Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lisa, Mar 24, 2011.

  1. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wana JF

    Mm ni mwanamke , nimelelewa vizuri na wazazi wangu wote wawili, nimesoma nina advance diploma ya IT na kwa sasa naongeza ujuzi wangu ktk chuo cha IFM.

    Nimeolewa na nina watoto wawili, mume wangu wa kwanza tuliishi miaka 8 , kutokana na mateso na vitimbwi kwa kweli nilishindwa kuendela kuishi naye nikaondoka.

    nikaenda kupanga na nikawa ninaishi na watoto wangu . nilipata shida kwa muda lkn baadaye nikazoea. ninachoshukuru mungu nilikuwa na kibarua changu .

    baada ya kiniacha tu, nikasikia kuwa ameoa na anaishi na huyo mwanamke kwenye nyumba tuliojenga wote. iliniuma sana , nikaamua kumshukuru mungu .
    siku moja katika kuhangaika tulikutana mjini, akaniangalia kuanzia juu hadi chini na kuniambia maneno ya kejeli kiasi nilitamani ardhi ipasuke niingie. niliumia sana ,
    siku nyingine akaambiwa kuwa huwa nakwenda kwenye maombi akasema na bado nitachanganyikiwa sana. kwa kweli namshukuru mungu alinifungulia mlango nikapandishwa cheo kazini na nikapata kwenda kusoma .

    katika kukaa kwa muda nikapata tena mwanaume mwingine nikampena sana na nikaolewa naye na nikazaa mtoto mmoja na tunaishi vizuri sana , katika muda wote huo yule mume wangu wa kwanza alikuwa hanijali wala nn na wala hakuwahi kuleta matumizi yoyote yale kwa watoto. lkn cha kushangaza leo hii anadai watoto. na na kunitishia kuwa atanipeleka mahakamani kuninyanganya watoto.

    kwa kweli inaniletea shida sana na kunitesa moyoni tena na kukumbuka mateso yote aliyokuwa ananipa tulipokuwa tunaishi wote.


    wanajamii naombeni msaada nifanye nini ?
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jaribu kutafuta lawyer umweleze kila kitu watakusaidia, au vile vile unaweza kwenda kuwaona TAMWA hawa nafikiri ndio wanaweza kuwa msaada mkubwa kwako.
     
  3. M

    Mantisa Senior Member

    #3
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole sana dada yangu. Ukimpa watoto huyo baba hawataishi vizuri maana kuishi na mam wa kambo ni kazi ngumu sana. Nimefurahi kuwa una imani sana mshirikishe Mungu kwa hili utapata majibu. Mungu hamtupi mja wake mama
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Usimpe hao watoto, tafuta ushauri wa kisheria!
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mimi ninavyojua watoto wakifikisha miaka 7 baba anaweza kuwachukua,shida inakuja je anawachukua watoto wanaenda kukaa na nani?? mama wa kambo!! usikubali dada, unaweza kutana na watoto wako wanauza maji baridi na sayona barabarani ukazimia kwa pressure!!

    Ngoja tuone watu washeria hapa watasema nini!!!
     
  6. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Pole sana mwenzetu, ndo ya dunia haya, na hongera kwa kuyavuka yote haya. Suala la watoto kwa sheria na mila za kitanzania ni mali ya baba, nahisi utanyang"anywa tu. Lakini tafuta mwanasheria mzuri akusaidie.
     
  7. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    thanks matisa
    ila sina raha kabisa pindi niwaangaliapo wanangu na kuhisi siku moja sita kaa nao

    nilimwita nikakaa naye chini nikamuomba awaache wakue wafike miaka 18 ndiyo awachukue maana hapo watakuwa wanatambua baya na zuri. lkn hataki
     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    na watoto ukiongea nao wanasemaje?? simama mwanamke, mwanamke ni jeshi kubwa, mwanamke analeta ukombozi, mwanamke ni shujaa, usipende kuchukulia mambo kirahisi tu!! eti nimemwomba hataki, who is he by the way????? na siku zote alikuwa wapi??? mpeleke TAMWA.
     
  9. semango

    semango JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    pole sana.me nahisi huyo jamaa anataka kukukomoa tu na kufanya maisha yako yawe miserable.wala usibishane nae.we kaa kimya muangalie tuu.kwa jinsi ulivyosimulia alivyo hana ubavu wa kwenda mahakamani.anataka tu akupe heka heka akilini mwako maana kaona kila alilojaribu kukukomoa nalo umelihandle kwa umakini.ikitokea ameenda wala usipate hofu.vyama vya kutetea kesi za namna hii viko vingi.
     
