Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Napenda kujua

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, May 6, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Napenda kujua ni kwa nini mtu akiwa chotara (zaidi wa kizungu na kibantu) huwa anaitwa black hata kama anaukaribia uzungu? Nimekuwa nikijiambia wakati mwingine kuwa hiyo ni heshima kwa mwafrika (kuwa uwepo wake unatambulika) lakini naona kama wakati mwingine ni ubaguzi wa wazi. mzungu na mwafrika wamezaa mtoto, then mtoto analazimishiwa asili ya kibantu. Hamwoni kama hii ni sawa na kumkataa mtoto uliyemzaa mwenyewe? si dhambi? nasi waafrika tumelichukua hilo kama lilivyo na kulikubali. mbona kwa wahindi na waarabu inakuwa tofauti?



    [​IMG]
     
    Last edited: May 6, 2009
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Dah! yaani hakuna wa kunipa jibu au wadau hawana pwent au ndio kubushit. mada gani zinahitajika humu?
     
  3. Kitia

    Kitia JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2009
    Joined: Dec 2, 2006
    Messages: 409
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    The black gene is dominant while the other is recessive.
     
  4. Madam Koku

    Madam Koku Senior Member

    #4
    May 9, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 105
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    I think the better way is to call somebody a different name which do not neccesarily include white or black color.eg ''afro american'' bcz this black/white does not have a clear and direct translation, na ukiichambua unapata madhaifu in so many ways. Which color is exacltly is black? which is white? there is no answer which is clear and less confusing.
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    afterall colour is only skin deep.No need to sweat it out to figure out what colour the kid is.Let him /her be!
     
  6. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nahisi ni kwa sababu mara nyingi, si zote, mtoto huyo anakuwa na maumbile ya watu weusi zaidi kuliko weupe, kwa mfano pua kubwa na bapa, na rangi nyeusi zaidi, kutembea [ umemuona Obama anavyodundika? ], rythim when it comes to dancing ..lol.. na mambo kama hayo. Lakini si wote, mtu kama Blake Griffin [ sijui kama wewe ni mpenzi wa Basket, lakini uki-google utapata picha zake ] anaonekana ni mzungu kabisa, lakini ni mix.
     
Loading...