Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nashangaa mnaosema eti Kikwete kawa wa kwanza kufanya maamuzi magumu, yepi hayo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuyuku, Jul 15, 2011.

  1. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    Tatizo watu hamsomi historia wala kufuatilia mambo halafu mnang'ang'ania kuwaambia watu haya mambo yanafanyika kwa mara ya kwanza. Kikwete hana la maana kabisa.

    Mwalimu alifanya maamuzi mengi mazito ikiwa ni pamoja na kumruhusu Mwinyi aliyekuwa akimpenda sana ajiuzulu japo hakuwa na makosa yeye kama yeye isipokuwa watu wa chini yake. Mwalimu alisimamia rais wa Zanzibar ajiuzulu alipokwenda kinyume na katiba....na mengine mengi.

    Tukija kwa Mwinyi, pamoja na upole wake wote, mwaka 1994 mwishoni hakuona taabu kulivunja baraza la mawaziri na kumpiga chini waziri mkuu Malecela na katibu mkuu wa CCM hayati Kolimba alipoona mambo yanakwenda kombo kutokana na ushauri wao mbovu.

    Tukija kwa Mkapa, alimfungulia mashitaka ya ufisadi waziri wa zamani wa ujenzi Nalaila Kiula. Alifanya maamuzi makubwa sana kuunda TRA ili kodi zetu zikusanywe kwa jitihada zote. Alikubali na kuwashinikiza maswahiba wake wajiuzulu, kama waziri wa fedha Prof Mbilinyi, Mporogomyi. Na pia waziri wa biashara Idd Simba. Na hata Simba alipoleta siasa za ukaburu za uzawa Mkapa hakuona haya kuzipinga bayana. Mkapa akafanya maamuzi makubwa zaidi kuanzisha mfuko wa barabara baada ya kuona wafadhili wanaleta nyodo kusaidia kujenga barabara. Akafanya maamuzi magumu kuamua majengo ya Chimwaga yapewe serikali ianzishe Udom ila nashangaa sana hizo compliments anapewa popo. Akafanya maamuzi makubwa sana ya kujenga uwanja wa mpira ingawa yeye si mwanamichezo. Akafanya maamuzi makubwa sana ya kujenga uwanja wa kimataifa kule Mbeya mfupa ulioishinda serikali toka miaka ya 70. Mkapa pamoja na ufisadi wake alifanya kazi inayoonekana. Na ujasiri wake mkubwa ni kudhibiti mfumuko wa bei kwa miaka kumi jambo ambalo hakuna rais wa Tanzania kawahi kuweza kulifanya.

    Mkapa akafanya ujasiri mwingine kuwanyang'anya Tanesco (tena bora kabisa ma...fa...la sana hawa) majengo yao na kuwapa waislamu waanzishe nao chuo kikuu.

    Mie nawashangaa sana mnaomsifia mtu ambaye uamuzi wake wa kijasiri ni kukesha angani kama popo, kuyafahamu majina ya mafisadi na wauza unga na kuyakalia chumbani na mkewe na watoto wake.
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wamekusikia Mkuu!
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kikwete kafanya maamuzi magumu sana
    1. Amejitahidi kutowakamata mafisadi ili nchi isije ikayumba
    2. Alikuwa ameshindwa uchaguzi lkn akachakachua mchana kweupeee
    3. Alifanya ikulu mradi wa familia
    4. Anajitahidi kwenda nje kila mara ili watz tupate misaada mingi ya kutuendeleza
    5. Alisema wazi kuwa tz kuna udini
    6. Amekuwa anawaweka sana waislamu wenzake sehemu mbalimbali bila kujali elimu na uwezo wao
    7. Ni rais ambaye anafanya maamuzi magumu tena haraka sana
    "hakuna rais aliyewahi kufanya km haya kwa hiyo kikwete ni rais mwenye uwezo mkubwa wa kufanya maamuzi magumu"
     
  4. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa tunasubiri comment za Faizafox,MS hatumtegemei manake adhabu yake nadhani bado haijaisha!
     
  5. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    8. Kusema hajui chanzo cha umasikini Afrika.9. Amefanya maamuzi magumu sana kuipinga ile filamu ya mapanki ya Mfaransa Hubert Sauper pamoja na kuwa ilibeba ukweli.10. Amefanya maamuzi magumu sana kumnyima uraia Bashe kisa aligombana na mwanawe na kumpa nafasi mchakachuaji Kigwangalla na kumyima nafasi Selelii aliyekuwa mshindi wa pili.11. Amefanya maamuzi magumu sana kusitisha ujenzi wa uwanja wa taifa.....
     
  6. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    12: Kafanya maamuzi magumu sana kuliko maraisi wote waliomtangulia kuwadanganya wananchi wa Kigoma kwa kuwaahidi kuwa wakimchagua kuwa raisi kwa awamu ya nne ataigeuza Kigoma kuwa DUBAI!
     
