doing reseach on that.
     
  11. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #11
    May 14, 2011
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii ndiyo naona ni sawa maana inaonekana hujawi kutokuwa muajiriwa kabisa, pia angalia uwezekanao wa kutotumia mshahara wako kabisa kwa miezi sita ukitegemea hiyo biahsara tu, I mean iwe inajizungusha yenyewe na kuweza kukupa mahitaji yako na faida kiasi, ili ukiacha usiwe na hofu. hat ahiyvo muda huo ni mfupi na inaweza kukupa picha nzuri au mbaya kwa iyo angalia other factors ambazo zimechangia kwa kipindi utakapokuwa unafanya evaluation mfano kupanda na kushuka shilingi etc.
     
  12. babalao

    babalao Forum Spammer

    #12
    May 14, 2011
    Joined: Mar 11, 2006
    Messages: 431
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Angalia kipato kama biashara yako inaingiza faida kiasi sawa na mshahara wako unaweza kuacha na kujiunga na biashara yako kama unaweza kuishi bila kuchukua mshahara wako zaidi ya miezi 6 unaweza kuacha kazi vinginevyo endelea na kazi ukiacha utajuta.
     
  13. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #13
    May 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    "Uoga wako ndio umaskini wako!!" - Kanyagio (JF Senior Expert Member)
     
  14. L

    LAT JF-Expert Member

    #14
    May 14, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mwisho wa siku lazima urudi kujiaajiri ....hata pensheni huisha kama hujajiandaa...... tafakari chukua hatua mapema

    be strong and decide
     
  15. A

    Akiri JF-Expert Member

    #15
    May 15, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mkuu umenena. Huyu jamaa bado kwenye kujiajiri. Nadhani endelea na kazi yako na tafuta muda wa kujifunza zaidi kuhusu hiyo biashara mpaka hapo utakaporidhika kwamba hiyo biashara inaripa. Binafsi nilijitoa muhanga nikaacha kibaru na kujikita kwenye kikampuni changu.sasa si haba nimetoka kwenye sole proprietor naelekea kuwa limited
     
  16. L

    LAT JF-Expert Member

    #16
    May 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu ... kwenye ujasiriamali usithubutu kujaribisha au kufanya vitu mguu nje mwingine ndani .... fanya maamuzi ... after all kwenye ujasiriamali siyo siku zote mambo ni mazuri ..kuna up and downs ...
     
  17. A

    Arkad Member

    #17
    May 16, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Biashara ni kitu kinachoweza kujiendesha chenyewe ndani ya mwaka mzima bila uwepo wako. Sasa nionavyo mimi hapo utakuwa umebadirisha ajira sio kusimamia biashara.
    Usiache kazi.
     
  18. F

    FUSO JF-Expert Member

    #18
    May 16, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Tumia hesabu ifuatayo:

    Chukua mshahara wako kwa mwezi gawanya kwa 30 then utapata kiasi gani kwa siku, then ringanisha na pato lako la siku kwenye biashara yako.

    Kama tofauti yake ni 5% plus or minus then upo safi, hakuna haja ya kuogopa.

    Angalia product yako kama ina demand kubwa kwenye current na future market, if YES then mwaga manyanga kazini - chukua nusu NSSF yako baada ya miezi sita wekeza kwenye biashara.

    Baada ya miaka 5 utakuwa mbali sana- Kama mkeo anafanya kazi we mwache aendelee huko usimwachishe.

    Tatizo wengi ni woga wa kuacha kazi.
     
  19. F

    FUSO JF-Expert Member

    #19
    May 16, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    duh hapo kwenye blue ndiyo kikwazo, wengi wetu business plan zetu ni vichwani kwetu. mambo ya kuandika andika as if unaenda kuomba mkopo benki duh.
     
  20. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #20
    May 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu niliacha kazi 7 years a go kusimamia biashara yangu na sikuwa na willing ya my wife and my mother, but I decided it. Ni ngumu kwa kiasi fulani kwani 3 months down the line mambo yaliharika sana baada ya kuugua na vijana niliowaajiri kunichakachua. Sikukata tamaa nilipigana kiume na ninavyo andika niko napambana na my wife ameamua kujoin the boat from last year. Hivyo karibu sana mzee uwanjani pambana na utafanikiwa. Kwa taarifa tu nilipoamua kuacha my gross salary it was aroung 6.7m
     
Loading...