Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naongea kwa Uchungu..ngumu kumesa lakini dawa.tuige kazi tusiige matumizi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Inkoskaz, Oct 29, 2011.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Tanzania nchi yenye kila rasilmali tunatimiza miaka 50 hatuna umeme kila mahali kelele na moshi wa genset za kichina!
    Hatuna maji ya bomba kila mahali mikokoteni ya madumu ya maji na mabowser.nyumba zimeelemewa mapaa kwa uzito wa ma-simtank kama vile hatuna mvua,mito,maziwa nk!

    Hakuna shule..wanetu wanaenda kusoma uganda,kenya na malawi.zilizopo ni miradi ya watu na kuwavalisha watoto graduation gowns kwa kuongea kingereza!..aibu

    Hatuna hospitali zaidi ya vichaka vya rushwa na store za kuuzia dawa ndo maana wagonjwa hupelekwa appolo.
    Mali asili kama wanyama,vivutio mbalimbali mapato yake haijulikani yanaenda wapi!

    Dhahabu,almasi,tanzanite,chuma,makaa,nickel,cobalt,uranium,gas nk tunazichimbua na kuwapa na kubaki na mashimo! NASEMA HIVI..HATUHITAJI KUTOA HII DEPOSIT YETU INAYOONGEZEKA THAMANI KILA KUKICHA!

    Tufanyeje?

    Bandari na reli tu vinaweza hadi kumgawia kila mdanganyika ruzuku kama Libya. Tukiinvest katika reli na kusafirisha train 5 za mizigo kila siku kwa TRC na TAZARA tutaingiza mamilioni ya dola..kumbuka tumezungukwa na land locked countries like malawi,zambia,congo,rwanda and burundi.even sea locked kama comoro na tukawa ndio HUB yao kama Dubai tutaogelea dola!

    Tukipanua bandari tukavunja ile soko ya DAGAA MCHELE-maana kamba kochi na jodari wanaishia juu kwa juu,tukavunja hata ikulu ikahamia Msoga na Chamwino mpaka kule kunapouzwa mihogo-coco beach ikawa ni bandari ya kisasa na miundo mbinu ya kileo na mitambo HAKI YA MUNGU tungetisha! Ajira zingekuwa bwerere na uharibifu wa barabara kwa malori ungekoma! Maintanance cost zingepungua!..

    Ajali za kizembe za malori used na matairi na parts za kichina tungepunguza hii Misiba ya kila siku.bora ianguke train ya mizigo iliyokatiwa bima na sio maisha ya watz wasio na hatia!

    HAKIKA NAWAAMBIA hatuhitaji ushauri wala hata utoke kwa bill gate ama marehemu Steve PJ kwani utafungiwa kabatini!
    Tunahitaji watu jasiri wenye kuamua na KUTENDA pasipo woga wala subira.hivi unajua mtz bila kiboko haendi? Daladala zilitengenezewa kiboko kinaitwa Majembe auction zikaanza kunyooka ghafla waziri husika akapiga stop! Mh!

    Weka sheria kali na zisimamie zitazaa matunda..eti watagoma. wakale wapi? Watagoma asubuhi tutatembea, tutapanda risk bodaboda na taxi njaa itawauma jioni watarudi barabarani bana. Msimamo muhimu aisee