  10. M

    Mantisa Senior Member

    #10
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    karibu sana. Naelewa unavyojisikia ila usijali pia maana kila jaribu lina mlango wa kutokea. Mshirikishe Mungu tu utafanikiwa. Pia kama atakubali uwe unawaruhusu wanaenda kumsalimia baba yao mara moja moja ili nao wamfahamu. Kila la heri
     
  11. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    yaani umenipigilia msumari wa moto moyoni mwangu , ungejua nilivyonyanyasika nao usingesema, halafu pia watoto wenyewe wa kike , si baadaye watakuja kuwa machangu , maana sina hakika kama watalelewa vizuri .
     
  12. M

    Marytina JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pole sana

    as mama una nafasi nzuri ya kupanda/kuwaorient chochote utakacho kwa watoto.
    Waandae kwa huo mzozo in your favour hata kama sheria itaondoa haki yako kuwa nao.(uongo mbaya ila hapa lazima ucheze na propaganda watoto wagomee kwenda kukaa na baba yao)
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ningependa kujua ni sheria ipi inasema hivyo na imeandikwa wapi
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Lisa inaonekana una uoga fulani na hicho ndio kitachokuponza
     
  15. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Kwa kweli huwa nafunga na kusali , namshukuru mungu huwa ananifunualia maombi yangu.

    watoto wangu kwa kweli hawajui linaloendela na huyu baba yao mpya anawapenda sna na hawabagui kabisa. na mm napenda wa kwake pia siwabagui maana tulikutana kila mmoja ana watoto wawili ingawa wote walikuwa wakike. ndiyo mungu akajalia tukapata wakiume mmoja.

    nashukuru sana kwa kunitia moyo. najua nitapata ufunuo wa matatizo yangu nawe katika kusali naomba uliweke na hili la kwangu.

    mungu akubariki na wewe pia
     
  16. Lisa

    Lisa JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 1,567
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hapana si uoga ila niliongea na wazazi wangu nikawaeleza kila kitu wakanishauri nikae naye chini kwanza nimsikilize anachosema halafu tujue nn cha kufanya. na yote haya yasingetokea kama mungu angempa watoto maana huko kwa mkewe mpya hana watoto.
     
  17. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Susy huo ni utaratibu ambao upo kisheria...lakini sio kwamba wakifikisha miaka 7 tu basi baba ndio ana haki ya kuchukua watoto na mama hana haki...HAPANA! Mahakama huwa inaangalia mchango wa malezi ya mtoto/watoto katika miaka hiyo 7, kama baba halikuwa hajali wala hatoi hela za malezi, basi mama bado yuko kwenye nafasi kubwa sana ya kupewa full 'custody' ya watoto hao. Pia, baba ana haki ya kuwa na wanawe kisheria...lakini sio kuwachukua na kuishi nao bila mahakama kujiridhisha kuwa baba atawajali hao watoto.

    From the story you gave my sister, I dont see that man taking your children away from you...labda kinguvu, kimila, lakini sio kisheria! Ila uwe makini, ugomvi wako na ex-mwenza wako kuhusu watoto unaweza ukakuharibia uhusiano wako na mumeo mpya. Endelea kumomba mungu wako, mshirikishe mumeo mpya kila atua aone ni jambo linalomhusu pia...and relax, huwezi pokonywa wanao kisheria!
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Jamani leo JF full masikitiko!Pole sana mpendwa!Kwanza kabisa ongea na wanao wajue kinachoendelea na utake sana kujua wao wangependa kwenda kukaa kwa baba yao?Kama ni ndio inabidi ubadilishe maoni yao!Japo sio sahihi ila ni kwa faida yao!Kama ni hapana unatilia mkazo kiasi gani mama wa kambo anaweza kufanya maisha yao magumu.Then tafuta mwanasheria na usiogope kwenda mahakamani maana watoto wakubwa hua wanaulizwa kama watapenda kwenda kwa baba yao au lah!Sasa kama watoto hawamtaki ataaibika yeye
     
  19. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nilitaka kuuliza hivyo..nashukuru umenisaidia
     
  20. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Then if that's the case na baada ya kukaa na chini mkaongea kama wazazi na still akafikia hatua ya kuku threaten kukupelekea mahakamani then the best way to deal with it tafuta mwanasheria
     
Loading...