Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naombeni Kujua namna ya Kupambana na Chumvi kwenye Ujenzi wa nyumba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kiresua, Sep 26, 2012.

  1. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wadau,

    Mkoa wa Morogoro hasa maeneo ya manispaa, ujenzi umekuwa unagubikwa na fault ya nyumba kuathirika na chumvi inayosabishwa na aina ya madini yalio kwenye ardhi (soil properties resulted from the rocks that formed the soil). sasa naomba kwa wale wataalam wa ujenzi watusaidie, je mbinu gani za kutumia?


    Kwa wale waliotembelea Mkoa wa Moro, ukiangalia kwa makini kwenye kingo za kuta nje na ndani kunalika sana! na nyumba nyingine zimakatika viuno

    Asanteni sana
     
  2. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Chonde chonde badilli hiyo tittle; ujenzi wa NYUMA unlaeta maana ndiyo-siyo katika thread yako!
     
  3. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hahahaha asante, nimecheka mpaka basi
     
  4. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    .........yaani umekalia kucheka wakati utata hujauondoa !? mimi naweza kukusaidi ushauri kwenye kudhibiti chumvi ya "mbele" kwani sina uzoefu na chumvi ya "nyuma" ! samahani lakini !
     
  5. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    kwa mazingira ya morogoro fanya yafuatayo:-1-baada ya kuchimba msingi (foundation trench) na kushindilia vizuri tandika NGOZI ULAYA(Damp proof membrane) kufuata mle utakapopita msingi then jenga msingi wako mpaka level unayoitaka.2-kabla ya kuanza course za tofali tandika karatasi maalum la kuzuia unyevu(Damp proof course) ,nadhani huu ni ujenzi wa nyumba za kawaida.kama utafuata maelekezo hayo hakuna hyo chumvi wala magari utakayoona.na material yote hupatikana kwny hardwares shops na kama hujanielewa utaniuliza.karibu!
     
  6. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Bro ally, this is not fair kaka!! it was natural mistake!
     
  7. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Brother Mgaya thanks for the well informed piece of advice! wengine wantumia mawe kwenye msingi (stone foundation) badala ya Tofali, je kuna ufumbuzi wa tatizo hili utaopatikana na matumizi ya mawe?

    swali lingine ni kuwa, umeshauri kutumia damp proof membrane chini kabla ya kuanza kuweka zege/kuanza kujenga msingi, nadhani hii itazuiya chimvi/magadi yanayopanda vertical (right?) swali.... hakuna uwezekano wa chumvi/au magadi ku-move horizontal kwnye ukuta wa msingi itakaokuwa into contact with soil? kumbuka when it rains water moves with the minerals! how about that!!
     
  8. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Huu ushauri ni hakika. Tatizo hilo nililiona hata Dodoma. na nilipoongea na watu wenye fani zao za ujenzi wakanishauri, niweke DPC. Kwangu imesaidia sana. labda kama chumvi itatokea tena miaka ya baadaye
     
  9. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mgaya D.W,the solution uliyotoa ni ya kweli kabisa,ila ni before construction,je kama umeshamaliza nyumba yako na ishaanza kuumuka ukuta unazuiaje?....nimeshajaribu kuweka waterproof cement,ikazuia kwa muda ila ilipoisha nguvu ndo ikazidi,ukipaka normal cement ndo bure kabisa...if there is an effective solution naomba pia muiweke.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Asante kwa ushari wako Mgaya wengi tulikuwa tunaweka dampo proof peke yake chini hatutandiki kitu na magadi yalikuwa yanapanda.Na je nitafanyaje ili kuondoa magadi kwenye ukuta kwani tofali nilizojengea kuna kipindi zinapandisha magadi na kusababisha rangi badanduka na ukuta kuwa mweupe
     
  11. f

    filonos JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    hilo tatizo lipo sehem nyingi kama LINDI..TANGA..MIKINDANI NK.. wao wmeisha zowea wanatumia msingi hua wa MAWE na hawa tumi CEMENT hutumia CHOKAA kuanzia COZ 3 pale tumia Tofari na CEMENT
     
  12. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,657
    Likes Received: 1,006
    Trophy Points: 280
    Wizara ya ujenzi ina maabara mikoani pote, hapa Dar es salaam inaitwa CML -Central Materials Laboratory.
    Kile unachotaka kujua utapata ushauri hapo.
     
  13. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    mimi natafuta wale wajuzi wa kuchora ramani za nyumba na hasa kama upo morogoro, maana nina kiwanja changu pale Kola na nataka nianze ujenzi sasa. kama mpo huku tafadhali ni- PM
     
  14. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    BANDUGU BADO NASUBIRI MSAADA ZAIDI! bRO MGAYA WAPI TENA!
     
  15. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    We ni kama mimi mi nimetatua tumia w.cement
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tumia white cement story kwisha na thread imefungwa, mtu akiendelea ban
     
Loading...