Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape na waalimu Mafinga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gizakuu, Jun 16, 2012.

  1. G

    Gizakuu Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashauri si busara kabisa kubeza hizi juhudi za magamba za kurudisha imani ya watu mbalimbali nchini kwao. Leo Mafinga Nape amekutana na waalimu zaidi ya 360 na amekuwa na amzungumzo nao kwa muda mrefu sanaaa! Juhudi hizi zitaturudisha nyuma sana kwenye ukombozi wa nchi tuwe macho na huyu.dogo!
     

    Attached Files:

    • 1.jpg
      1.jpg
      File size:
      497.2 KB
      Views:
      116
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mkuu Hana hela ya kuwalipa malimbikizo Yao sana sana atawaahidi uongo ndio wazidi kujichimbia kaburi
     
  3. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wamekuja kwa hiari yao au wamelazimishwa na mwajiri wao kuja kuongea naye? Nadhani ni kinyume cha taratibu za ajira kwa mwajiri kutumia uwezo wake kushinikiza waajiriwa wake kwenda kusikiliza au kuongea na wanasiasa au viongozi wa chama fulani cha siasa. Hata kama yeye Nape ndo anawalipa posho na pesa ya kujikimu, bado siyo sahihi kwa mwajiri wao kutumiwa na wanasiasa.
     
  4. G

    Gizakuu Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niliwaulimuuliza mmoja wa waalimu kama wameshinikizwa kuhudhuria mazungumzo hayo, akaanza kwa kunishangaa...." hivi mtu mzima anaweza lazimishwa kuja hapa?!! Sisi watu wazima TUMEOMBA WENYEWE KUKUTANA NA MWENYE SERIKALI AMBAYE NI CHAMA TAWALA, TUMWELEZE YANAYOTUKERA... hakuna aliyelazimishwa"
     
  5. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Tatizo asilimia kubwa ya walimu bongo ni valaza. Kama unamchukua mtu aliyeshindwa kufaulu mtihani then ndio akawe mwalimu unategemea nini hapo. Walimu makini wanaojua haki zao ni wale wenye degree, but hao wa chini yaani certificates na diploma, ni vilaza sana wengi wao na ndiyo wanaotuangusha. We kama huamini oa mwalimu then utathibitisha haya nisemayo.
     
  6. J

    JAPHETtumpa Senior Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mimi ni mwalimu najaribu kufikiria sababu ya hao walimu kukusanyika hapo nakosa sioni sana naona jinsi hao walimu walivyokosa uelewa wa mambo.haiwezekani lipo tatizo kwenye uelewa wa walimu hao.kwa sababu walimu wenye akili tulisha ona nini cha kuwafundisha watoto na maendeleo sio mabaya saana. Kama serikali haisikilisi tunajua cha kufanya .sasa hao walimu wa mafinga wanaishi tanzania gani, napata mashaka na uelewa wao.
     
  7. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Watanzania sio wa hivyo,wameshajua hiyo ni janja ya nyani,hata wafanye nini bado tutapambana nao tu.
    Changes 4 new generation
     
  8. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    tulisha sema hatuna haja ya kura za waalimu...

    leo mmewakumbuka sio??

    ila kwa sababu ya vinjaanjaa vyao watawasamehe bbwana..si unajua tena ualimu ni wto na sio ajiraa
     
  9. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hao waalimu wajinga-wajinga wafukuzwe mara moja.Nasema ni wajinga kwa sababu naamini katika mkataba wao wa ajira hakuna sehemu pameainishwa kwamba Waalimu wakiwa na matatizo watakaa vikao na viongozi wa vyama vya siasa.Ina maana kwamba wizara ya elimu haina connection yoyote na watumishi wake? Au wizara inamtumia NAPE kama communication tool then,ina maana kwamba mwalimu asipokuwa na mahusiano ya karibu na ccm matatizo yake hayatashughulikiwa. Siasa na utumishi ni lazima vitenganishwe.Tatizo ninaloliona ni namna baadhi ya masomo yanayotolewa ni yale yanayomuandaa mtu kuwa zezeta,mwoga na anaeshindwa kujua network ya kutatua matatizo.Kwa vitendo hivyo vya waalimu wasiojitambua je,tutegemee idadi ya wanafunzi wenye kusimamia mambo kutokea? Siku ya mei mosi,1996:mwalimu Nyerere aliwakumbusha wakulima na wafanyakazi kazi kwamba BABA YAO NI UMOJA.
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,754
    Likes Received: 1,876
    Trophy Points: 280
    Hao walimu wanakutana na Nape Kama nani??
    Naamini maneno ya wachangiaji hapo juu kua ni vilaza wa kutupwa!!
     
  11. D

    Dabudee Senior Member

    #11
    Jun 16, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ndiyo matokeo ya "UALIMU PASIPO ELIMU". Sasa kutoka kwa mbumbumbu kama hawa utegemee elimu gani.
     
  12. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Walimu wamejidhalilisha pamoja na DED,DEO na viongozi wa Halmshauri yao.Hivi kama hapo Walimu wakitoa malalamiko na maazimio nani anatekeleza wakati NEPI ni third party.Wote naamini ni vilaza siyo NEPI na walimu na viongozi wao wa Halmashauri.Ujinga kama wao huo hawezi kuondoa taifa ili katka utapiamlo wa maendeleo.
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,286
    Likes Received: 11,660
    Trophy Points: 280
    mbwa tunayemjua jina hawezi kutusumbua kamwe.
     
  14. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huenda anawandaa pindi pesa zao zikilipwa za malimbikizo aseme ilikuwa juhudi zake.
     
  15. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Umejiuliza na kujijibu mwenyewe gamba
     
  16. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,603
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwa mwendo huu matatizo ya walimu hayatapata suluhisho, ktk hili nape ni nani? Masikini walimu! Ok wameongea na huyo kilaza leo, kesho watahitwa na mkama wataenda, kesho kutwa watahitwa na wasira na wengineo maana orodha ni ndefu, mwisho wa siku matatizo ni pale pale! Ninacho kiona hapo hawajajua mkombozi wao ni nani.
     
  17. M

    Malata Junior JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,318
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    kukutana na walimu ni kitu kingine na kumuelewa ni kitu kingine.arumeru walikutana makundi mbalimbali ikiwemo walimu kila moja kwa wakati wake lakini siku ya mwisho walitoa hukumu,wenyewe mnaijua!
     
  18. RICARDO KAKA

    RICARDO KAKA JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Labda Nape kaoa mwalimu, sasa hapo alikuwa anaongea na shemeji zake. otherwise no logic......!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Nape hajui anachofanya sasa anaongea na waalimu ili iwe nini?
     
  20. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Itakuwa anaongea nao kuhusu umuhimu wa sensa, kwani kuna mtu hapo!? Nape na hao walimu ni sawa na mbwa kala mbwa!
     
Loading...