    Wallah nina mengi ya kusema lakini kitochi changu kimeisha chaji na ex rate ya dola kwa tshs 1820 sitarajii kumiliki generator maishani! But msg sent, delivery watajijua
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Eti bado tunashona vyandarua badala ya kuua mazalia
    Eti AL aka Papaa redss anashtakiwa kukutwa na kitochi lupango na wala sio kuwachuchukulia hatua walioshiriki kupenyeza. Unampiga mgoni huku unakumbatia Malaya ambae kesho utamfumania tena! Mi simo!!
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Unaongea kama vile uko katika nchi zilizoendelea. Hayo malalamiko yako ni mtu asiyependa kazi na nadhani hapo ulipo unasubiri kuletewa mdomoni kama kinda la njiwa linavyosubiria kwa mama yake. Hizo juhudi zote zifanywazo na Serikali huzioni. Ujenzi wa shule kila kata, zahanati, Ongezeko la vyuo vikuu, mifuko ya maendeleo kama vile, TASAF, Madaktari bingwa wa Magonjwa sugu kama moyo, kisukari sasa tunao. Au umetumwa kulalamika ili ionekane kwamba hakuna linalofanyika? Hivi hii ndiyo mmeona ni propaganda ya kuilaumu serikali? Huku si kuishiwa? Pour quoi tout le jour la meme chose?. fanyakazi kwani ni mchango katika kuliletea taifa maendeleo. Usibaki kulalamika , kwani huo nao ni ufisadi, kulalamika tu bila kujibidisha. Hakuna adui mbaya kama kukata tamaa.
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    hahaha!
    Shule za kata zenye mwalimu mmoja na hata science kit ni ndoto? Mwalimu hana nyumba wala choo.mshahara aufuate wilayani siku 2 na anakuta haujaingizwa.
    University za migomo na mikopo ya upendeleo?
    Madaktari bingwa wasiolipwa na kisha kuishia kuzungukia private hosp kudunduliza?.kwa nini malaria na kujisikia vibaya mnaenda india?
    TASAF ndo mdudu gani? Kule ambako laptop inanunuliwa milion 7 huku mnaporomosha ma-villa mbezi na sisi tunaambukizana tb uswazi? Tusizinguane thatha!
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    sukari ya kilombero bei mara 2 ya lita ya petrol..maendeleo au? Soko la bidhaa mbovu!
    Panadol ya chalk
    toothpaste za chokaa
    nguo za chilimen
    mayai artificial
    fanicha za mashudu
    nyama za timberdust
    maziwa ya kufyatua
    noti za photocopy..aagh!
     
  6. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mimi huwa sisomi post zako kwa sababu ya hiyo avatar yako ya kitoto, nilikuona kama uko ki facebook zaidi. lakini kwa hili jambo nadhani una some sense of maturity. keep it up kijana!
     
  7. N

    Ndole JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyu thatha ni mtata kweli. Yaani kwa akili yake anaona mambo yanenda vizuri kabisa. du basi nchi hii ina viongozi na wafuasi wake mbumbu kama thatha.
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    ucjal mkuu..kuna ****** huwezi kuwatambua upuuzi wao mpaka wafungue vinywa.usiangalie nyago we soma mistari.kuna wavaa suti mjengon ukiwasikia mipasho yao ndo utajua hulka zao
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    ndole!..hakuna kazi inalipa tz kama UPAMBE! Kuliko hata daktari,mwalimu,mhandisi,muuguzi,mwanasheria,hakimu.askari etc..wacha akuze CV!
     
  10. serio

    serio JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,283
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    zis iz ze ze ze truu.,
    big up
     
  11. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    umenikumbusha yule mwalimu wa haki elimu!
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    thatha umeingia mitini...jitokeze utetee propaganda zako
     
  13. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hapa pana ukweli unaojeruhi nawaza kwa nini nilifungua uzi huu
     
  14. k

    kipakaMwitu Senior Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 159
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    aisee yaan jana nilipita maeneo ya kindoroko,soko la kati Mjini mosh, nikakuta bonge la vurugu, nikasogea kwa fund cherehan nikauliza kulikon? Akaniambia SUKARI inauzwa hyo. Tpc wako 10km toka eneo hilo.kwel serikali yetu haijali raia wake!
     
  15. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    katika ulimwengu huu sukari kuwa bidhaa adimu ni kichekesho na uzembe mtukufu
     
  16. t

    tensindagi New Member

    #16
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo umenena mkubwa, tuko pamoja.
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,220
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Junior member tensindagi ni katika wale recruit wa ant jf?
     
Loading...