Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri wa hekima kwa hili.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ANTA, Feb 25, 2012.

  1. A

    ANTA Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mazingira gani, au ni umri gani mwanaume anafikia hatua anaamua
    kutokuoa kabisa. Nalizimishwa kuoa na ndugu, jamaa na marafiki, (sijui nimuoe nani sasa) eti umri nilionao (32) ndo wa kufanya
    maamuzi, baada ya hapo eti nitaona ni kawaida tu kuishi bila mke au nitakuwa naona mke ni kero tu, mchumba wangu anasoma chuo, bado miaka 2 amalize. Kwao hawakubali kabisa nimuoe mpaka amalize kusoma, nami nakubaliana nao. Na tatizo kubwa, nina ndugu zangu watatu na wakubwa zaidi yangu (35,39,39), wana maisha yao ya Mtanzania wa kawaida. Lakini hawajaoa na hawataki tena mtu awashauri kuoa, wakisema kukaa na kuanza kubanwa na mke ni kero kwao. Je, ni kweli ukipita umri fulani hamu na hamasa ya kuwa na mke inapungua au inapotea kabisa. kweli nahitaji kukaa na mke, ila wadadisi wanasema kuna muda unafika hamu inaisha.

    Mada hii imetugawa usiku wa jana na jamaa zangu. nimeamua kuileta kupata ushauri wa kitaalamu, kimazoea na kimazingira.
    Ahsante sana.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    katika kila rule kuna exceptions.

    Kuoa inategemea kama umepata right patina, huoi kama fasheni kufurahisha baraza, unaoa sababu unasikia msukumo binafsi ya kuoa.
    Na msukumo unaupata ukipata right patina.

    Hata kama una miaka 70, ukikutana na right patina utaoa tu.
     
  3. Loreen

    Loreen Senior Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 24, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usikubali kuendeshwa na akili za watu, ww ni mtu mzima una maamuzi yako binafsi ,na kuhusu swala la kuoa kama unamchumba msubirie amalize muoane kwani ukiforce kumuoa mtu mwingine kisa kukidhi haja za ndugu zako utaumia sana. na ukumbuke . mali na uridhi mtu uridthi kwa babaye ila mke mwema hutoka kwa Bwana,ninakushauri ukae na mungu wako vizuri akusidie .pia ndoa ni agano ambalo mungu ameweka na alisisitiza akasema si vema mtu huyu akae peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana nae ,hivyo ni vizuri uwe na ndoa kwasababu mungu alijua ww kama ww hautaweza ,bila hivyo utaishia kwenye maisha ya dhambi tu na anasa.kingine kuhusu hao ndugu zako inaonekana kwenye familia yenu au koo zenu kuna tatizo la kutokuoa ,hivyo unatakiwa ww kama ww usimamie hilo.Asante!
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hizo mambo za kuoa bro sio za kukimbilia, watapiga vigelegele mwisho wa siku wanakuacha wewe na mwenzako mnaanza safari ngumu. Kama hujisikii kuoa subiri kwanza kuna wakati tu utafika akili yako itakutuma uwe na mwenzako. Mwengine hiyo akili huja miaka 25, mwengine 35 , mwengine 40 wala usifanye papara.
     
  5. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sijasikia watu wanaoa kwa kufurahisha baraza hii kali aisay.
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Hekima ni nini? We huna?
     
  7. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    oa ikitaka wewe, sio wakitaka wao..
     
  8. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nadhani kabla ya kuoa lazima uwe na mahusiano na mhusika au mtu yoyote , jipime kwanza katika mahusiano yako yakoje na huyo uliye nae, pia kuna suala la utayari wewe kama wewe unaonaje uko tayari kuanzisha familia? maana kuoa si suala la kuishi na mwenza kumbuka kuna matunda ya ndoa ambayo ni watoto
     
  9. C

    Chiriku Member

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    roho wa bwana akupe maamuz,uclazmishe km hujiskii kwa sasa,eti sababu ya kuwaridhisha ndugu.
     
  10. data

    data JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,763
    Likes Received: 1,652
    Trophy Points: 280
    Oa kijana.. Oa. Its time.
     
  11. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Oa ukiwa ready lakini hiyo habari kuna ukweli fulani utaona kero mke sababu ushazoea uhuru wako wa kufanya kila kitu kipekee. Jengine wanataka kukuepusha na dhambi za uzinzi, wewe waeleze kuwa kuna mtu unamsubiri mara amalizapo chuo mtayaweka mambo swawa.
     
  12. mtzedi

    mtzedi JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 934
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    achana nao haiwezekan wakulazmishe kuoa wana lao jambo. tafakari
     
  13. A

    ANTA Member

    #13
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hekima ninayo. maana siwezi kutoa ushauri kama ulionipa kwa mtu aliyeniomba ushauri. ndo maana nilisema ushauri wa hekima, basi wewe hukusitahili kutoa ashauri, maana huna hekima. nitumie nafasi hii kuwashukuru walionipa ushauri.
     
  14. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #14
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,786
    Likes Received: 1,675
    Trophy Points: 280
    Dahhh
    sijui kama huo utafiti una ukweli ndani yake..

    Usema ukweli mambo ya ndoa ni ya wawili tu ..
    Hao ndugu zako wala hata wasiku harakishe ..
    Kwa vile tayari unamchumba na unamsubiri tu
    amalize shule .. Basi we fanya hivyo ..

    32 Kwa kijana bado mdogo sana..
    Fanya utakalo ilimradi uwe na furaha na si kuwafurahisha wengine..
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Asikulazimishe mtu kuoa usiyempenda hata kama ni Wazazi wako. Msubiri huyo umpendaye amalize masomo ili mfunge pingu za maisha.
     
Loading...