Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape Nnauye: Alipotoka, alipo na aendapo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FortJeasus, Apr 15, 2012.

  1. FortJeasus

    FortJeasus JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Mwaka 2002,August,nikiwa najisomea nyumbani,majira ya kumi na moja jioni,huku nikifuatilia matokeo ya kura ya Uchaguzi Mkuu wa ndani wa CCM,nilistuka kusikia Nape, akiwa na miaka 24 wakati huo,wakati huo akisoma Chuo Cha Kivukoni,akitajwa kuongoza katika kinyanganyiro cha kutafuta Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Taifa wa CCM,kupitia kundi la Vijana la watu kumi.

    Nilistuka si kwa sababu kijana huyo hakuwa akifaa kuweza kushinda.Nilistuka kwa sababu sikuwahi kumsikia akizungumzia nia yake hiyo hadharani wala kuonyesha mapenzi na masuala ya siasa.

    Wakati wote kijana huyo alikuwa akijihusisha zaidi na masuala ya dini katika kanisa lake la wakati huo la Free Pentecostal Church of Tanzania,FPCT,kanisa la Singida Mjini.Mara kwa mara, alikuwa akipata nafasi ya kuhubiri pale kanisani,licha ya umri wake mdogo wakati huo.

    Upo ujumbe wa Jumapili moja,ambao hadi leo umenasa katiaka akili yangu ambao kijana huyu alipata kuufundisha pale kanisani mwanzonni mwa mwaka 2002 alioupa jina la 'Jiandae Kufanikiwa'.Kama vile Obama aliyeanza kuonyesha kipaji chake cha uongozi kanisani kwake alikokuwa akisali kama Community Organiser,ndivyo ilivyokuwa pia kwa Nape.

    Baadaye,mwaka 2004 kamanda Nape,aligombea Uenyekiti wa UVCCM na kura hazikutosha.Kama kamanda asiyekata tamaa ,mwaka 2008 aliwania nafasi hiyo tena , na sote tunajua kilichotokea.Kama mpiganaji asiyechoka ,mwaka 2010 aliomba ridhaa ya kuteuliwa na CCM kugombea Ubunge jimbo la Ubungo lakini hakutimiza ndoto yake hiyo.

    Baadaye mwaka 2010, aliteuliwa kuwa mkuu wa Wilaya ya MASASI kabla ya kuteuliwa kuwa Katibu wa Itikadi na Uenezi wa Chama.
    Katika CCM, kutokana na hila ,ghiliba,mizengwe na uhuni, mara zote Nape alizogombea ameambulia patupu isipokuwa ,kutokana na sababau wanazofahamu vyema wateuzi,Nape hajawahi kusahaulikahata mara moja.

    Manenno na kauli zake za hivi karibuni zinaashiria kuwa kwake yeye UONGO,GHILIBA zinaweza kuruhusiwa iwapo tu zinafanywa katika ulingo wa siasa.Na sidhani kama Mungu wa Mbinguni ana adhabu tofauti kwa uongo unaotendwa katika siasa na ule unaofanywa katika maeneo mengine.

    CCM inaelekea sasa mwisho wake.Nini hatma ya kisiasa ya Nape.Mimi sijui, huenda yupo miongoni mwetu anayejua.
    Nimesema kweli yote kadiri ninavyoijua,na kamwe uongo na fitna kwangu ni mwiko maana ni DHAMBI.
     
  2. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu kwa uchambuzi mzuri, ila kaa ukujua kuwa ukishakuwa kwenye mfumo wa ccm(mfumo fisadi) basi hata kama ulikuwa mweupe kama theluji utabadilika kuwa mweusi kama mkaa, tukisema ccm chafu tunamaanisha wote wanaounda ccm ni wachafu bila kumbakiza hata mmoja yeyote yule ajionae kuwa yeye si mchafu ndani ya ccm na basi ajitoe sasa vinginevyo mimi binafsi sitomkubali kuwa msafi. Just a charcoal don't expect anything white
     
  3. Kobe_mzee

    Kobe_mzee JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Nape na wengine wengi ndani ya CCM ni sawa na maji ya kunywa kwenye ndoo ya chooni! Kwanza Mwoga wa kusema ukweli na pia ni bingwa wa siasa maji-taka, hvo basi ka' kijana mwenzangu namkataa maili100!
     
  4. m

    mikest Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    Nina imani hakuna kijana ndani ya ccm aliye na nia ya dhati ya kuendeleza Tanzania yetu, wengi wapo kwa manufaa binafsi na ndio maana huishia kubweka kama mbwaa asiye na meno!
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Nape janga la taifa.
     
