Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape atoa msaada kujenga shule Mara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanajamii, Feb 3, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [h=3]NAPE AUKABIDHI MIFUKO 700 YA SARUJI MKOA WA MARA KWA AJILI YA UJENZI WA MADARASA[/h]

    [​IMG]

    NA BASHIR NKOROMO, MUSOMA

    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) kimeukabidhi mkoa wa Mara tani za saruji kwa ajili ya ujenzi wa madarasa mkoani humo ikiwa ni sehemu ya maadhimnisho ya miaka 35 ya CCM.

    Saruji hiyo itatumika kujenga madarasa kwa ajili ya wanafunzi ambao wameshindwa kuanza kidato cha kwanza kutokana na uhaba wa madarasa licha ya kufaulu mwaka huu.

    Akikabidhi mifuko hiyo kwa mkuu wa mkoa huo, John Tupa, Katibu wa NEC ya CCM, Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye alisema saruji hiyo imetolewa na makada wa CCM ambao wameamua kutoa mchango huo kwa kupitia CCM ikiwa ni kuunga mkono maadhimisho ya miaka 35 ya kuzaliwa kwa CCM.

    Nape alisema makada hao ni Zulfikar Nanji wa Kampuni ya Mwanza Huduma Ltd (mifuko 400) Joseph 'Msukuma' Kasheku mfanyabiashara ambaye pia Diwani wa Kata ya Nzela, Geita na Mjumbe wa NEC, Vedastus Mathayo ambao wote wametoa mifuko 100 kila mmoja.

    Alisema kada mwingine ni Dk. Isack Chacha Ng'ariba ambaye aliahidi kutoa tani 200 za saruji ahadi ambayo aliitoa papo hapo wakati wa makabidhiano hayo.

    Nape aliwashukuru wafanyabiashara makada hao wa CCM kwa kuiunga mkono CCM katika kuhakikisha kwamba sherehe za miaka 35 ya CCM inakuwa na mafanikio makubwa kwa kutekeleza azma ya kuchangia shughuli za maendeleo.

    Alisema, wafanyabiashara na makada hao wanaichangia CCM pia kama kuonyesha shukurani yao kwa kuweza kufanya biashara zao kwa miaka mingi katika mazingira ya amani na utulivu chini ya uongozi wa serikali ya CCM.

    "Mkiona vinaelea vimeundwa, amani na utulivu huu uliopo ni mazingira yaliyojngwa na kuendelea kutunzwa na CCM tangu ilipoanza kutawala nchi hii baada ya kurithi uongozi kutoka vyama vya TANU NA ASP miaka 35 iliyopita", alisema Nape.

    Akipokea msaada huo, Mkuu wa mkoa alisema, jumla ya watoto 6486 kati ya asilimia 50.3 ya watoto waliofaulu, wameshindwa kuanza kidato cha kwanza mkoani mwake kutokana uhaba wa vyumba vya madarasa licha ya kufaulu.

    Mkuu huyo wa mkoa alisema mkoa unahitaji madarasa 718 wakati yaliyopo ni 479 na hiyo kuwa na upungufu wa madawati 239 na kwamba wilaya ya Bunda ndiyo inayoongoza kuwa upungufu wa madarasa.

    Alisema licha ya kupata msaada huo wa saruji bado mkoa unahitaji mabati, mbao na madawati kwa ajili ya madarasa yatakayojengwa.
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naurumia sana huyu dogo
    Wanamchambia na unapotea
    Vijana tunakosa imani naye maana hana msimamo anatumiwa kama msalani
     
  3. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jamani wilaya ya Bunda si ni jimbo la Steven Wassira?
     
  4. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kawaida yao! Wanajitokeza wafanyabiashara wakubwa wanatoa hivyo vi misaada then wanajiambatanisha na mtu mkubwa wa chama eti yeye/chama ndo wametoa/kusaidia.Tushawazoea sana tu.
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    niwewe kweli au naota??
    umekuwa msema kweli siku hizi hongera sana bibie!
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,409
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Hata saa mbovu huwa inasema kweli mara 1 kwa siku.
     
  7. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hivi bunda si ndo kwa stephen wasiraaaaa? Mbona analala bungeni tu?
     
  8. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni kweli hili ndilo jimbo la mzee wa Gombe a.k.a Tyson
     
  9. F

    FUSO JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,749
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    ndiyo maana kaamua kuambatana na wazee.
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mimi nilidhani yeye Nape katoa zake mfukoni au mimi sielewi maana ya maneno hayo hapo juu ?
     
  11. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Namuona kama mbunge wa zamani wa Musoma Mjini bwana Manyinyi.
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Heading inachanganya. Nape hajatoa msaada, amepokea msaada uliotolewa na makada wa chama chake kusaidia ujenzi wa madarasa mkoani Mara.
     
  14. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Sasa ni nini haja ya kuleta mavideo kamera kibao kama ni msaada wa kawaida?...
    Hapo ujue msaada huo unaaandamana na mkono wa chuma uliofichama!
     
  15. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    amekim bilia Serengeti baada ya kuwa Mbunge wa Kwanza kushindwa
     
  16. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    You're wrong, umuonaye ni mdogo wake Manyinyi aitwaye Vedastus - mjumbe wa NEC Mara. Manyinyi sasa hivi yuko busy na uwekezaji wilayani Serengeti. Mungu akipenda, anaweza kupambana na Dr Kebwe 2015 jimbo la Serengeti.
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Naona kichefuchefu
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Mara kuna vituuuuko! Chambiri alishindwa Tarime akakimbilia Babati akawekeza akashinda; Manyinyi naye baada ya kushindwa Musoma Mjini amekimbilia Serengeti anawekeza huenda naye akashinda.

    Hi Dr. Kebwe yupo kweli? si afadhali Dr. Wanyancha huwa namsikia kwenye mfuko wa barabara.
     
Loading...