Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natafuta mtaalam wa kutengeneza LED Name Display

Discussion in 'Matangazo madogo' started by Quemu, Nov 5, 2009.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    LED – Lighting Emitting Diode

    Natafuta mtaalam nyumbani wa kunitengenezea LED Name Display. Nahitaji name diplay 2 zenye ukubwa wa kama 60 x 12 (inches).

    Katika ku-google kwangu nimekutana na vifaa hivi ambavyo vinatakiwa:

    Diffused LEDs
    Microcontroller
    Serial socket
    Ohm resistor
    Multicore wires

    Kama kuna mtaalam, basi naomba tuwasiliane. Mimi nitaweza ku-supply hivyo vifaa na vingine vinavyohitajika. Halafu tukakubaliana malipo ya utengenezaji tu.
     
  2. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Upo wapi mkuu ili tuchangamkie hiyo tenda?.
     
  3. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Sasa hivi nimekuja mara moja kwa Obama. Lakini nitarudi Bongo mwanzoni mwa January.

    Nafikiri mtu mwenye electrical engineering degree anaweza akacheza na hii kitu. Kwa sababu project hii ina involve some programming language inayohusu mambo ya Binary Codes or something similar
     
  4. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Anyone?
     
  5. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ndugu hiyo ni ELECTRONICS ,ukimpata mtu anayejua programmabla logic controller ndo hasa....
     
  6. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Sawa sawa. Je wajua mtu/kampuni inayoweza kucheza na hii kitu?
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Nov 6, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Mcheki Bluray...anajua kila kitu yule
     
  8. GP

    GP JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mbona vijana wa DIT wanacheza na hivyo vitu??, bongo siku hizi kila wataalam tunao, RUDINI tu homu tujenge nchi!!.
     
  9. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Yeah...Bluray ni kama "spana-malaya"....inafungua kila kitu. Tatizo yeye anapiga boksi kwa Obama. Nami natafuta mtu ambaye yuko bongo anifanyie hii kazi.

    Ningeweza kupata wataalam wa kuitengeneza hii kitu huku kwa Obama mara moja. Tatizo kuisafirisha itakuwa zoezi (60x12 inches si mchezo). Kwa hiyo ndio maana natafuta fundi nyumbani.
     
  10. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mbona natafuta fundi aliyeko bongo ili anitengezee hiyo kitu kwa ajili ya matumizi ya huko nyumbani. Au unazungumzia nyumbani wapi tena?

    DIT ndio kina nani? Una information zao (simu, website)?
     
  11. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Jamani natafuta mtaalam wa kutengeneza kitu kama hiki:

    [​IMG]
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Nov 6, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Jaribu UD...kuna wanafunzi na wakufunzi wa electrical engineering wanaweza wakakusaidia sana..
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Nov 6, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Kwa nini usinunue tu? Mbona zipo zimejaa kibao madukani.
     
  14. GP

    GP JF-Expert Member

    #14
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    DIT ni vijana wa Dar es salaam Institute of Technology. nasikia ila sina uhakika kwamba hata zile taa za kuongozea magari za pale bamaga sinza vijana walifanya mambo.
     
  15. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Size ninayoitaka ni kubwa mno kuinunua huku na kusafirisha. Najua kuwa hizo size ndogo ndogo zimejaa hata ebay.

    Hilo wazo la kuwacheck wanafunzi wa UD nitalifanyia kazi
     
  16. GP

    GP JF-Expert Member

    #16
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    UD wachovu kwa DIT
     
  17. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Yeah...hawa jamaa wanaweza wakacheza na hii tech. Ahsante GP
     
  18. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2009
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,273
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya mimi nipo huku napiga box, ntajaribu kukuunganishia vijana kule bongo.
     
  19. GP

    GP JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    aaah sana, vijana nawaaminia kwenye electronics.
     
  20. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Unajua kusema ukweli kuitengeza hiyo kitu wala sio ngumu vile. Nikitulia hata mimi mwenyewe naweza isuka.

    Vifaa vya kutengeneza hiyo kitu vipo store za vifaa vya umeme kama digikey.com. Tena wala sio bei mbaya.

    Na vifaa vikishakusanywa, mchezo unabaki ni kufanya soldering ya socket board, kama hii hapo chini:

    [​IMG]

    Of course, mtihani mkubwa utakuwepo kwenye kuandika program (BCD-Binary Code Decimals). Uzuri ni kwamba hata hiyo program unaweza ukaikoteza kwenye internet. Si unajua siku hizi unaweza kutengeneza hata ndege kwa kutumia internet.

    Tatizo mimi itanichukua karne kuitengeneza. Electrical engineer anaweza kuifanya hii kazi kwa kutumia theluthi ya muda nitakaoutumia mimi kuifanya. Kwa kuwa sina background yoyote ya umeme and the like.
     
Loading...