  6. N

    Natural Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na dhambi zote za CCM na udhaifu wa Nape mwenyewe kama binadamu wengine, Nape ni mpaganaji na mpambanaji mzuri. Ni mvumilivu, anajituma, kimsingi ni mwanasiasa. Tatizo ni moja tu, mahali alipo "CCM" si muafaka sana kwake kwa sasa. Kwa mfano hivi sasa Nape angekuwa Chadema, kwa haiba na jitihada zake angekuwa chachu kubwa sana ya mabadiliko na nyota yake kisiasa hasa kwa kundi la vijana ingekuwa juu zaidi. Anyway, fungu alilochagua ni CCM, ngoja tuone atakavyochanga karata zake. Ila naamini kwamba, kwa mtiririko wa mambo ulivyo sasa, CCM inabidi ianguke kwanza kama sio kufa kabisa, ndipo mambo mengine ya maendeleo ya taifa letu yafuate. Haya ni mawazo yangu na naamini ni neutral kabisa.
     
  7. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa anayofanya ni heri angebaki kanisani kuhubiri,kwa sasa angekuwa anaukaribia uaskofu.
     
  8. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    CCM ni chama cha kimafia; mambo yao mengi wanafanya kwa kisirisiri na kuapizana. Mfano ni maamuzi wanayofanya wanapoteua wagombea wao katika chaguzi mbali mbali huwa wanatangaza wanachama wao wajitokeze kuwania nafasi fulani lakini wakati huo huo huwa wamekwisha kaa na kuamua nani wanamtaka!! Tunaposema wanaamua mara nyingi tunafikiri kuwa maamuzi ni by consensus, hapana kwenye vikao vyao neno la Mwenyekiti ndio final hakuna kubisha! Ukikosana na mwenyekiti ndani ya ccm huna haki hata siku moja hata kama ugonvi wenu ni wa mabibi! Nape hana mwisho mzuri pale ccm kwani wenzie ambao mwenyekiti anawaamini kama wakinaNchimbi wanamuangalia tu anapayuka payuka huku wakimlia timing; wakati muafaka ukifika watammaliza na safari hii hapatakuwepo mtu kama Mangula wa kumuokoa!!
     
  9. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,635
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha ha ha! Tena Askofu Mkuu, Nabii, na Mwalimu!
     
  10. eliesikia

    eliesikia JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 35
    Nape hawezi kushinda kwa kura kwa kuwa hafai kwa jinsi alivyo japo jina la baba ke linambeba kila mahali
     
  11. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni blanket alilojifunika baaaaaaas,arudi tena FPCT Akatubu kule ataambiwa ni njia gani aipite kwa mfano katika siasa ni CDM or CCM
     
  12. Mufa

    Mufa Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nachukuia ccm kama ukoma jamani tuwaondoe 2015
     
  13. nyamemba

    nyamemba JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 623
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    :disapointed::disapointed:hapa tanzania tunakabiliwa na matatizo chungu nzima lakini si vibaya kuyaainisha baadhi tu kama UFISADI,ELIMU MBOVU,MUKAMA NA NAPE, EL NA HIS ALLIES NA MWISHO KABISA JAPO SI HITIMISHO UDINI
     
  14. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Dawa ya Nape ipo jikoni inachemka ila hana maisha marefu kwenye kile kiti chake lazima afanyiwe kitu mbaya. Chanzo mimi mwenyewe,

    Atafanyiwa nini stay tuned.
     
  15. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    heri mchawi kuliko mnafiki.
     
  16. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    mmeshindwa kung'amua mleta mada ndo nape mwenyewe ila kaja kwa kujificha!
     
  17. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wewe tu umenena vema. labda ushauri wa bure kwa Nape ni huu. ikiwa anaipenda hatima yake kisiasa ni lazima sasa afikirie kuhamia Chadema. Hii haina ubishi kwa wakati huu kwamba ukiwa ni mmagwanda unakuwa na ihakika wa kunivunia siasa kuliko kuwa mmagamba. wakati ni ukuta.
     
  18. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm ni sawa na maziwa yaliyoexpaya deti
    hakuna msafi.
     
  19. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Uongo ni dhambi na hautamvusha nape
     
  20. M

    Mlyafinono Senior Member

    #20
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nape anatumikia tumbo lake, anajua fika kuwa siasa za ccm ni za majitaka, lakini kwasababu uhai na heshima ya mtu inatokana na kula na mapene hana budi kutulia ndani ya chama cha magamba.
     
Loading...