Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

naomba tafsiri ya neno mwizi

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by rosemarie, May 21, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    leo tumeingiliwa na watu wanaoitwa wezi,zilisikika kelele tofauti kama ifuatavyo

    weezii
    waiizii
    majizi
    mijizi

    naomba maana hasa ya hayo maneno
     
  2. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tulia nifikirie kwanza....
     
  3. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red panahitaji maelezo ya ziada vinginevyo panaweza kuleta tafsiri isiyoeleweka
     
  4. S

    Senior Bachelor Member

    #4
    May 28, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    "Hatujaingiliwa".
    Lkn kati ya hayo hapo juu "waizi" sio kiswahili. wingi wa mwizi ni wezi. Ingekuwa umoja ni "muizi" ndio labda wingi ingekuwa "waizi". Lkn sivyo.
    "Mijizi" ni wingi wa "jizi" ni neno sahihi la kiswahili. Ni vivumishi vya sifa vya neno mwizi. Hapa ni kivumishi cha sifa mbaya au sifa ya ukubwa au kuzidi ule ukawaida wa kitu chenyewe kulingana na mtumiaji anataka aeleweke vp. Mwizi ni wa kawaida, bali jizi ni mwizi aghalabu aliyekubuhu n.k.
    Mifano mingine ni kama hii:

    Gombe-ng'ombe mkubwa kuliko kawaida na pengine wa saizi au sura kutisha!
    Jibwa-mbwa mkubwa sana na pengine mkali sana
    joka-nyoka mkubwa sana wa kutisha kuliko tuliozoea kuwaona.
    Buzi-mbuzi mkubwa sana pengine kuliko kawaida.

    NB. Wakati mwingine mtumiaji anaweza tu kuyatumia ili kutia chumvi kumbe kitu chenyewe cha kawaida tu.
     
Loading...