Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba nisaidiwe hivi mbunge wa viti maalum akifariki nafasi yake hujazwa?.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Hansen Nasli, Apr 17, 2012.

  1. H

    Hansen Nasli JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 873
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hivi mbunge wa viti maalum akifariki nafasi yake hujazwa?na kama hujazwa je mbunge atakayeteuliwa ni lazima atoke ukanda wake ule au anatoka kokote?na kama hujazwa je nafasi ya regia mtema imejazwa na nani?na katoka wapi?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    kunakuwa na list toka mwanzo, kwahiyo huwa si suala la kuchagua au kufuata ukanda, wanarejea orodha na kumjua anayefuatia.
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Je utaratibu wa aina hiyo si unaweza kumshawishi yule aliyeko kwenye nafsi ya pili kum-polonium mbunge aliyeko mbele yake kusudi yeye ajaze nafasi hiyo?
     
  4. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hujazwa. Nafasi ya regia mtema imejazwa na mama mmoja anaitwa cecilia paresso, toka Karatu(km sikosei) na aliapishwa siku moja na mbunge wa Arumeru mash. mh Nassari. Swala ninalojiuliza, mbona aliyefariki aliwakilisha Morogoro, alafu mrithi wake katoka kwingine? Hamna zengwe hapa?
     
  5. e

    evoddy JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huu siyo utaratibu wa tume bali ni wa CHADEMA chama makini ambacho utaratibu wake upo kwenye katiba ya CHADEMA juu ya kuwapata wabunge viti maalumu hapa hakuna zengwe.

    Kumbuka kifo cha Amina Chifupa alikuwa anawakilisha vijana lakini Rais kama mwenyekiti wa CCM alimteua mama Ishengoma kuchukua nafasi ya Amina.Hii anaonyesha kuwa CHADEMA siku zote haki inatendeka na hakuna zengwe.
     
  6. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni utaratibu wa tume mkuu, kwa kawaida kunakuwa na orodha ya majina inayopelekwa tume, orodha ile ndiyo inayofuatwa kwa kuzingatia vigezo ambavyo chama kilifuata na kupata orodha hiyo. CCM walikuwa wanatumia neno "WABUNGE WA KWENYE KAPU" ukienda kwenye Website yao utaikuta orodha hiyo, kwahiyo anayefuata "BAADA YA KUFA MWINGINE" anajijua. Hapo rais hana madaraka.

    Kumbuka: Alivyofariki Mh. Amina Chifupa Mama Christine Ishengoma alijaza nafasi hiyo
    Alivyofariki Mh. Salome Mbatia Mama Getrude Mongela alijaza nafasi hiyo
     
Loading...