Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nashangaa peke yangu au twaSHANGAA WOTE!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Tripo9, Sep 14, 2012.

  1. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kuna watu nimepata habar za uhakika wanasoma TIA (Tanzania Institute of Accountancy) Mbeya branch 1st year wanasomea diploma ya Accountancy na wakati A-level walisoma HKL.

    Elimu ndo imebadilika hivi siku hizi? Au mimi nimeshazeeka sijui mambo ya generation Y tena!

    Nishangae mwenye au twashangaa wote?
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona hicho kitu kipo tokea kitambo sababu wote mnaanza what is book-keeping kwa hiyo usiogope mtu wangu..
     
  3. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,586
    Trophy Points: 280
    Yah wapo wengi mi napishana naoni mitaa ya Forest, Mafiati, Dox tena watoto wa kike wanagawa balaa.
     
  4. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,825
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    kwa chuo makini kinaangalia Basic math esp ya o-level, akuna cha utofauti hata kama umekula pcm..
     
  5. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapo shangaa pekeako
     
  6. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,553
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Wewe utakuwa umetokea nanjilinji kama sijakosea
     
  7. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ????????????????????????
     
  8. mark x

    mark x Member

    #8
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hata wa degree wapo, hela yako tu
     
  9. data

    data JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,588
    Likes Received: 1,500
    Trophy Points: 280
    They had good pass of math at o level
     
  10. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,586
    Trophy Points: 280
    Sio wote.
     
  11. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    ndetichia and the answer is ..Book keeping is the art of recording business transactions. Lakini nachelea, chuoni mnafundishwa Accountancy na siyo book keeping. Ni kosa kubwa sana kinafanyika Tanzania kwa kufundisha mtu Accountancy wakati hajui book keeping kitakachofuata Bachelors na ADA ili mpate kazi itabidi kwa msome CPA ili muive.

    Ningekuwa mimi napanga mitaala, kwa wale ambao siyo ECA, wangesoma miaka minne yaani mwaka wa kazi Book keeping ile waliyoikwepa sekoandari na mwaka 2-4 accountancy
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mleta mada kwa taarifa yako kuna rafiki yangu alisoma HKL,lakini chuo alisoma BBA na alikuwa mkali kweli katika masomo na alifaulu vizuri sana.
     
  13. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kuna mmoja nimemshuhudia live bila chenga kapiga HKL saiv kachaguliwa St. John anaenda piga BBA na O-Level alipiga D ya Namba
     
  14. K

    Kasta Member

    #14
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikubwa ni Basic Mathematics ya O'level.
     
  15. data

    data JF-Expert Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,588
    Likes Received: 1,500
    Trophy Points: 280
    mkuu hiyo avatar noma... tutashindwa lala wenzio
     
  16. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ningeshangaa kama angekua anasomea Udaktari......au unjinia...lakini hivi vitu vingine ataangesoma nini anaweza kusoma tu...Tena nimeangalia kwa makini umesoma anasoma Diploma.....so huwa wanaangalia English nadhani O-Level na Maths...huku A-Level wanaangalia principle moja mkuu...kwa diploma hata Clinical Officer anaweza kuingia japo amesoma HKL...and its related course
    Lowasa ameisha waambia kua sasa hivi wimbi la vijana kusoma limeongezeka na kazi hakuna....HILI NI BOMU LINALOSUBIRI MUDA LILIPUKE WAKUU
     
Loading...