  7. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    13: Amefanya maamuzi magumu ya kumwaga ahadi nyingi sana bila utekelezaji!
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Uamuzi mgumu gani aliofanya Kikwete? Je Kikwete anaweza thubutu wanyoshea kidole viongozi wa dini yake au kusitisha tu shughuli zifanywazo na waislamu kwa manufaa ya taifa zima?

    Uamuzi mgumu wa Nyerere kutaifisha shule zote za Kanisa lake kwa manufaa ya taifa ili waislamu wajisikie huru kuingia bila woga wa kuhofia watoto wao kushinikizwa kufundishwa sala ya Baba Yetu halikuwa jambo la kawaida, na ni ujasiri mkubwa sana.

    Watu na familia zao ambao walikuwa scattered kutoka famili moja hadi nyingine kwa mwendo wa kutwa na kuwakutanisha waishi pamoja katika vijiji vya ujamaa halikuwa jambo rahisi ila ni utashi mkubwa mno. Leo tunapofikira kupeleka huduma za msingi vijijini ni kutokana na kurahisishwa na itikadi za Nyerere kuwaweka watu pamoja.
     
  9. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona hueleweki wewe? Au ni furahia day (friday) hange over. Njoo tupate tusker ya baridi hapa kili time acha kupoteza muda hapo!
     
  10. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    Wewe ndo hueleweki tunazungumzia maamuzi hapa hatuzungumzii pombe.
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..JK kuendelea madarakani wakati akijua kabisa kwamba ni fisadi sawa na Rostam,Chenge,Lowassa, na zaidi kazi imemshinda, nadhani ni uamuzi mgumu usiomfano. unless mdai JK ni mtu asiyejitambua.
     
  12. k

    kanyanga Senior Member

    #12
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asalaam Aleykum, Bwana Apewe Sifa wana JamiiForums.

    Kwa namna yoyote ile,JK amefanya maamuzi magumu ambayo hata Marehemu Bwana Bongo Ondimba asingeweza kuyafanya.
    1.Kufanya mjadala na wezi jinsi ya kulipa/kutolipa mapesa waliyoiba
    2.Kutulia mjengoni na familia yake,bila kujali wala kujua kwamba Nchi inakwenda shimoni.
    3.Kupiga kelele kwamba anawajua wazee wa Mihadarati then kauchuna kwa kuwatishia nyau, ilhali uwezo kikatiba tumempa.
    4.Kuchoma pesa ya Umma kwa kuruka na ndege kwenda USA kuomba Vyandarua Eti kuja kupambana na Malaria, kumbe dawa ni kupambana na mazalia ya mbu.Jambo lisilohitaji kutekelezwa na yeye kwa kuwa watumishi wa Idara husika wanaolipwa mishahara kwa kazi hiyo wamejaa tele.
    5.Kukiri hadharani tena Ughaibuni kwamba hata yeye hajui kwanini Bongo yetu ni maskini.Huo ni uamuzi mgumu unaohitaji akili zaidi ya mwendawazimu.
     
  13. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    6. Kuahidi kuwa ataileta Real Madrid
     
  14. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kumbuka kwamba huyu bINADAMU anaropoka sana, inawezekana alisema tu kwa kujifurahisha na ilikuwa danganya toto.
     
  15. JS

    JS JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh!enhee.....
     
  16. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    teh teh teh teh teh teh!
     
  17. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    uamuzi mgumu wa kumtia ndani babu nanii kwa tuhuma za ulawiti mpaka leo hajamwachia.
     
  18. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndo tatizo la kuandika ukiwa chooni.
    Unajua Nalaila kiula hakufanywa chochote?
    najua mkapa ilifikia hata kuwaambia viongozi wenzake akiwemo Kikwete kuwa mimi ni mwenyekiti, sitowapatisha wakati akimtetea Prof mbilinyi. kwa kifupi umeandika utumbo either kwa makusudi au kwa kutokujua.
    Pure kinyesi
     
  19. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    Wewe ndo unayeandika kinyesi.Nalaila alishinda kesi. Kushitakiwa mtu na kushinda kesi ni vitu viwili tofauti. Jambo jingine, sifahamu wewe unatetea lipi katika haya maandishi niliyoyaandikia chooni. Wewe unayeandikia kwenye shimo la choo andika jambo la msingi ili nasi tusiojua tupate kujua.
     
  20. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 934
    Trophy Points: 280
    Wewe ndo unayeandika kinyesi.Nalaila alishinda kesi. Kushitakiwa mtu na kushinda kesi ni vitu viwili tofauti. Jambo jingine, sifahamu wewe unatetea lipi katika haya maandishi niliyoyaandikia chooni. Wewe unayeandikia kwenye shimo la choo andika jambo la msingi ili nasi tusiojua tupate kujua.
     
Loading...