Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape hajaelewa vema hoja ya Zitto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mafinga kwetu, Jun 13, 2011.

  1. m

    mafinga kwetu Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na maelezo aliyoyatoa Nape kuhusiana na issue ya posho nadhani kuna kitu hakuelewa vema kutokana na posho zinazidaiwa zifutwe, kwa jinsi nilivyomuelewa zito anataka pesa wanazolipwa wabunge kwa kukaa vikao(sitting allowance) si sahihi kwani wabunge ndio kazi zao na wanalipwa salary na posho(travel compensations) kwa kazi hiyo.Pia hoja ya zito na chadema kwa jinsi nilivyomuelewa lengo hii kitu iendelee si kwa wabunge pekee bali mpaka taasisi zingine za serikali.

    Nape alizungumzia kuwa wabunge na watumishi wengine wataishi vipi bila posho.kwa jinsi nilivyoelewa ndio maana nahisi kuwa nape hakuelewa nini zito anamaanisha ...Nami binafsi nadhani si sahihi kwani vikao vya bunge ni sehemu ya majukumu yao na wnalipwa kwa kazi hiyo.

    Thanks
     
  2. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Siyo kwamba Nepi hajamwelewa Zitto bali anafanya upotoshaji wa makusudi. Upotoshaji huo anaufanya kwa watu wasioelewa na wasioweza kuhoji anachowaambia
     
  3. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Usimlaumu Nape ndio uwezo wake wa kuelewa. Nilishawahi kumsikia siku moja akihojiwa na Clouds FM, kweli jamaa anauwezo mdogo wa kuelewa mpaka ikabidi wakati mwingine wale akina Kayanda wanamsaidia kumkumbusha baadhi ya majibu ambayo yeye alikuwa anakwenda chaka!

    Lakini kumbuka kuwa Posho anazolipwa na CCM ndicho kitu ambacho hata yeye kinamsaidia sasa hivi katika kupeleka matumizi kwa mke na mtoto aliokuwa amewatelekeza pamoja na kwa matumizi yake binafsi.

    Je unategemea ukisema posho zifutwe atakuelewa huyu!
     
  4. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Nape anafanya makusudi,ni dharau dhidi yetu walipa kopi. Nlimsikia anasema tukifuta posho za polisi je wakiamishwa wasilipwe?nape kwani ma polisi uhamishwa kila mwaka?je uhamishwa wote?je Zitto kuna sehemu kawataja ma polisi? Ujue hata ile 'sheria za ajira' haziwabani polisi na wanajeshi,sasa nape anaongea vitu gani? Sasa wameamua hata icho walichojipa hawataka kodi,ivi wana akili timamu au wanataka kuiacha serikali ijayo imekonda? Nape ueleweki!
     
  5. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Wafute za wabunge sio sie watumishi,mshahara 300,000 TGSD,alafu nisimamie mradi kijijini miezi sita kwa kutegemea mshahara hapa zito sipo na wewe.am CDM damu damu,lakn kwa hili mtanisamehe,DSA zangu naomba nipewe haraka tafadhari la sivyo pandisha mshahara hadi 3Mil
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,333
    Likes Received: 9,003
    Trophy Points: 280
    Zitto mbabaishaji, Mohamed Shosi alielezea vizuri "couldn't do it any better".

    Hiyo ni kama muislaam kusema, msinipe urithi siutaki, wakati anajuwa hiyo ni sharia na haifutiki atapewa akitaka asitake.
     
  7. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nape=kibonde
     
  8. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mambo ya urithi ya Kiislamu yanatoka wapi?????????? Haya sasa na NCCR wamekataa hizo posho, unasemaje aua bado unamwangalia Mhs Zito tuu!!!!!!!!
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    Mimi mara nyingine ninaachwa mdomo wazi na uelewa wa watu wengine? Labda ni kupotoshaji wa makusudi. Zitto hajasema POSHO zote zifutwe. Anachopendekezwa kufutwa ni sitting allowance, kwa kiswahili posho za vikao na hili sio kwa wabunge tu bali pia viongozi wengine wakubwa serikalini na taasisi zake. Kitu gani kigumu kueleweka hapa hata kama umemaliza STD VII??

