Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naombeni masaada kuhusu mbunge wangu Jeremia Sumari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by THE PRINCE, Jul 4, 2011.

  1. T

    THE PRINCE Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toka alipochaguliwa hajaingia bungeni kutokana na ugonjwa. sheria/katiba vinasemaje? hata kuapishwa bado
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Shida iko na waliomchagua. kama hajaenda hata kuapishwa ina maana alichaguliwa akiwa mgonjwa taaban!
    Anyway, apone haraka.
     
  3. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    anaumwa nini muda wote huo?
     
  4. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,807
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    he is suffering from brain cancer
     
  5. k

    kamalaika Senior Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yaani alichaguliwa akiwa mgonjwa? Duh! Tanzania yetu ndio maana hatuna maendeleo.
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Laana ya Wameru inamtafuna huyu Mzee! Alichakachua kura za Nasar Yoshua vijiji vya Meru na kwa kushirikiana na Nec akatangazwa mshindi wakati alishakataliwa. Laana yake ni kwamba "na hata enda huko bungeni". Poor Sumari! From Deputy minister of Finance to the bed!?
     
  7. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Duh! Ina maana yupo hoi bin taabani?
    Na hapa sheria inasemaje?
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sure...there should be a limit of which if an MP has not shown up at the sessions, should be regarded as NO MORE MP, AND THE SEAT DECLARED VACANT!!...mbaya zaidi Mbunge huwa hana Naibu!
     
  9. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,807
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    wataalamu wa afya naomba mnifafanulie inakuaje mtu na kakayake wanaumwa same disease na inaerupt kwa mda mmoja kwa sababu kuna interval ya miezi ka 3 tangia kaka yake afariki kwa brain cancer na yeye kuanza kuumwa kuwa hoi taabani coz kuna watu washaanza kudai ni mambo ya kiswahili. je kuna ufafanuzi wa kisayansi?
    Kuhusu uchaguzi hakushinda alichakachua kura za kijana wetu Joshua Nassary ''Wao wana pesa sisi tuna Mungu''
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Kwanza tunaokumbuka mambo ya Medula Oblangata, ubongo ndo unaotumika kukumbuka, kufikiri, kutoa maamuzi n.k. sasa kama ushaathiriwa hiyo itaathiri utendaji wake bungen pia.
    Pili lawama kubwa ziwaendee wananchi waliomchagua huku wakijua kua ni ugonjwa, na hii ya kukosa uwakilishi bungeni ndo adhabu yao,
    Mwisho kwa kua tuna wabunge mahiri ambao ni wanajamii wenzetu hapa Jf kama Mh. Zitto, Mtema, n.k, nawaomba watufikishie hili bungeni uchaguzi ufanyike tena.
     
  11. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mkuu hakushinda huyu Bwana walichakachua bwana mdogo Joshua (CDM) ndo alishinda.... acha laana imtafune...
     
  12. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huyu Mzee tena hata wakati wa kampeni hakuwepo, nasikia ni Mkwewe na Lowasa wameoleana watoto, Lowasa ndio alimsimamia sana, wakti huo alikuwa india kwa matibabu
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    kama bado kuapishwa mpaka leo basi anasubiri vikao vitatu vya bunge kama ameshindwa kuhudhuria, Ofisi ya Bunge itawasiliana na daktari wa mgonjwa kujua hali yake na kama ataweza kuhudhuria vikao vijavyo. baada ya kupata taarifa ya Daktari na kama itaonyesha hana uwezo wa kuendelea na Bunge basi zitapelekwa NEC na utaitishwa uchaguzi mdogo wa jimbo husika.
     
  14. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    TRUE THAT...... I think kuna sheria kuhusu hii, wananchi walio mchagua wanapata asara sasa kwa sababu hawana uwakilishi bungeni...
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Mbona alishagonga kikombe cha babu??!
     
Loading...