Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Napendekeza TZS 1000 kwa mtu mmoja ili Kivuko Cha Kigamboni kijiendeshe kwa faida!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rich Dad, Jan 1, 2012.

  1. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Watu wanalishana upumbafu humu JF! hivi mnajua gharama za kuendesha kile kivuko kwa siku ni kiasi gani? kuna mafuta, kuwalipa walinzi wa aina tatu ( Security Guards, Suma JKT, Polisi wa Kawaida), wafanyakazi wa dirishani na wale wanaochana ticket. Hapo bado hujawalipa madereva, hujapitisha askari na wanajeshi bure, wachilia mbali ticket fake zinazoingizwa pale na wakubwa.
    Sasa yote hayo ukiyaangalia inatoa picha ya kwamba TZS 200 haitoshi kabisa, napendekeza mtu mmoja bila kujali umri alipie TZS 1000. Kwa upande wa vyombo vyote vya moto viwango vianzie TZS5000 - TZ10,0000 ili kuisaidia serikali na wafanyakazi kuongeza mapato.
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni maoni mazuri. Lakini mimi ningependekeza watu wasilipe kabisa, kusiwe na suala la biashara, sababu watanzania bado hatuna uwezo wa kuendesha public property. Dawa ni kujenga barabara tu pale, ikijengwa hakutakuwa na la kubabaisha. Ni ujinga hata kusikia waziri anakwenda kuzuia kupandishwa bei, as if hana kazi ofisini. kama kungekuwa na vivuko 1000 na vyote vingepandisha bei sijui kama angekwenda kwenye kila kivuko kusimamisha kupandisha bei.
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,366
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Mkuu wangu mawazo mazuri lakini kumbuka hiyo ni huduma na si mradi wa kutoa faida. Pia mkuu hizo ticket fake unataka wananchi wazilipie? Huoni hapo kuna mwanya wa kuvujisha mapato?
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,364
    Likes Received: 3,180
    Trophy Points: 280
    hata mlipe 10,000 kama uthibiti wa mapato ni mbovu haitosaidia.
     
  5. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #5
    Jan 1, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Duh! Mtoa mada mbona hueleweki? Yaani wewe jawabu la kukabiliana na tiketi feki ni kupandisha nauli, au kuajiri wana-usalama/askari wa aina 3 tofauti ambao pengine hawahitajiki ni kupandisha nauli mpaka 1,000/..........je wafahamu idadi ya watanzania wanaoishi chini ya dola moja na kwamba usafiri wa kuvuka upande mmoja kwa kivuko kwa sh 1,000 ni anasa and almost impossible. I thought ungekuja na idea ya kutolipia kabisa

    Unatuachia maswali mengi kuliko majibu NA pengine tuanze kuja na theory mbalimbali ili kujaribu kujibu baadhi ya maswali. One of the theory ni kwamba WEWE MWENYEWE INAWEZEKANA NDIE MLETA/MKATA TIKETI FEKI sasa unataka bei ipandishwe ufaidi vizuri.

    Hakika ninyi na ufisjdi wenu iko siku laana zetu zitawakuta
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa nini tunalipa kodi? Nilidhani kuwa kodi zetu ndizo zilipaswa kushughulikia haya mambo unayoyaorodhesha hapa. Basi kama ni hivyop serikali ifute kodi halafu tulipe hiyo nauli wanayoitaka. haiwezekani tulipe kodi kwa ajili ya kuiwezesha serikali kugharamia huduma za jamii, halafu huduma hizo hizo zitolewe kwa bei ya juu
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Asanteee!
    Heri ya mwaka mpya, hongera kwa kugoma kulishwa pumba na mtoa mada
     
  8. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Suluhisho la kigamboni ni electronic gates tu, Uwanja wa ndege getini yupo mtu mmoja tu tena wakati wa kutoka, hakuna sababu ya kuwa na watumishi wengi kwenye kile kivuko, hasa yule mdada wa matangazo kwani hawawezi kurecord sauti ya mtu kisha wakawa wanaplay kila wanapofika upande wa pili. Kimsingi mtanzania kila kitu kwa vitendo ni 0% ila theory 100%
     
  9. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hivi we mleta thread unakatisha ticket nini na wewe kwa hiyo unataka mshahara wako upande eh wewe ukiwa pale unalipwa na nani na serikali au na kivuko? Hata hiyo nauli ingetolewa watu wapande bure
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,366
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Mkuu unaweza kutuambia kwa siku kivuko kinavuna shilingi ngapi na matumizi ni kiasi gani? Hao wakubwa wanaoleta ticket fake kwa nini wasiripotiwe kwenye vyombo vya ulinzi na usalama. Kama kun ticket fake toka kwa wakubwa ni hakika pia kuwa kuna ticket fake toka kwa wadogo; kwa maana hiyo asilimia zaidi ya hamsini ya ticket zinazotolewa ni fake na hivyo mapato kuingia mifukoni mwa wajanja.

    Hayo makundi yote ya walinzi ya nini? Polisi si wanalinda mali ya serikali wanalipwa nini kama wako kazini kama kawaida? Au ni posho?
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Jan 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,366
    Likes Received: 1,062
    Trophy Points: 280
    Tunatengeneza ajira mkuu!
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kijana hujui unachoandika.
    Ni vizuri ukafanya research kwanza kabla hujaandika.
     
  13. u

    utantambua JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rich Dad unatoka katika Rich Family kwa sababu wewe ni wa Rich Clan na una Rich Kids so Una Rich Money unaweza kulipa Rich Fare na kuishi Rich Life. Mnataka kutukomoa tuishio Kigamboni?
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hebu tuwekee mahesabu sahihi, KUNA JUMLA YA WAFANYAKAZI WANGAPI? MATUMIZ MENGINE YANAGHARIM SH. NGAPI? KUNAVUKA WASTANI WA BINADAMU WANGAPI KWA SIKU? MAGARI MAKUBWA NA MADOGO YANAVUSHWA MANGAPI KWASIKU?
     
  15. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2012
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Eleza kuendesha kivuko gharama yake ni kiasi gani kwa siku? Na mapato yanayokusanywa ni kiasi gani? Siyo kusema tunalishana upumbavu toa figure tuanze kujadili ongezeko lenye tija ni kiasi gani?
     
  16. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    maadam lengo ni kukusanya mapato sawa buku tutoe ila mimi mkazi wa mbutu pantoni linipeleke mpaka home.....
     
  17. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vyombo vyote vya moto,hata mabasi ya mikoani,teh teh teh.Kweli wewe unatupenda watz
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,555
    Likes Received: 9,373
    Trophy Points: 280
    Unafikiri daraja ndio litakuwa la bure?? wa Mombasa hunena "unlala".
     
  19. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    hivi mtoa mada unakaa kigamboni?
    kama sivo unajua ugumu wa maaisha kwa mwananchi wa kawaida? mfano mwl alipe 1000 asbh na jioni jumla kwa mezi sh 60,000 kwa mwezi,mshahara wake 120,000
    'je nauli ya daladala? kodi,matumizi ya ndani atajimuduje?
    hicho kivuko ni huduma tu kwa wananchi sawa na ilivo umeme tunalipa bil lakini hazitoshi kukidhi uendeshaji wa tanesco ndio maana
    serikali inagharamia ili ijiendeshe
    unapotoa pendekezo kama hivo wazia mwananchi wa kawaida atajimuduje
    bila shaka ww ni mmoja wa wanaofaidikia na hicho kivuko.
    suluhisho ni daraja peke yake,
     
  20. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    ukitaka kumchanganya muongo mwambie akupe hizo data!
     
Loading...