Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba wanawake wafunguke kwenye hili……………….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Feb 21, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Wiki iliyopita nilitembelea mbuga ya Selous iliyoko huko Rufiji. Nilifikia katika Lodge ya Moja iliyopo hapo Selous, na miongoni mwa wageni tuliofikia katika Lodge hiyo kulikuwa na kina dada fulani wa Kizungu waliotokea nchini Afrika ya Kusini. Siku moja jioni wakati tunapata vinywaji kwenye Bar ya Lodge hiyo mmoja kati ya wale dada wa Kizungu alimuuliza Meneja wa Logde hiyo kwamba kwa nini hakuna wahudumu wa Kike yaani Ma-waitress. Yule Meneja akamjibu kwamba haajiri wahudumu wa kike kwa sababu ya mazingira hatarishi ya ilipo Lodge hiyo, kwamba wanawake wasingeweza kuishi katika mazingira yenye wanyama wakali. Mimi nikasema kwa utani, Labda Meneja anaogopa kuajiri wahudumu wa kike kwa kuhofia wanaume kupigana wakiwagombea.

    Mwenzake na yule dada wa Kizungu akadakia na kusema, haiwezekani wanaume wapigane kwa sababu ya wanawake, bali wanawake ndio watakaopigana kwa sababu ya kugombea wanaume. Wote tukacheka. Lakini Mzungu mwingine akasema, hiyo ni kweli kwa sababu kutokana na uzoefu wake ni vigumu mahali wanapofanya kazi wanaume watupu kugombana tofauti na ilivyo kwa wanawake. Akitoa uzoefu wake dada huyo wa Kizungu alitoa mfano kwamba miaka mitano iliyopita alibahatika kufanya kazi katika kampuni mbili tofauti ambapo idadi ya wanawake ilikuwa ni kubwa, lakini alipokuja kufanya kazi katika kampuni aliyo nayo sasa ambapo wanaume wapo zaidi ya kumi na wao wanawake wakiwa ni wawili tu, mambo yamekuwa ni tofauti sana na ana-enjoy kazi yake tofauti na kule alipotoka ambapo idadi ya wanawake ilikuwa ni kubwa ukilinganisha na wanaume.

    Aliendelea kusema kwamba, kule alipotoka mambo kama ya umbeya, usengenyaji, kuwekeana viburi, kuoneana wivu, kuchongeana kwa ma-bosi, na kila aina ya shari yalikua ni mambo ya kawaida kabisa katika kampuni hizo alizowahi kufanya kazi tofauti na hapo alipo sasa ambapo wanaume wamekuwa wakiwapa moyo na hata kutoa ushauri kwenye uongozi wapandishwe vyeo pale inapostahili na hata kuwapongeza pale wanapofanya vizuri.

    Hebu wanawake wa hapa JF fungukeni na mseme ukweli kama maneno hayo ya dada wa Kizungu yana ukweli? Je ninyi mna maoni gani?
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mi nimewahi kufanya kazi katika kampuni fulani, mwanzo nilifanyia head office ambapo kulikua wanawake wengi na kweli kulikua na kelele nyingi kama alizo zitaja huyo dada, but shida ilitokea kwa jinsia zote. Later nikahama katika one of the branches mkoani na huko kulikua na wanaume zaidi, na kelele zilikua chachel, tulifanya kazi as a team, kila mmoja akimtegemea mwenzie.
    I took it kwamba kazi za head office pale mjini zinawafanya watu kujisahau kua wamejuja kufanya kazi, wanakalia umbea, na kazi za field zinakua na challenges za kipekee ambazo you can only overcome as a team.
    It was not so much a gender issue, it had more to do with the nature of the job.
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Naanza kupata mwanga sasa......Ahsante sana RussianRoulette.
    Hebu ngoja tupate mauzoefu mengine kutoka kwa wadau, labda naweza kujifunza kitu hapa.
     
  4. i

    ivy blue carter Senior Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huu nu kweli, hata m,ahala bosi mkubwa kama managing director sijui CEO akiwa mwanamama angalia ufanisi wake unakuwaje!
    wanakuwa na vijimajivuno vya ajabu, madongo hayaishi humo ofisin yan, nyodo tuu! yale yale ya wakina blandina nyoni lolz!
    yan hekaheka tuu mwanzo mwisho, umbea, majungu, midomo midomo ivyoo yan! espeacially kwa wanawake wenzie lakinii..... !

    afu hongera leo umeweka kitu kifupii jaman nami nimechangia maana mmh!
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    jamani kumbe unakerwa na miraba yangu..............Samahani sana, lakini kusoma mraba wangu mrefu una utamu wake, hebu waulize wenzio watakwambia wanachofaidi..................LOL
     
  6. i

    ivy blue carter Senior Member

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama iv asubuh asubuh nitasoma but ikifika saa 7 uko mavitu marefuu mmh nakuwa nimechoka tayarii, nayasomaga yoote but usiku nikisettle ss!
    yap uko vizurii mtambuz!
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kabisaaa
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na RR, nature ya kazi inahusika zaidi. Kuna kazi ambazo bila kuzishambulia kama nyuki haziendi, so ushirikiano ni automatic na muda wa majungu na udaku hakuna. Kupata umbea napo inahitaji nafasi mzee.

