Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nasaha kwa binti yangu siku ya send off

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Magane, Oct 14, 2012.

  1. M

    Magane Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nataraji kumuaga binti yangu natafakari maneno gani yanafaa siku hiyo bila ya kuwachosha na kukwepa boredom kwa wageni kwa hotuba ndefu.Naamini wana jamii mnaweza kunisaidia maneno ya hekima yenye mshiko na msaada kwa binti yangu kwa maisha yake ya ndoa.Tafadhali naomba mchango wenu wa nasaha.
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kiukweli sijui kama naweza kukuekea maneno mdomoni ama kukusemezesha ili uyatoe kama hotuba. to me naamin ili uweze kusema mbele za watu lazima uijue audience uliyo nayo na mwanao ni mtu wa aina gani. ukishajua wageni wako ni wa aina gani basi ili usiwachishe ongea kwa namna ambayo wao wanatazamia wewe uongee hilo usiseme uongo ila sema lile ambalo ni lakweli kwenye maisha basii.

    mfano waweza kwenda na taa ya chemli ukaiwasha kisha ukampa mwanao ukamwambia mwanangu sina meng ya kukueleza ila kama uoanavyo taa hii inavyowaka basi nategemea wewe ukawe nuru huko uendako, kawashe nuru ya uendo, furaha, amani, busara , mafanikio, na ucha mungu. daima kumbuka kwamba watu huangalia matunda kutoka kwako kama hawaoni mataunda basi hawana haja na wewe...........Mungu pekee ndiye anae angalia moyo na daima sisi hatuwez kuusoma moyo wa mtu.

    ukamaliza kisha ukakaa. Pia kumbuka maneno ya ukaumbini si kitu siku zote sema na mwanao chumban hadi akuelewe usimsukume kuhangaika kwa mafundi masaa yote bali mweke ndani sema nae juu ya maisha ya ndoa changa moto na furaha zake ki undani usimwache asijue kitu mweleze aamue yy kusuka ama kunyoa. usimtishe ila mweleze possibilities zote na mwambaie kabisa kuamua ni yy.
     
  3. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,513
    Likes Received: 3,842
    Trophy Points: 280
    maadam ameamua kuolewa awe tayari kulala bila nguo!...ongezea hii kwenye hotuba yako!
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Binti yangu, suwasikilize watu wanaosema ndoa ni kuvumilaiana, si kweli. Kuvumilia ina maana kila linapotokea tatizo unavumilia, hiyo haitasaidia kuondoa tatizo. Tatizo likitokea, sema na mumeo ili mlitatue, ukivumilia matatizo yatawazoea na kwua sehemu ya maisha yenu. Ndoa si kuvumilia, bali kuelezana ukweli tatizo linapotokea.
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    maneno marefu yanachosha mno

    kuwa short
    nukuu biblia au quraan....

    anza na hiyo nukuuu
    hakikishani dakika tatu tu......

    usimkeemeee.kuwa kind kidoogo

    na umuage kwa maneno matamu hivi....
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mtakie heri tu, na mkumbushe kuendeleza mazuri uliyomfundisha.
     
  7. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Aleleleleeeleeeeeeeeeeeee! Dada huyo!!! Anaolewaaaa! Kwanza nikupongeze kwa kukuza, malezi yamejibu warudishiwa heshima!!!! HAKIKA WASTAILI HONGRA!!!!!
    Mi nakushauri kwanza ufanyie kazi hisia, sabubu chochote ukikisema kwa hisia watu watakikubali, ufike keti ulie kidogo, kigugumizi. (Mbinu za public speech)

    Pili kabla ya wosia hakikisha kwanza UNAMSHUKURU BINTI YAKO KWA HISIA KALI!!! "Mwanangu kabla ya yote napenda nikushukuru kwa kunirudishia heshima mimi kama mama yako, kwa kujitunza mpaka umempata mwenzio kwenye hii dunia yenye vishawishi vingi. Umepambana mpaka mwisho na kunistiri mzazi wako! ( Kimya cha vikwikwi kidogo na chozi la kizushi)

    Tatu mpe wosia mmoja tu wa maana. "Mwangu wewe nimekulea mwenyewe sina shaka lolote na wewe, najua ni binti mzuri, tabia zako nazifahamu ni za kuridhisha, wema na ukarimu uliokuwa nao hapa uende kuuendeleza huko pia, Mshike sana Mungu, lolote likikutatiza au kulifurahia jawabu utalipata kwa biblia!!! (Quote vifungu viwili vitatu) sisi wazazi wako tutakupenda daima!!! baaaaaaaasss

    Ukimaliza hapo wapambe fasta fasta na khanga, huku dj akisababisha kitu cha NANI KAMA MAMA cha Boni Mwaitege, mnapiga na picha ya pamoja na mwanao huku mnafuta vichozi vya kishkaji( japo ulimlamba miko ya kutosha alivokuwa akileta za kuleta jikoni! lol!)
     
  8. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    mwambie bintiyo kuwa mjenzi wa nyumba alikuwa na akili timamu,ndio maana akaweka mlango wa chumbani,bafuni,sebuleni na hatimaye geti la nje la nyumba,lengo halikuwa jingine bali yasemwayo chumbani huishia kwenye kitasa cha mlango,yakivuka yatakuwa yasebuleni,na yasebuleni lazima yaishie humohumo sebuleni!

    Mwambie ulimi ni hatari,awe na mdogo!
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Nadhani kipindi hiki bado yupo kwako ndio muda wa kumpa Nasaha jinsi ya kuishi vizuri na mume wake, siku ya Send off, mtatakie heri na mafanikio kwenye ndoa yake mungu amjalie kizazi kizazi bora.
     
  10. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Mkwe wako naye yuko humu anasoma. Akiona umebebelea taa tu, tayari kishakujua id yko. Atajaribu kukutongoza kwa pm kutest ka we ni mkwe material.
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    usisahau kumwambia 'ukiolewa hakuna kulala na nguo ' lol
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,278
    Trophy Points: 280
    Lara1 safiii

     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,278
    Trophy Points: 280
    Ushauri mzuri

     
  14. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,727
    Likes Received: 1,851
    Trophy Points: 280
    Kama mumewe atakuwepo basi we chimba biti kali kwa huyo mumewe,

    Mwambie hujamzalia punching bag hivyo ujinga ujinga against mwanao hupendi kabisa.

    Ongea hivyo ukiwa ukekunja ndita na ngumi, halafu uwe pia unamnyooshea kidole huyo jamaa ukiwa.

    Kwa kufanya hivi hutakaa usikie kesi au mashitaka kutoka kwa mwanao baada ya ndoa.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,326
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    mwanamke wewe wafiti angle zote
     
  16. n

    nanasi85 Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bilateral kusahau.... Asante, Samahan, pole ni msaada tosha katika maisha ya kila Siku kwa mumewe na jamii imzungukayo.... asiaahau maneno hayo!
     
  17. n

    nanasi85 Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I min bila hapo bilateral na hapo asiaahau min asisahau.
     
Loading...