Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Napenda mafuta ya alizeti lakini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GENERARY, Oct 5, 2012.

  1. G

    GENERARY Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ninapenda sana kutumia vitu vya asili, lakini mafuta ya alizeti ambayo huwa nanunua dukani mara kwa mara (super market) yenye ujazo wa lita 5 yana radha ya kauchungu hivi. Je! ni mimi tu au
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wewe tu!
     
  3. Kilimo

    Kilimo JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    ukinunua tena au uliyonayo kama yamebaki yachemshe mpaka moshi mweusi utoke kisha yaweke yapoe ktk chombo wazi kama sufuria then yatakuwa tayari kutumika na hayatakuwa na kauchungu tena.
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Mafuta ya alizeti yanaitaji kuchemshwa sana kabla ya kuuzwa!
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    ukinunua yqchemshe na tia kitunguu maji, then yanafaa kwa kuliwa
     
  6. R

    Rubesha Kipesha Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yatakuwa yame expire lol!. Natumia hayo hayo wala
    sikupata tatizo hilo.
     
  7. R

    Rubesha Kipesha Member

    #7
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yatakuwa yame expire!
     
  8. G

    GENERARY Member

    #8
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hii si mara moja tu! mara kibao
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Yachemshe sana hadi yatoe moshi,yatakuwa poa kwa matumizi
     
  10. A

    Andrew Jr JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    alizeti halisi huwa kuna hako kauchungu. So ni kawaida usjal
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mafuta ya alizeti yaliyokamuliwa kienyeji kuwa na radha ya ajabuajabu ni kitu cha kawaida maana bado yame-retain un edible contents nyingi. BTW, sokoni kuna mafuta ya alizeti ya aina tatu:

    1. Yale yaliyokamuliwa locally na kuchemshwa na kuingizwa sokoni, haya hayafai, kwani baada ya siku chache yanabadilika radha kwa kuwa hayakusafishwa.

    2. Yale yaliyokamuliwa kutoka kwenye mashudu baada ya mafuta ya awali kukamuliwa, haya ni mazuri na ni masafi, hata rangi yake huwa ni meupe zaidi kuliko yale ya awali.

    3. Yale yaliyokamuliwa viwandani, haya ni bora zaidi kwani yamechujwa na kusafishwa kuondoa impurities zote, yamaradha nzuri.
     
  12. G

    GENERARY Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa kuwa niliyakuta ya aina mbili ngoja nikaombe yaliyo chujwa vizuri zaidi. however, thanks
     
Loading...