Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naombeni msaada wa kisheria katika hili jambo

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Hiphop, Jul 27, 2011.

  1. Hiphop

    Hiphop Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 17, 2010
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi ni muathirika wa zoezi la bomoa bomoa ambalo linatarajiwa kufanyika hivi karibuni,ninahitaji ushauri wa kufahamu haki zangu maana tumeambiwa na serikali kama tumevamia eneo hilo kutokana na vipimo vya barabara vilivyo hivyo tunatakiwa kupisha mpango wa barabara wa serikali. Swali langu ni je sisi wakazi wa maeneo hayo ambao tumeishi muda wote bila kupata usumbufu serikalini na maeneo yetu yalipimwa na maafsisa ardhi na baadhi yetu tuna hati na tumeletewa huduma mbali mbali na serikali kama umeme na maji, je hatuna haki ya kuapata fidia yoyote juu ya ardhi?kama status yetu ni ya wavamaizi je maendelezo tuliyoyafanya katika ardhi ile pia hatuwezi kulipwa?Naombeni mnisaidie nijue kama nina haki katika jambo hili.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,035
    Trophy Points: 280
    Eminent domain laws come into play in your situation. I will get back to you.
     
  3. ram

    ram JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Una haki ya kulipwa na kwasababu vithibitish vyote unavyo naamini utalipwa kulingana na sheria ya ardhi inavyoainisha ila wakikuletea longolongo una haki ya kwenda kushtaki mahakamani
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,238
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Asanteni wakuu wa sheria.
     
  5. Aloysius

    Aloysius Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakuhurumia ni jinsi gani unaweza kufanikiwa kuipata haki yako ambayo kimsingi nafkiri unayo katika mahakama zetu zilizolemazwa na urasimu pasina kuwa na mwanasheria. Kwakifupi unaweza kuwa na haki uliopatiwa na katiba, haki ya kumiliki lakini pia yakulipwa fidia inayotosha pale unaponyan'ganywa umiliki kwa manufaa ya UMMA (serikali iko liable kwa acquiescence/ yaani mlipaswa kuzuiwa). Pamoja na yote hayo mnahitaji kumuona mwanasheria makini kwa msaada zaidi, ilikutetea haki zenu. Lakini endapo hauna huwezo unawexza ukaomba msaada toka kwenye asasi za haki za binadamu ikusaidie kushitaki kama maskini (paupa).
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    So long as umepimiwa na ukapewa na hati ( iwe offer au hata title di) ya kumilikishwa ardhi basi kwa mujibu wa sheria za Ardhi za Tanzania utalipwa na kupatiwa kiwanja kingine kama compasation.

    Ondoa shaka
     
Loading...