    Japo kazi za field huwa sipendi kufanya na wanawake coz of kudeka na kukosa mpangilio, mfano mmepatana tuanze kazi saa moja yeye anachelewa kuamka na kukolezea wanja nusu saa, aaaggghhhrrr!Umenikumbusha kazi moja ambayo niliikosa kwa sababu ya jinsia yangu, I was very upset. Well, ingekuwa kazi ngumu na ningekuwa mwanamke alone kwenye tented camp yenye wanaume 50 hivi but I was up to the challenge. That was very unfair!
     
  9. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    There are some truth here!Sisi wanaume tumeumbwa tofauti sana na wanawake!Kuna mambo wakiyafanya wanawake unatakiwa usishangae,umbea,kusengeny na mambo mengine ya kufanana na hayo wanawake wameumbwa hivyo!
     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Indeed, that is unfair... That happens often in Mining where they want things to move quick, wanaogopa (wrongly) kua wanawake watashindwa.
    Hivi Mtambuzi huko selous ulikoenda si ni Mining? tena Uranium? Au wewe ulienda kitalii zaidi

     
  11. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Do I smell sexism here?
     
  12. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #12
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo neno! Ladies 1st
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    No!Hebu weka mtazamo wako kando,na ujiulize sababu za matatizo yaliyoelezwa hapo juu!
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    RussianRoulette, nilienda kule kitalii zaidi, subiri nitaweka picha hapa muda si mrefu, nilikwenda kule kupumzisha akili na mwili baada ya misukosuko ya kazi nyingi na uchovu wa kuperuzi JF kila siku.
    Sina uhakika kama kule Selous kuna madini ya Uranium, na kama yapo serikali haitoweza kuruhusu yachimbwe, kwani ile hifadhi ina ukubwa kama nchi ya Lebanon hivi, niliambiwa kwamba nchi kama Ubelgiji inamezwa na robo tatu inabaki labda maana ina 55,000 square meters, imechukua 5% ya nchi nzima ya TZ.
    Kuna mengi tusiyoyajua katika eneo hilo, nitafunguka baadae, kuweka uzoefu wangu nilioupata huko Selous.
     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nimesema kua inategemea mazingira na nature ya kazi. Mara nyingi kazi za ofisini happen around the 'decision makers', the HR office and other people who can advance your career. People in these environment tend to think that being close to the Boss or being perceived as a hard working person will bring about promotion, salary increase and other recognitions. Competition to win those recognition inakua ya n guvu na watu hutumia silaha zote, including kuchafuana. Pia hizi kazi za ofsini ni majina makubwa ila content ya kazi iko vague sana.
    Achievement za field on the other hand zinawafikia Boss na HR as team reports. Kwa hiyo mkifanya vizuri ni wote as a team, mkishindwa ni wote as a team. Hizi kazi za field ziko more specific na kila mtu anajua where he fits in the puzzle.
    Ukiangalia tu hapo utaona wapi panaendekeza ujinga na wapi pana hamasisha kazi.
    Sasa bahati mbaya sababu ya ubaguzi, na sababu ya wanawake wenyewe wanavo jichukulia sometimes, kazi za field zinakua na wanaume wengi kuliko wanawake, na companies would compensate that by hiring more women for the office job (for them to reach a standard quota for their industry).
    It is then (again wrongly) perceived kua wanawake wanapenda umbea na wanaume wanapenda kazi, wakati it is simply watu wanaofanya kazi ofisi moja na boss wanapenda upambe na ujiko wakati wale walio mbali nae wanachapa kazi kama kawaida.
    Now explain your point (na wewe weka mtazamo wako kando na ujiulize jinsia kama jinsia inachangiaje katika hayo matatizo)
     
  16. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hayo mambo Unko yapo sana tena,tena wakuone wewe kidogo uko juu ndio utatupiwa yote oooh anajisikia,mara anajidai,mara sijui tutakula nae sahani moja,mara udaku mwengine apelekewe boss, lakini ukifanya kazi na wanaume
    Raha tupu wanakuelewesha na kukusaidia.....
     
  17. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu, mbona wamemaliza prefeasibility, wanafanya bankable feasibility sasa hivi na wenye kuhusika na hizo study ni Metago consulting. Construction itaanza mwaka huu kama sikosei! Serikali imesha kubali.(link)
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hilo nilikuwa silijui, lakini kama nikiambiwa nitoe ushauri wangu, nisingekubali jambo hilo. Anyway hii ndiyo Tanzania kila kitu kinawezekana
     
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    U bet! It was a mining exploration project.
    Uranium inasakwa selous ambayo ni maalum for game hunting. Huyu dingi alizidisha kuchabo wakina aunt Grace tukampeleka selous ili akachabo wanyama hadi mama arudi. Kumbe ndo kwanza kaishia kwa vidosho vya kidhungu!
     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Wapo wanawake ambao ni supportive pia AF, ila hapo kwenye kusaidiwa mie huwa nakerwa na wanawake wanaojilegeza wakifanya kazi na wanaume. Unatakiwa uonyeshe strengths zako, u just need support and not help. Uelekezwe na sio kusaidiwa. Wanawake tunakasirikiana kwa sababu ukija kufanya kazi na mie sitakusadia bali nitakuelekeza. Mwanaume anaweza akakufanyia kazi yoote ubaki una-file kucha kutwa!
     
Loading...