Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri wa kisheria, nimedhulumiwa hela na mpangaji wangu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mbwambo, Jun 5, 2012.

  1. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Jamani nina uchungu mkubwa sana. Mimi mungu hakunipa watoto kwahiyo mambo yangu mengi wananifanyia watoto wa wadogo zangu. Mnamo february nilimruhusu mtoto wa mdogo wangu aue sports ream 4 ambazo niliuziwa na mtu aliyeniuzia gari langu rav4. Wakati namruhusu kwamaba alete wateja waone pale pale nyumbani kwangu ndio nikabahatika kumuona anawaonyesha reams hizo nne, nikamwambia mwanangu naomba kila anayetaka kuangalia aje hapa hapa lakini usimruhusu mtu kuzichukuwa na kuzipeleka mahali.

    Kiajana wangu akiwa na mmoja wa hao wapangaji wangu, akatetea hoja na kuseama, "hapana mama waache wachukuwe ili watu wazione". Nikamwambia hivi unajuwa mtu akichukuwa mali yako ataiuza kwa bei ambayo hutaifahamu? Na lini ameuza hutafahamu pia?

    Kwa ufupi reams ziliuzwa na siku moja wakampigia simu dogo tumeuza matairi lakini yalikuwa mabovu kwa hiyo hela wewe chukuwa laki moja. Kijana wangu hakuniambia na akajadiliana na mama yake mzazi na bila hata kuniambia mimi akawa amerudisha hiyo hela kwao wauzaji.

    Siku moja baada ya kukaa sana nikakumbuka nikamuuliza , hivi mwanangu mpaka leo reams zipo wapi?

    Kwa ufupi ndio akaniambia wanasema matairi yalikuwa mabovu kwahiyo wanasema hawajapata kitu. Nikamwambia mwanangu, hivi matairi yangekuwa mazima ningeyaacha hapa nisiyatumie? Mbona mimi nilikuwa nauza sports ream?

    Kwa ufupi nikawapigia simu na kuwatishia kwenda polisi. Wakamwita kijana wangu nikiwa mimi niko kazini na kumwambia wanakwenda kuchukuwa laki mbili mjini na kisha watampa na kisha zingine watamalizia mwezi march . Nikamwambia hapo hapo watakapo kupa hizo hela muandikishiane. Wakaja mchana wakampa hizo laki 2, kisha wakaandikishiana kwamba zimebaki laki mbili na wakaweka saini zao na jina la atakayelipa.

    Kwa ufupi hakuna kilicholipwa na huyu dogo akawa amesafiri akenda morogoro mwezi huo huo walioahidi kulipa akarudi may. Mimi nikamwambia uende mwenyewe serikali ya mtaa ukadai hela yangu maana wewe ndiye uliyeandikishiana nao na hujanitaja mimi kwamba ndiye mwenye mali
    akaenda tarehe ya kikao ikapangwa na huyu dogo akitokea kinyerezi kuja mtaa wa bora temeke kwenye case akachelewa, baada ya kufika katibu wa kikao hakutaka hata kumsikiliza.

    nikaamua kwenda kufungua hii case mwenyewe na nikaenda na mdogo wangu ambaye walimpigia simu april kwamba aje achukuwe hela ya mama ambapo hakuna walichompatia.

    Nilipofika mwenyekiti akaniambia mdeni wako alikuja asubuhi na akasema hana hela
    nikamwambia naomba nimpigie aje na hao wenzake ili niwasikilize.

    Mdogo wangu akawapigia simu wakaja zaidi ya saa moja limepita.

    Kikao kikaaza na wakasema wao hawana hele ya kulipa na mdogo wangu akawaambia kwa nini mimi mlinipigia simu kwamba nije kuchukuwa hela ?

    Na kwa nini mliandikishia hii karatasi na dogo, kwamba zimebakia laki mbili ambazo mtalipa march?
    Mdogo wangu akaitoa ile karatasi mbele ya kikao.

    Wakajibu ,"hiyo ilikuwa tu ni kama danganya toto kwamba tumelipa laki mbili na hatuna zingine kwanza aliyenunua anasema atayarudisha matairi hayo mwezi august maana ni mabovu.

    Nikawajibu kwa hasira hivi ninyi mna akili kweli? Mali iliyonunuliwa ikaenda huko inaweza kurudishwa tangu february mpaka august irudishwa? Wakati mnauza hiyo mali mlinipigia simu mimi au huyo dogo na kuniambia mmepata mteja na anasema atatoa bei gani?

    Wakajibu sisi hatukupatana lolote na mwanao kwahiyo tuliuza kwa bei tuliyopatana na mteja na tulichopata ndio hicho hatuna kingine labda tukulipe elfu 20 ,20 kila mwezi mpaka deni liishe
    kwa ufupi nilitoka nje nikawaacha mwenyekiti na mdogo wangu nikaona hapa ninaweza kumpiga mtu nikapoteza heshima yangu.

    Naomba nisaidieni case kama hii kisheria ikoje? Maana karatasi iliyoandikwa na mwenyekiti serikali za mitaa inasema watalipa hilo deni kabla ya mkataba wao kwisha mnamo september 01
    kweli hapa haki imetendeka?,

    wapendwa ninaomba ushauri wenu, je naweza kwenda mbele kama polisi?
     
  2. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #2
    Jun 5, 2012
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Itakupotezea muda achana na kesi mbovu mbofu
     
  3. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #3
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mmh haiwezekani kusummarize hizi facts?
     
  4. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kaka sijui kama nita summrize vipi labda unisaidie kunionyehsa nitafanyayej?
    Asante
     
  5. Asnam

    Asnam JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 4,271
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    hiyo barua waliyoandikishana ni kielelezo tosha kuwashtaki hao matapeli huwezi andika barua na kutia saini halafu useme ilikuwa danganya toto hao wanacheza na sheria.
     
  6. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kaka ndio nafungua sasa nakusoma hii advice yako, nasema asante kaka na Mungu akubariki
    Nitaifanyia kazi hii karatasi ambayo wameiisaini wao na kijana wangu ambaye ndiye aliyetoa hizo sports ream 4 na kuwapataia bila kuandikishiana na baada ya miezi nilipostuka ndipo nikawatishia kwenda Polisi wakamsihi kijana wangu kwamba usiende Polisi tunakupa hela nusu kisha nusu nyingine mwisho wa mwezi wa March, ambapo sasa nikawapeleka serikali ya mtaa na ndipo wakasema hawana hela ya kunilipa na wansema hiyo karatasi ilikuwa geresha tu ili ninyamaze na wao ndio ilkuwa hela waliyokuwa nayo hawana kitu.
    Asante
     
Loading...