Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Napata wasiwasi na watendaji wa Rais!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Eeka Mangi, Aug 2, 2012.

  1. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nilisikiliza kiasi hotuba ya rais wa JMT brother JMK jana! Alijaribu kuremba sana ingawa kwa kiasi kikubwa hakuweza kuridhisha hadhara ya Watanzania kuhusu matatizo mbalimbali.

    Labda niseme tu kuwa Mtendaji ama watendaji waliompelekea kimemo pale mezani na kumdanganya Rais kuwa CT SCAN moja inacost 700,000 dollars ni mwongo mkubwa na anastahili kuwajibishwa na rais wake kwa kumdanganya. Nikiwa kwa kiasi fulani ni mdau wa afya, nimefuatilia hili na nikagundua kuwa hardly CT SCAN ghali kabisa ni 300,000USD. Tuangalie tunapotoa data ambazo sio za kweli wananchi watawaelewa vipi.

    Hata hivyo utetezi wa kuwa mwenye kujua pa kununulia hiyo CT ambayo ni sawa nabei ya kilimo kwanza moja sio mzuri as angejibu tu kuwa angetuma wataalamu wafuatilie madai hayo. Kujibu kwa ujumla namna ile ni sawa na kuiamini source ya information yake ambayo sio sahihi

    Below are prices of some CT(COMPUTE TOMOGRAPHY)
    the compute tomography machine costs depends upon the technology systems
    siemens ------------------200000 usd approx
    toshiba -------------------180000 usd approx
    beckam coulter------------250000 usd approx
    sharp------------------------200000 usd approx
    ge----------------------------300000 usd approx
    phillips ----------------------140000 usd approx



    Plus software and technician time. We just got a new siemens definition and its costing 450k (minus software upgrades) so that 200k is really low ball.

    Naomba kuwasilisha
    EM
     
  2. m

    mamajack JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hata sio watendaji tu,yeye mwenyewe ni mbayuwayu,anapenda kuongea chochote anachooambiwa akijua mtanzania wa sasa ni yule wa 2000,kumbe wa tz sikuhuzi wanafatilia kila kitu na ukweli wanaujua,sasa yeye anashindwa hata kuuliza more than 1 operson.mdhaifu sana.
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    MKUU NAWEWE UNATAKA TUKUAMINI TUU BILA KUTUPA SOURCE YA BEI ZAKO MKUU!
    TUTAJUAJE KAMA HAUJATOA KICHWANI MWAKO @Eeka Mangi
     
  4. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Serikali hainunui vitu kwa bei ya kawaida, kwani huwa wanaongeza walau maradufu kupata kitu kidogo. Hukusikia ofisi moja walinunua mayai kwa bei ya Tsh 8,000 kila moja na hakuna aliepelekwa jela japo kamati ya bunge iligundua wizi huo.Pathetic!
     
  5. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Udhaifu umeanzia kwa serikal hadi watendaji
     
  6. m

    massai JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vipi yule doctor alieambiwa akachukue hela akanunue anasubiri nini?hata kama ile figure aliyosema doctor sio sahihi angeenda ampe huyo dhaifu elimu angalau angemuelewa kuliko huyo aliemdanganya kua ni dola laki saba.sasa asije akatuambia alidanganywa kama yule mama aliepewa uwaziri wa manoti kipindi flani
     
  7. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuu umenena,
    Najiuliza sipati jibu,Rais wetu anaweza nini???????
    Madai ya madaktari awezi!!!!!
    Madai ya walimu awezi!!!!!
    Sasa anawe nini jamani???
     
  8. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu unaweza hata wewe ku google tu its not that hard bana pata hata hapa How much does CT Scan machine cost

    Need to say more kiongozi?
    EM
     
  9. Mpendwa

    Mpendwa Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ya Mh JK inaonekana kushindwa kila mahali na katika sekta zote....