    Wabunge wakiwa Dodoma hulipwa posho za aina mbili 1. subsistance allowance (posho ya kujikimu). Hii Zitto anasema iendelee kuwepo. 2. Lakini wakati huo huo hulipwa sitting allowance simply kwa kuhudhulia vikaovya bunge ambavyo kimsingi ni majukumu yao. Hii ndiyo Zitto anapendekeza ifutwe. Lakini watu wameanza kupotesha mantiki ya suala hili wakidai eti Zitto anapendekeza Posho zote zifutwe kama anavyoseme Nape Nnaye kwa mapolisi eti wakihamishwa wasipewa posho!

    Halafu wanadai suala la posho ni la kisera na lipo kwa mjibu wa sheria, kwamba CDM hawapaswi kulipinga wafuate utaratibu kama wanataka kuzitoa wakati wanafahamu kwamba Wabunge wa Magamba wako wengi na ni wachumia tumbo wata vote against! Sasa Anne Makinda amesema atawalipa kwa nguvu hizo posho CDM na NCCR. Kama mlifikiri wana beep wameshaandika barua ya kuzikataa kwanini mnawashinikiza, si mchukue nyinyi mafisadi (CCM) tu.
     
  10. a

    andry surlbaran Senior Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha ha ha ha ha nimependa sana signature yako, eti zumbukuku ha ha ha ha
     
  11. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    NAPE is Nope so he will not understand a thing....
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wewe na hafcaste akili zenu zinzfanana.vikao vinavyolipa siting alowance mtu mwenye mshahara wa laki tatu hawezi ingia.
    na wewe na akili yako mbovu unalinganisha sheria kandamizi na onezi za serkali ya kifisdi na sheria za mwenyezi mungu?
    ona ulivyo na laana ya kiccm na utaendelea na mawazo yako mgando mpaka sheria hiyo itakapofutwa ndipo utabaki na aibu na ushabiki wako usiokuwa na maana.
     
  13. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nape na ccm vilaza tuu, kama wangekua watu makini, wangezingatia baadhi ya hoja zitolewazo na wapinzani, siyo kwamba hoja zote za wapinzani zinalengo la kuikomoa serikali, nyingine ni za msingi, na zina umuhimu katika kuleta maendeleo, instead ya kukaa na kupembua mchele na makapi wao wanachukulia yote ni makapi. buree kabisa.
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...halafu miss judisi ako wapi eti?
     
  15. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Zitto anazunggumzia sitting allowance, Nape analeta ishu ya posho za safari, Kiazi kwelilikweli
     
  16. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wachumia matumbo wa CCM matumbo moto, maana wengi wameende bungeni kuganga njaa, ulaji unapungua.

    Faizafoxy, kwa hiyo unataka kusema Zitto si muisilamu safi mmana haelewi sharia inasemaje, eeh?:crazy:
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,333
    Likes Received: 9,003
    Trophy Points: 280
    Hayo unasema wewe, rejea post yangu uisome vizuri kama hujaielewa kausha. Mwenye kujuwa maana haulizi maana.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,333
    Likes Received: 9,003
    Trophy Points: 280
    Ngoja ifutwe ndio useme. Kwa sasa bunge limemstukkia janaja yake na likamwabia NO> Chukuwa mwenyewe halafu zipeleke unapotaka.
     
  19. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wewe!!!!
     
  20. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    [QUOTE Hiyo ni kama muislaam kusema, msinipe urithi siutaki, wakati anajuwa hiyo ni sharia na haifutiki atapewa akitaka asitake.[/QUOTE]

    Hapo na wewe umepotoka mama ushungi kama Nape
     
Loading...