Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Napenda kuandika

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Swahilian, Oct 19, 2009.

  1. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    NAPENDA KUANDIKA

    Kalamu ya risasi tosha, naandika na kufuta.
    Matendo yalonikosha,pia yalonikokota.
    Yote nayaoanisha, wazo kamili napata.
    Kwa njia ya ushairi, mie hupenda andika.

    Lugha yangu ni rahisi, yeyote ataisoma.
    Natoa yalo halisi, uwongo waja nichoma.
    Hamasa ni ufanisi, najifunza toka zama.
    Ushairi ulo wazi, hujikita kwa jamii.

    Nawe naomba usome, kesho ushike kalamu.
    Zili mbivu uzichume,walishe wapate hamu.
    Nikosowe nijitume. Niithamini kalamu.
    Ushairi kwazo beti, nafundisha maadili.

    Nyimbo za chekecheani, na hadithi za nyakati.
    Pia zao tafrani, za masai na mangÂ’ati.
    Sekeseke za mitaani,na mbu funua neti.
    Shairi lajazwa ladha, kwa lugha ilo mkato.

    Naandika lugha ya watu, Kiswahili ndo yetu.
    Nawazima roho kwatu,wanoabudu ya watu.
    Haishiki kutu katu, haipambi ukurutu.
    Shairi lilo hisia, hakika talirudia.

    Wanoumwa subiria, zipo dawa nawagea.
    Tamathali ndo tumia, siku zote kwa kwongea.
    Hisia sije achia, mafumbo sije tegea.
    Shairi liwe makini, lipambwe vina mizani.

    Iwe dhiki au nema, sintopotosha asili.
    Lilo baya liwe jema, mi si pungufu akili.
    Sintochelea kusema, japo meshika makali.
    Shairi ni kama tumbo, njaa yake iwe wimbo.

    Tamati nina kiburi, lughaye ni Kiswahili.
    Yatamba zote bandari,yauza bila dalali.
    Wateja haisubiri, wafata wale asali.
    Napenda tena andika, shairi la kusomeka.



     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    asante mshairi ,mie hapa hata sijui pa kuanza kukandamiza
     
  3. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Duu,hata Andanenga haoni ndani!!
     
  4. C

    Choveki JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    POKEA TANO;

    Pokea tano wakwetu, ni wengi umetukuna!
    Ukisemapo kikwetu, kwa lafudhi yenye mana
    Unatukuza cha kwetu, kwa ladha sikunung'una
    Ni wengi umetukuna, wakwetu pokea tano!


    Upokee hizo tano, mikono ije kutana
    Tuletee nono nono, tungo zilizo mwanana
    Tucheke tutoe meno, wakati twachekeana
    Ni wengi umetukuna, nasema pokea tano!


    Hizo tano upokee, mikono ikigongana
    Na sote tuchekelee, uhondo wako kijana
    kwa hamu tukodolee, beti zako kiaina
    Ni wengi umetukuna, nacheka natoa tano!


    Natoa tano nacheka, nasema umetukuna
    Kwa ladha umeandika, shairi lenye maana
    Kutujuza waandika, vyenye neema na mana
    Ni wengi umetukuna, nagonga natoa tano!


    Tano ni yangu tamati, nasema tutagongana
    Namalizia ubeti, kwaheri ya kuonana
    Siongezi hata futi, nawaagia vijana
    Ni wengi umetukuna, wakwetu pokea tano!
     
  5. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,066
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  6. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1.hizo tano zanikosha,mie mfungaji tosha.

    tujilieni vya kwosha,vichafuchafu vyavisha.

    zipandazo na kushusha, zifiazo twachajisha.

    majigambo yote kwisha, walo kinyaa tapisha.

    2.kiswahili ji latisha, ji kubwa kama maisha.

    chakatika kijikasha, paparika vijitasha.

    taabika chawawasha,kademika tetemesha.

    waliweza wao jana, sie mpaka kiama.

    3.wapi yu aja kuzima, mdundo huu wa ngoma.

    hata umeme kizima, hapo ndo bado mapema.

    hiki ndio chanda chema, siku zote mwakihema.

    wangapi tu bado wima,tuombeane uzima.

    4. tamati ya nne beti, sijatulia kwa kiti.

    nawasha kwa kiberiti, nivute kisigareti.

    takwenda na marikiti,pale nilapo chapati.

    yaniuma njaa sasa, yafaa mie kwondoka.
     
Loading...