Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natafuta kazi jamani

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Anniem, Sep 24, 2009.

  1. A

    Anniem Member

    #1
    Sep 24, 2009
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natafuta kazi kwa muda mrefu sasa ila sijapata.
    nimesomea IT
     
  2. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2009
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    angalia hapa http://www.muchs.ac.tz/ kuna job opportunities, labda data clerk itakufaa kwa kuanzia..
     
  3. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    IT ni eneo kubwa.. umesomea nini na unatafuta kazi sehemu ipi ya IT? Una Digrii, Diploma and Certificate? Toa maelezo zaidi ili tujue jinsi ya kukusaidia!!
     
  4. GP

    GP JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sawa kabisa don generalize thingz.
     
  5. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2009
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hata kama mimi ningekua naajiri, au natafuta mtu wa IT, wewe ningeshindwa kukusaidia - jinsi tu ulivyojieleza inaweza kuwa sababu ni kwa nini hupati kazi!

    Watu wengi tumesahau kuwa professional/career ni bidhaa, kama zilivyo bidhaa nyingine kama nyanya, sukari n.k - you need to market it and make people buy it!

    Sasa wewe umesema:
    Natafuta kazi kwa muda mrefu sasa ila sijapata.
    nimesomea IT
    - Sasa hapa wana JF watakusaidiaje? Learn how to market yourself.

    Pili, kama challenge. Hapa Tanzania IT bado ina nafasi kubwa sana, hasa kwenye soko la kujiajiri. Mimi pia nipo field hii - sijui qualification yako but mimi nilisoma BSc Computer Science hapa Mlimani.

    Sikuwahi kutafuta ajira wala kuandika CV - I just chose to be self employed. It's been two years, I work as a consultant for different projects and I earn several times more than my colleagues we went to school together.

    Kama kweli you can work independently and deliver something, halafu umeshindwa kupata kazi - try to employ yourself and work from home dude, it pays off!
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    du!!!
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Umesomea Poland ? IT Engineering and Telecoms....maelezo yako hayatoshi, Ramthods amekueleza njia mbadala...jiajiri!
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    No wonder that's why hupati ajira na hutakaa upate ajira kwa jinsi ulivyojimarket na kuendelea kubehave hivohivo (huedit post yako baada ya ushauri, hujibu maswali unayoulizwa japokuwa upo online) hapa.
     
  9. GP

    GP JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wacha nim-PM kwanza.
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    saikosisi mbona unakatisha tamaa weye ,,mwenzio kakwambia IT sasa hiyo data Clerk ndo nini tena msaidie mpe vyanzo vya ajira ..maisha ni kusaidiana
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mpe mikakati ya kujiajiri unaweza kuta hata capital ni kasheshe pia au mkaribishe kwenye ofisi yako work as a team
     
  12. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2009
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45

    Firstlady, capital sio kitu cha kwanza katika kujiajiri - cha kwanza ni WAZO.

    You need clear plans of what you are going to do, alafu ndio unaangalia upande wa capital. Ili ufanikiwe kwenye kujiajiri, inahitaji uwezo mzuri wa kufikiria na kufanya maamuzi - kitu ambacho kwa huyu mwenzangu nimeshaona doa.

    Watu wamemuuliza maswali mengi humu, hata wakati akiwa online bado - lakini amekaa kimya, hajajibu wala ku edit post yake - what picture can you draw out of this person?

    JF ni sehemu ya kuelimishana. Ni kweli wote hatuna uwezo sawa wa kufikiri, lakini uwezo wako hauta kua kama utaogopa kujibu hoja kwa kukaa kimya. Fanyia kazi mawazo ya watu, unapokosolewa chukulia kama ndio jinsi ya kujifunza. Ni bora uaibike hapa JF kuliko kuaibika kwenye interview.

    If he doesn't communicate, basi JF hatuwezi kumsaidia!
     
  13. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    kijana kweli anataka kazi au anatania? sasa hapa hatujuani anashindwa kujieleza, je akiitwa interview si itakuwa balaa
     
Loading...