Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natafuta kibarua au kazi elimu yangu form 4

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Yona Edson, Oct 20, 2011.

  1. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Kama kuna kibarua au kazi yoyote naombeni mnihabarishe ndugu zangu cna elimu kubwa ninayo ndogo ya form 4
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwqa kweli mi ningekushauri utafute namna ya kuanzisha biashara, hata ndogo ndogo maana itakua vigumu upate kazi nzuri inayo lipa na unayo tumika in dignity kwa elimu hiyo. Au labda nikuulize una experience ipi ya kazi maana unaweza kua form 4 zile za kweli za enzi zetu alafu una miaka kumi ya uzoefu kama mtumishi wa uma?
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Kazi za shamba utaziweza ?.

     
  4. Yona Edson

    Yona Edson JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 1,540
    Likes Received: 526
    Trophy Points: 280
    Maisha yamenipga wakubwa c unajua hali mbaya hata ya messenger ntafanya
     
  5. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ulipata point ngapi maana kuna kazi jeshini ila wanataka angalau div 4 point 27
     
  6. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Uko wapi? au unaishi wapi? Kuna kazi kibao wala wasikukatishe taamaa, kwa mfano wale wauza vocha na kusajili namba za simu, Wewe zitokee ofsi za wamiliki wa mitandao, uwaombe kazi hata ya kusajili simu au kufanya promotion. Kwa mfano hapa Dodoma nimeona Offisi za Tigo wanahitaji vijana wa kazi kama uko dodoma changamka.

    Kazi nyingine, tafuta zinapojengwa nyumba, magorofa, au barabara, kapige kibarua, utakusanya kisha utapata mtaji na kuanzisha shughuli unayoona inafaa kadri ya mtaji ulionao. La kama we ni legelege hutaweza,manake kule hata menyu kuna siku haugongi.

    Pia soma mara kwa mara Gazeti la mwanaspoti, huwa wana matangazo madogo madogo ya ajira kwa vijana wa drs la saba na Form four hasa kwa Dar..
     
  7. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,994
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    Dah elimu ya kidato cha nne si ndogo hebu fikiria masomo yote yale tena yanayogusa mambo mengi tu! Mtindo huu utafanya miaka ya mbele mtu mwenye degree moja aseme nina elimu ndogo kutokana na mfumo wa wakati huo! Kipindi tunasoma o level tulikuwa na upeo wa kutosha wakuchambua mambo(kumbuka debate za wakati huo).mimi nilisoma somo la agriculture ambalo lilinisaidia sana kuanzisha bustani za mboga wakati huo! Kwenye agriculture ya o level kuna mambo mengi ya kitaalamu wa mifugo na mimea tulifundishwa tena kwa vitendo! Ile si elimu ndogo!! Ningeweza kabisa kuajiriwa kusaidia maafisa kilimo wenye hata diploma(wapo wachache sana).hivyo basi tufute neno elimu ndogo,tutengeneze ajira za kada tofauti ku accomodate vijana wetu.mfano kazi ya bank teller na customer care lazima afanye mtu mwenye degree? Nchi zilizoendelea mtu haheshimiwi kwa degree zake bali anachofanya!! Tena wasio na hizo degree wanafanya mambo makubwa na ndio wazalishaji wakubwa! Haiwezekani kila mtu awe na degree kama option iliyobaki kuleta maisha bora.pigana Mungu atakusaidia.
    W
     
  8. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,994
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    kuna watu walisoma darasa la 8 la enzi zile walitufanyia kazi nzuri tu kuliko hizi degree za havard! Hivi hayati Kawawa mfano unajua alikuwa na elimu gani?
     
  9. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,994
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    Tuwape moyo vijana na si kuwaharibu kisaikolojia kuwa elimu zao ndogo wafikirie kidogo pia! Tuwaambie elimu zao ni kubwa tu kama hakufanikiwa kuendelea.wabuni vitu vya kufanya vitavyowasaidia.zamani physics ya form 2 tayari kuna vijana walikuwa wanatengeneza hadi kituo cha kurusha matangazo ya radio! Tubadili lugha tunazozitumia kwa vijana hawa ili wasiishie kuwa vibarua tu.kuna wahindi ni ma chief accountant na form 4 zao! Kijana buni,dhubutu na nidhamu itakutoa tu!!! Akili isiishie kuwa kibarua eti elimu yako ndogo!!
     
  10. ELITIBISI

    ELITIBISI Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nenda g4s pale karibu na moroco jtatu asbh ukiwa na vyeti vyako, cv, birth cert, barua ya utambulisho unaweza pata kazi mdogo wangu!
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wewe hebu soma..unataka kufanya kazi na iyo form 4 yako shauri zako
     
  12. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 944
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Lima,utafanikiwa tu.
     
  13. N

    Nickson Mloge Member

    #13
    Apr 18, 2013
    Joined: Mar 3, 2013
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba mchapo huo bwana.
     
  14. N

    Nickson Mloge Member

    #14
    Apr 18, 2013
    Joined: Mar 3, 2013
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi pia natafuta kazi 4m dv3.24
     
Loading...