Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape: Tofauti ya kipato inahatarisha amani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shenkalwa, Oct 20, 2011.

  1. Shenkalwa

    Shenkalwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 580
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katibu wa Halmashauri Kuu (NEC) itikadi na uenezi ya chama cha mapinduzi (CCM), Nape Nnauye, amesema ipo haja sasa kujadili kwa kina namna ya kupunguza tofauti kubwa ya kipato iliyopo kati ya maskini na matajiri kwani ni hatari kwa amani ya nchi.

    Alisema hayo kwenye viwanja vya Sokoni Igoma jijini Mwanza wakati akihutubia mkutano ulioandaliwa na ccm katika ziara ya baadhi ya viongozi wa chama hicho mkoani hapa.

    Nape alisema nchi nyingi duniani zimekuwa zikikumbwa na machafuko kutokana na kuachiwa kukua kwa tofauti kubwa ya kipato kati ya maskini ambao ndio wengi na matajiri wachache.

    "ukiona mwenzio ananyolewa wewe tia maji...Heri kuziba ufa kuliko kujenga ukuta. Ni muhimu leo wapenda amani wa nchi hii tujadili kwa kina namna bora ya kupunguza tofauti kubwa ya kipato nchini kwani ikiachwa hivi baada ya muda nchi hii itachafuka," alisema Nape.................."

    Source: NIPASHE October 20, 2011.

    Huyu jamaa sijui kama anaelewa anachokiongea naona mimi nashindwa kumpata kabisa. Sio katika mkutano huo tu lakini maneno anayoyaongea katika mikutano yake mingi simuelewi analenga nini.

    Ukichukulia kwa mfano watu aliokuwa anaongea nao huko Igoma, Mwanza kwenye viwanja vya sokoni ni hao maskini na walala hoi ambao kwa namna yeyote maneno hayo ya nape hayawasaidii zaidi ya kupoteza muda wao kumsikiliza.

    Mimi kwa mawazo yangu niliona bora angeliongea maneno hayo kwenye mikutano ya viongozi wenzake wa magamba kwa sababu wao ndio wanaoipeleka nchi hii kubaya, ndio mafisadi, ndio waliosababisha hilo pengo kati ya matajiri/mafisadi na masikini walalahoi. Hao ndio wanaotakiwa watafute namna ya kurekebisha mambo, kuinua uchumi wa wananchi na kuwafunga mafisadi na wezi wa mali ya umma wote.

    Yeye na chama chao ndiyo walioifilisi nchi hii kwa kujilimbikizia mali ndani na nje ya nchi hii pamoja na kujijali wenyewe na familia zao na kuwaacha walio wengi wakitaabika kwa mlo mmoja kwa siku.

    Sasa leo anakwenda kuwaambia walalahoi wa igoma Mwanza maneno hayo ambayo hayawasaidii. Tena naona kwao ni kama kejeli. Sijui kama huyu bwana mdogo ana uwezo kweli wa nafasi aliyopewa na magamba wenzake.
     
  2. M

    Makupa JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Aache unafiki kama ana anaimanisha anachoongea basi aache kutumia gari la kifahari analotumia kwa sasa
     
  3. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Anayajuwa leo? Magamba bwana usanii tu kila siku. Tulipokuwa tunasema gap baina ya maskini na matajiri linakuwa haraka kuliko inflation na ni hatari kwa nchi walikuwa wanaona watu wanalalamika tu. Leo ndio anaona umuhimu.
     
  4. n

    nnn Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nadhani alikua anapoteza muda wake.....maana mm navyowafahamu wakazi wa igoma ni watu ambao kwa sasa wameshabadilika sana...ndio maana wakaamua kumpa udiwani kijana wa chadema miaka 25 na kumwacha mzee wa magamba miaka 50.....igoma ni mji ambao unakua kwa kasi sana na unahitaji viongozi makini.....hili la nape kuhutubia mkutano pale ni kazi bure......peeeeeeeeeeelz..............power
     
  5. D

    DONALD MGANGA Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama yuko serious aifanye agenda kwenye CC na aisimamie ipite mpaka NEC ikisubiri mkutano mkuu. La sivyo ni porojo tu.
     
  6. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anaimba wimbo na kucheza mziki uleule anaoukataa kila siku. Wananchi wakielezea kutoridhishwa na namna serikali ya ccm inavyowahudumia wananchi, yeye anapinga na kudai serikali imefanya mengi makubwa katika miaka 50 ya uhuru. Ni huyuhuyu Nape aliyeandika katika facebook wall yake na anaendelea kuhubiri: "Tumethubutu, tumeweza na tunasonga mbele", upuuzi mtupu.

    Nilimsikia gamba kuu jana, EL, akilalama eti uchumi umeporomoka na vijana hawana ajira na kwamba hilo la ajira kwa vijana ni bomu. Upuuzi mwingine! Ni huyu huyu Lowasa aliyewahi kusema uchumi unapaa na serikali ya ccm 'inatekeleza ilani' kwa makini. Leo anataka madaraka anajifanya kuwajali vijana, Kikwete alijifanya kijana mwenzetu 2005 leo ndo huyu kaitumbukiza nchi kaburini. Wote hawa hawana nia njema kwa taifa letu, tuwaambie bila kificho wala kuwaonea haya kwamba HATUDANGANYIKIIIIIII........
     
  7. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    nape kumbe kweli ni vuvuzela...
     
  8. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Achaneni naye huyo!!! Hayo ni machozi ya mamba tu!!!
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nape anaimba nyimbo kwa lugha asiyoifahamu. Ni kama mbongo anavyokomaa kuimba na kucheza wimbo wa lingara bila kujua maana yake.

    Kama anafahamu hicho anachokiongea kwa wananchi wa igoma, anatakiwa aongee na mwenyekiti wake afanye jitihada za kudhibiti inflation ili maisha ya wananchi yasizidi kuwa magumu.
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Mkuu,
    Ungemsikia mkulo jana ungepatwa na kichefuchefu kama nilichopata mimi! Eti inflation imeongezeka kutoka 14 hadi 16pc lakini Tz ndio nchi pekee ambayo uchumi wake unakuwa sana ndani ya EAC kwa 7pc mfululizo!!? Nilijiuliza uchumi unakuaje sambamba na inflation, nikajikuta nabanwa na haja nikaishia toilet!
     
Loading...