Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natafuta lawyer wa kuniandikia mikataba ya wapangaji wangu

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Mbwambo, May 11, 2012.

  1. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Naomba Lawyer /mwanasheria wa kujitegemea au aliyeajiriwa ajitokeze atakayenisaidia kuandika mikataba ya wapangaji wangu jumla wako 8 kwenye biashara yangu ya kupangisha.
    Naomba awe na bei nafuu maana sina hela sana jamani.
    Majibu yafanyike kwa kunitumia "private message" jamiiforums, au awasiliane nami kwa email: ak_abduel@yahoo.com.
    NInaamini nimeeleweka
    :A S 465:
     
  2. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,010
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Je nikupe copy ya mkataba? kama wahitaji pm
     
  3. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama hauna hela fanya hivi; mikataba ya kupangisha iko mingi sana na hata humu jf nafikiri watu waliwahi kuiweka, tafuta copy ya mkataba usome na ubadilishe kulingana na mahitaji yako, baada ya hapo mtafute lawer for rumber stamp only, kwa sababu hata lawyer wengi wana copy ya mikataba wanachofanya ni ku copy na kupaste halafu wanabadilisha kufuatana na unavyotaka lakini akija kwako atakwambia nimekuandalia mkataba ili akuchaji hela ndefu.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    Umuhimu wa azimio la arusha kurejewa!nyerere alikemea mtu kukunja 4 na kahawa kwa kupangisha majumba
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,226
    Trophy Points: 280
    Watu wengi hawajui kuwa nyaraka nyingi hao wanasheria hutumia templates tu. Ni kiasi cha kubadili badili vitu vichache tu kama tarehe, majina, na kadhalika. Laiti watu wangejua wala wasingekuwa wanaingia gharama ambazo hata si za lazima....
     
  6. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    mkuu contract yoyote sio mpaka aiandike mwanasheri au hata iwe na stamp ya mwanasheria

    wewe andika tu

    leo tarehe _____________________ ninafunga mkataba baina ya _________________________(mwenye nyumba) na _______________________ mpangaji


    Pande zote zinakubaliana yafuatayo:-

    Kwamba
    a)
    b)
    c).....

    (hapo unaongelea terms na condition mfano kodi itakuwa ngapi, kama mpangaji atalipia maji na umeme, muda wa kutoa notice kama anataka kuvunja mkataba, muda wa kutoa kama anataka kuendelea na mkataba, kalipa kiasi gani na kodi ni kiasi gani kwa mwezi na mwaka.., elezea kama haruhusiwi kupangisha wengine, elezea kama haruhusiwi kufanya biashara yoyote, elezea kama matengenezo yatahitajika ni nani atagharamikia... n.k. (yaani elezea yote yale unayotaka kulingana na nyumba yako, hata kama hutaki mifugo unaweza kuweka hapo), pia elezea kama mpangaji atatakiwa kulipa pango lote kwa mwaka au kwa installments.


    Mkataba huu umesainiwa leo tarehe___________________________ na wafuatao:-



    hapo chini weka sehemu za majina ya mwenye nyumba na mpangaji na sehemu za kuweka sahihi pia weka sehemu za mashahidi wawili au wanne wawili wa mwenye nyumba na wawili wa mpangaji au mmoja mmoja kwa kila upande
     
Loading...