Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NAPE na SITTA wakalia kuti kavu CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Nov 3, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    HALI ndani ya Chama cha Mapinduzi (CCM), inazidi kuwa tete baada ya wenyeviti wa mikoa wa chama hicho tawala, kupitisha azimio la kutaka Waziri wa Ushirikiano wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC), atimuliwe uanachama kwa madai kuwa amemtukana, Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete, Tanzania Daima Jumatano limebaini.

    Mbali na kutaka Sitta atimuliwe, baadhi ya wenyeviti hao wametaka Katibu wa Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye, adhibitiwe kwa madai kuwa amekuwa akitoa matamko ya upotoshaji yanayoenda kinyume na maazimio ya NEC.

    Wakati kundi la wenyeviti hao likimshambulia Sitta na Nape, kundi lingine lililoongozwa Mwenyekiti wa mkoa wa Mara, Makongoro Nyerere, liliibuka kumtetea Nape na Sitta, hali ambayo ilionyesha dhahiri kuwapo kwa makundi mawili yanayosigana ndani ya viongozi hao wa CCM mkoa.

    Hali hiyo ilitokea jana katika kikao cha wenyeviti wa mikoa wa CCM, kilichofanyika katika ukumbi wa Karimjee, jijini Dar es Salaam.

    Habari kutoka ndani ya kikao hicho kilichoongozwa na Makamu Mwenyekiti CCM Taifa, Pius Msekwa, kwa niaba ya Mwenyekiti, Jakaya Kikwete, zilisema kuwa jina la Sitta ambaye pia ni mjumbe wa Halmashauri Kuu, pamoja na Nape, lilitawala kikao hicho.

    Kwa mujibu wa habari hizo, Mwenyekiti wa CCM mkoa wa Shinyanga, Khamis Mgeja, ndiye alianza kurusha mawe dhidi ya Sitta akidai kuwa Spika huyo wa zamani amemtukana Rais Kikwete na wajumbe wa Kamati Kuu (CC).

    Akifafanua hoja yake, Mgeja alisema Sitta alimtukana Rais Kikwete na wajumbe wa CC, kupitia kipindi cha dakika 45, kinachorushwa na kituo kimoja cha TV, akilalamika kwamba waliweka kigezo cha jinsi kwa shinikizo la mafisadi kumuengua kwenye kinyang'anyiro cha uspika ambacho kilijenga mazingira kwa Mama Anna Makinda kupita kirahisi.

    Chanzo chetu cha kuaminika kutoka ndani ya kikao hicho, kilisema kuwa Mgeja alisema anashangazwa na ukimpya wa chama kutochukua hatua dhidi ya Sitta na kupendekeza kuwa afikishwe na kuhojiwa kwenye vikao vya chama na asipotoa maelezo ya kujitosheleza, atimuliwe.

    Mbali ya kumvaa Sitta, Mgeja pia alimshambulia Nape kwamba amekuwa akitoa kauli za kupotosha dhidi ya mkakati wa kujivua gamba wa chama kwa kuwalenga watu asiowataka.

    Ukimwacha Mgeja, baadhi ya wenyeviti wengine waliounga mkono hoja hiyo na majina ya mikoa yao kwenye mabano ni John Guninita (Dar es Salaam), Clement Mabina (Mwanza), Onesmo Ole Nangolo (Arusha), Nawab Mulla (Mbeya) na mwenyekiti wa mkoa wa Mtwara.

    Kwa mujibu wa habari hizo, wenyeviti hao kama vile walipangwa, walimwangushia lawama nyingi Nape kuwa amekuwa akipotosha chama kuhusu dhana ya kujivua gamba kwani hakuna maazimio ya NEC yaliyotaja majina ya watu wanaopaswa kujiuzulu.


    CHANZO: Tanzania Daima
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    A house that divides against itself can not stand. CCM's growing internal rows show that the long serving party is on the verge of going to pieces. I do pray day and night that those disputes soar to an extent of sundering the party's elite partisans so that to ease the exercise of removing them out of power.
     
  3. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Vita vya panzi nifuraha kwa kunguru. Waendelee kurumbana!
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kila amuzi la ccm linajenga anguko lake
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,071
    Trophy Points: 280
    Acha wavurugane maana woote wamekula hadi wamevimbiwa sasa hawamjui mwenye njaa....tutasikia mengi sana miaka 3 hii.......na haata kushikana mashati na mwendo wa sumu kali....
     
  6. M

    Molemo JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nape si alisema wanaompinga ni waasi?
     
  7. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wote hawana tofauti, majizi, majambazi, wauaji, mafisadi na watenda maovu ya kila aina. Watamfukuza nani wamwache nani? Kama ni kufukuzana waanze na mwenyekiti wao kwanza.
     