    1. Haiwezi kulipa waalimu
    2. Haiwezi kulipa madaktari
    3. Haiwezi kuwajibisha mafisadi, inaishia kuwatetea
    4. Haiwezi kutetea wanyonge zaidi ya kuwasaliti na kuwatekeleza
    5. Haiwezi hata kulitumia vema jeshi la polisi
    6. Haiwezi kuunda tume huru ya kuchunguza matukio ya kigaidi kama ya Dr Ulimboka, Zombe nk
    7. Haiwezi kununua CT scan pale muhimbili na hospitali za rufaa
    8. Haiwezi kuboresha miundombinu ya umeme na maji.... iliyopo ni tangu wakati wa Mwl Nyerere (RIP)
    9. Haiwezi kusajili vyombo salama vya usafiri majini
    10. Haiwezi kuwalipa mafao wazee wa afrika mashariki mpaka wanatuvulia nguo pale serander bridge
    11. Haiwezi haiwezi.....

    wadau Nisaidieni kujaza 'haiwezi' nyingine za serikali ya huyu jamaa
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lakini wanajua kula rasilimali zetu
     
  11. D

    Dopodopo Kadopo Senior Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nimemuelewa mh Rais, kataja bei kwa mujibu wa serikali anayoiongoza, serikali ya JMT na yeye ni Rais wa JMT. Sasa mleta hoja utueleze bei zako ni kwa mujibu wa nani? Na mara nyingi wakinunua huwa wanaongezewa bei kwa makosa ya vitabu mpaka wanarudishiwa chenchi. Labda tungemuuliza hiyo bei ya CT scan aliyoitaja yeye anategemea serikali yake watarudishiwa chenchi kiasi gani?

    Lakini hata kama bei ya CT scan ingekuwa zaidi ya mashangi 10, cha kujiuliza hapa, kipi ni muhimu, afya ya waTZ au mashangingi ya viongozi? Hapa ndio muone viongozi wetu wasivyo tujali, amkeni jamani tutalala mpaka lini kufikia kujitambua?
     
  12. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kauli yake ya jana kama kuna mtu anajua aweza pata CT-SCAN kwa bei sawa na V8 aende atampa tenda ya kusupply.So mkuu do the needful
     
  13. hendeboy

    hendeboy JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu tusaidie source ya hizo bei na sisi tujiridhishe
     
  14. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha kama angekuwa mtu wa kutimiza ahadi angekuwa ni mtu safi ever! Ataishia kucheka cheka tu mkuu. He knows the fact lakini anawafanya watanzania bado ni wale watoto wa miaka ile waliokuwa wanaambiwa wototo hudondoshwa na ndege!
     
  15. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Maswali ambayo bado yananitatiza ni kujua dhumuni la ile press conference ilikuwa nini?what was the Substance in that meeting if i may ask?:eek2:
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mmh atabisha kuwa hakutoa kauri kama hiyo!
    Kumbuka sitaki kura za wafanyakazi!
     
  17. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
  18. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu nimeipata, hope hata nape ameipata ataipeleka kwa mkuu wa nchi!
     
  19. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 353
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    elewa kuwa kunnunua tu CT SCAN siyo issue bali jumlisha na maandalizi ya mahali itakapowekwa hivyo ni muhimu kama hapa chini inavyojionyesha

    the compute tomography machine costs depends upon the technology systems
    siemens ------------------200000 usd approx
    toshiba -------------------180000 usd approx
    beckam coulter------------250000 usd approx
    sharp------------------------200000 usd approx
    ge----------------------------300000 usd approx
    phillips ----------------------140000 usd approx



    Plus software and technician time. We just got a new siemens definition and its costing 450k (minus software upgrades) so that 200k is really low ball.

    There is also the cost of the Tomography room where the unit sits in. It consists of specialty HVAC system that provide perfect humidity and temp.control. Also specail independent electrical circuits to power the equipment, and RAM (radio absorbent)materials for the walls. The cost of a CT room can varry from $250,000- $750,000.





     
  20. Mwita Matteo

    Mwita Matteo JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: May 16, 2010
    Messages: 216
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hotuba ya Mwisho wa mwezi kupitia kwa wahariri
     
Loading...