Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba ushauri juu ya mfanyakazi wa duka la copy

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by wanan, Mar 14, 2012.

  1. w

    wanan Member

    #1
    Mar 14, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimiezi sita ss tangu nifungua duka mkoani,nimeajiri wafanyakazi wawili ila mmja hana majibu mazuri kwa wateja mpaka biashara kimapato imepungua sana.juu ya tabia yake wateja ndio wamenipigia simu sbb nimeweka business card zangu pale.pia sio mzuri katika utanzaji wa document nafikiria kuchua uamuzi wa kufukuza kazi sbb kama unavyo juwa mtaji wanyewe ni watabu mpaka nimepata wana jf nifanyaje sbb inanifanya kichwa kinauma sana.naomba ushauri kwa hili juu ya tatizo hili
     
  2. mimi05

    mimi05 Member

    #2
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    (kwenye red)Bado unafikiria tuu,kwa nini usichukue hatua?
     
  3. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kupata mwaminifu,mchapakazi, mkarim kwa wateja ni kazi sana.Kabla biashara haijaharibika nakushauri tafuta kijana atakayekufanyia kazi vizuri.Namshukuru Mungu nina kijana anayenifanyia kazi vizur sn.
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Usiajili Mchaga dukani utalia. You have been warned
     
  5. w

    wanan Member

    #5
    Mar 14, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ndio maaan naomaba ushauri mkuu,
     
  6. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Suluhisho la matatizo hayo si kumfukuza kazi. labda kwanza nikuulize wewe binafsi umeshachukua jitihada gani za kutatua hayo matatizo yao, tofauti na hilo wazo la kufukuza kazi? Mkuu, mapungufu hayo yote yanarekebishika, sasa badala ya kufukuza nakushauri uwekeze katika uelewa na perfomance wa wafanyakazi wako.

    Wasipofundishika na kuelewa, na kuyakataa mabadiliko basi find her replacement, lakini nawe ubadilishe vigezo ulivyotumia kumpata huyo mfanyakazi wako
     
  7. k

    kula kwa tindo JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Duka liko wapi?
     
  8. k

    kula kwa tindo JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ni PM nikusaidie...
     
  9. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,812
    Trophy Points: 280
    Tahadhari mkuu, kama mfanyakazi ni binti na jamaa ameishamla ni vigumu sana kurekebishika...

    Huenda hata kiburi na majibu ya hovyo kwa wateja ni kwa kuwa anahisi ana shea na boss wake. Dawa yake ni kufukuza tu na kuokoa biashara
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mkuu Hili ni Tatizo kubwa sana kwa Watanzania wengi/wafanya biashara, Watanzania wengi tumekuwa tukijairi watu kiholela sana kisa

    1. Tunawafahamu
    2. Ni ndugu zetu
    3. Ni majirani
    4. Gilr/Boy friend

    Unapo taka kuajiri jaribu kwanza kufanya haya.
    1. Tafuta mfanyakazi ambaye ana kiasi fulani cha elimu kulingana na kazi atakayo fanya,

    2. Mpe semina ya umuhimu wa Biashara yako na mwambie hii biashara ndo itakayo endesha maisha yako na yangu

    3. Mpatie elimu ya kuwahudumia wateja, kama huna elimu hiyo tafuta kampuni au NGOs zinazo dili na elimu ya Ujasiriamali wambie wakufundishie wafanya kazi wako jinsi ya kuwahudumia wateja,
    - Hapa usiogope kutoa pesa mkuu ni lazima utoe pesa ili wafanya kazi wako wapate orientation nzuri sana

    4. Mpatie elimu ya kutenganisha Mambo binafisi na Biashara, mwambie biashara haichanganywi na kitu chochote kile na inajitegemea kama biashara.

    KWA KIFUPI USIAJIRI MTU LEO NA KESHO UNAMKABIDHI OFISI NA MATOKEO YAKE NI HAYA

    1. Wafanyakazi kutimia muda mwingi sana kusoma magazeti ya Udaku kazini

    2. Muda mwingi ni kuchati na simu

    3. Kuweka Headphone masikioni

    4. Kupiga story za umbea na marafiki zake maeneo ya kazi

    5. Kutembelewa na wageni muda wa kazi

    6. Kuto kuwa mchangamfu wakati wa kuwahudumia wateja

    Haya na mengine mengi sana yanasababishwa na waajiri na si wafanya kazi, kwa sababu hukumpa elimu yoyote ya jinsi ya kudili na wateja, ya jinsi ya ku keep time, jinsi ya kupunguza ghalama za kuendesha biashara na kazalika
     
  11. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #11
    Mar 14, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,519
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    vitu vingine havihitaji ushauri!!!kama wewe ushaona anatofautiana na wateja unachukua hatua mara moja!!!au ana hisa kwenye hiyo biashara!!!!USIMFUKUZE!
     
  12. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #12
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hayo yote na mengine mengi, kama aliyoyasema Chasha yalikuwa kichwani, ndio maana nikasema
     
  13. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Mfukuze of course ila fuata taratibu za kisheria za kumfukuza mtu.
     
Loading...