  8. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,568
    Likes Received: 1,806
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa, hebu check maamuzi haya.,
    1. Kura za maoni 2. Kujivua gamba 3....
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sitta kawakaba koo sana akina Lowassa, na kama kweli watamvua uanachama, basi mwisho wa CCM na anguko lao limetimia
     
  10. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mnafiki six ataenda wap? Anywy waache wamalizane wao kwa wao sie tupite! Wafanye fasta...
     
  11. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,571
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Waache wafu wazike wafu wao uaneni kbs,mmeshindwa kuendesha nchi mnabakia na majungu tu.
     
  12. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,003
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Naitakia magamba anguko njema tafadhali ongezeni bidii zaidi!!!!!!
     
  13. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,373
    Trophy Points: 280
    Ok....tufanye hatufahamu kitu kuhusu mgogoro wa kimaslahi au kundi walilmo hao watoa shinikizo waliotajwa na tujikite katika kutafakari madai yao kwa kifupi sana:
    Je, aliyoyaongea Sitta yalitokea au hayakutokea? Wanatakiwa wakanushe kwanza tena kwa vielelezo then ndiyo watoe mapendekezo.
    Kinyume na hapo watakuwa nao pia wamemtukana.
    Kuhusu Nape kinachotakiwa kufanyika ni kum-prove wrong kwanza, badala ya kulalamika kuwa anakigawa Chama kwa kauli zake, je kama zina ukweli?

    Najua ukweli ni rafiki atembeaye Uchi hakuna miongoni mwetu akikutana naye hadharani atamfuata na kumsalimu kwa furaha bali tutafanya jitihada kumkwepa.

    Hicho ndicho kinachotutesa ndani ya CCM.
     
  14. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Haaahaaa! Ila nilifundishwa pilipili usiyoila inakuwashia nini! Ngoja nikae kimya mwana kwetu maana haya mambo ni yao CCM
     
  15. LWAKAPISI

    LWAKAPISI Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM kilishakufa sasahivi mm naoan ni mzimu ndo unaoparate,kam ni kuvua magamba wote mle magamba sasa nanai aondoke na nani abaki?Nape yeye alipoambiwa wewe mwenezi akadhani maana yake aongee bila data wala research
     
  16. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    leo ndo nimedhibitisha tarehe zako za MP huwa zinaanza leo, UR TOO MUCH APHRODIASITIC
     
  17. A

    Ame JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,744
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    Wengine tulisha sema hakuna watakacho amua kitakacho wasaidia zaidi kitakuwa on our favour ili unabii utimie tena wanvyokazana kuamua ndivyo wanavyo zidisha speed ya kutimiliza huo unabii wa anguko lao utimie mapema....
     
  18. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    CCM ni wahuni tu kama wahuni wengine tofauti yake wao wanafanyia uhuni kwenye ukumbi wa karimjee huku wamevaa tai,
    hawataki kuambiwa ukweli kwani ni uongo kuwa kanuni zilipindwa ili apatikane Makinda? imeandikwa wapi spika anapatikana kwa vigezo vya kijinsia?
    Na huyo Nape tulimwambia amewekwa pale kama chambo kuna siku atatuelewa tu atakapoanza kulia kulio cha mbwa mdomo juu.
     
  19. m

    mharakati JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,229
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    utoto huu CDM watakuja pata haya wakishindwa tu uchaguzi wa 2015....tafuta wachawi itaanza haraka bora CCm wameweza kuvumiliana kwa miaka 30+
     
  20. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    CCM kamwe haiwezi kupona hata kama akina Sitta watapatanishwa au kufukuzwa. Hii ni kwa sababu mfumo unao endesha CCM hauewzi kuikoa. Huo sio uchulo kwa chama hiki ila ni kanuni ya msingi ya Historia katika kuanguka kwa dola/taasisi. CCM imeruhusu matabaka katika chama chake hivo lazima itapambana na mgawanyiko kila siku. Kupata uongozi lazima uwe na fedha sasa fedha zinatofautiana kuna matajiri kuna wakawaida na wakati. Wengi wanatoa rushwa ila wanazidiana katika viwango. Deals ziimekuwa mtaji wa kutafuta pesa za uchaguzi. Swali kuu ni, je kila mwana CCM ana nafasi sawa? Jibu ni hapana. je wangapi ni vibosile na wanapesa ndani CCM ? Jibu ni wa cache saaaana kulinganisha na wanachama wao millioni 5. Kwa hiyo CCM imebadilika na kuwa kama chama cha kisultani. Je wanachama watakubali? Haitawezekana so death is inevitable for CCM. Badilini mfumo au kubali kifo.
     
Loading...