Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba Ushauri:Nimeitwa kwenye Usaili secretarieti ya Ajira

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by jambo1, Jan 12, 2012.

  1. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hello wadau wa JF..!
    Bila kutarajia kama inawezekana leo nimepigiwa simu toka secretarieti ya ajira kuwa nimeitwa kwenye usaili wiki ijayoi. Kwa mwenye uzoefu na jamaa hawa au usaili kwa ujumla naomba ushauri ili nipate mwongozo wa kujiandaa kukabiliana nao.
    Nawashukuru wote kwa ushirikiano na msaada wenu.
     
  2. +255

    +255 JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Kwanza umeitwa kwa ajili ya interview ya post gani mkuu?!
     
  3. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Haya bana mkuu kumbuka kusali pia kama ulishasusa kwenda msikitini au kanisani anza kwenda.
     
  4. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana ndugu +255..,Amesema kesho kutakuwa na details zaidi kwenye gazeti la daily news..,lakini nafikiti ni IT maana ndo nimesoma hiyo.
     
  5. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poa kaka..,nashukuru kwa ushauri..!
     
  6. Mkasika

    Mkasika JF-Expert Member

    #6
    Jan 12, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 393
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    I am probably not the right person to give you this advice, as a matter of fact all interviews are the same regardless of position or industry. Consider the following points:

    - Do intensive research on a company and in particular the department you want to work with, simply know the company well.
    In most company websites, they ussually put in details all the company policies related to the position you have applied for.

    - You must convince them that you will be committed for life, they feel safe when spending money to train you.
    Show you can do attitude, but you need to show them that you listen and follow instructions for the benefit of the company.

    -Dress presentably, suit if you can with a tie.

    -Be confident, look straight to the interviewer/s eyes when talking to them and make them feel comfortable with you. They want someone they can cope with.

    -If your voice start to disappear, breath out and not in, this means there is too much air in you mouth which you don't need and all this wil make you words come out more clear.

    -Whatever you do just don't drink FIZZY DRINK - I CAN ASSURE YOU IF YOU DO, THE FIZZINES WILL COME OUT DURING THE INTERVIEW. Otherwise good luck.
     
  7. landless

    landless Member

    #7
    Jan 12, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ehehee zozi guys zey know what the are duing,yaaaaaaaaani keleuwiiiiiiiii.
     
  8. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #8
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thank you kaka kwa ushauri mzuri..nitajitahidi ..!
     
  9. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #9
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thank you kaka kwa ushauri mzuri..,nitajitahidi kufuata kama ulinivyoshauri..!
     
  10. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    Mukuu umeitwa TAESA au? Mia
     
  11. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni secretarieti ya ajira sio taesa
     
  12. T

    TUMY JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala la Interview linataka maandalizi ya kutosha, watu wametoa ushauri mzuri sana siataki kurudia waliyoyasema ila niongeze mambo machache. SELF CONFIDENCE, Wear Smart, na pia Katika kujibu kwako epuka kuzungumza maneno usiyoyajua vema kwani unaweza taja neno labda kwa sababu ulikwisha wahi kulisikia mahala ukajikuta unaambiwa ulielezee na unakuta huna details za kutosha. Mwisho jaribu kuwa short na clear katika majibu yako epuke stories katika kujibu, bla bla hazisaidii.
    Kila la kheri.
     
  13. jambo1

    jambo1 JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kaka..,ushauri wako ni wa msaada mkubwa sana kwangu..!
     
  14. boss80

    boss80 Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sina la kusema sana maana naona maoni ya wadau ni muhimu sana, hata hivyo ukiambiwa mengi sana mwishowe utasahau. Hongera sana, walisema mnafanyia wapi interview?

     
  15. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Za serikali ukipiga paper basi.
     
  16. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sectretariet ya ajira hawafanyishi watu interview kaka jaribu kuangalia vizuri wao ni kama waunganishi na ajira au waajiri.........kwani
    hao sio Taesa au?
     
  17. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #17
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Kuna maswali ambayo ni common katiika interviews nyingi
    1. Describe yourself......Jitahidi kujianda kwa maelezo mafupi; muhimu onyesha kuwa weewe ni mchapa kazi, uko tayari kujifunza na ni mtu makini (you give attention to details and able to work independently and as part of a big team)
    2. What is your weakness & strength...kwenye weakness usijimalize kwa majibu kuwa nina hasira za kari, sipendi watu wavivu badala yake jaribu kuchagua kitu ambacho kitatoa picha kuwa una udhaifu ambao unaweza kuufanyia kazi
    3. What do you bring to this Job/Why should we hire you?...Mdau kashaeleza jitahiid uijue hiyo taasisi, changamaoto gani wanakabiliana nazo nk......in short usiende pale ukiwa hujui hichite usisiste iuwaambia ktk interview kuwa unaifahamu taasisi (kama ni kweli)
     
  18. T

    Tekenya Member

    #18
    Jan 14, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe sio kanchi bwana , mbona hiyo sura kama naijua vizuri? wewe sio Izak, ulisoma mrike sec school?
     
Loading...