Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba nichangie hoja ya January Makamba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Plato, Apr 21, 2012.

  1. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuu nimeikuta hii kule mjengwablog

    Ndugu yangu January,

    Naelewa unavyokerwa na hali iliyopo. Unachozungumzia ni uozo wa kimaadili- a moral decay ambayo pia ni rushwa kuu- Ni kansa.

    Naomba niendelee..

    Miaka ya mwisho ya uhai wake Mwalimu amesema sana kuhusu hatari ya rushwa kuliangamiza taifa. Akaandika pia kitabu kile muhimu- Uongozi wetu na hatma ya Tanzania.

    Niseme ukweli wangu; Adui mkubwa namba moja anayetuangamiza Watanzania ni HOFU. Ni hofu inayoturudisha nyuma Watanzania. Ni hofu inayotufanya tubaki watumwa.

    Nakubaliana na Dixon Mpemba, na nimeandika sana hili; kuwa Tuanze na Katiba. Mfumo wetu wa uchaguzi unachangia kutuletea viongozi ambao baadhi yao hawakupaswa hata kuongoza vilabu vya wacheza bao, lakini, kwa vile wana fedha, wananunua uongozi.

    Hatuna Tume Huru ya Uchaguzi na nahofia haitakuwepo kwenye rasimu ya Katiba ijayo, sababu? Hofu ya CCM ya wapinzani kuingia madarakani. Ndugu yangu January, nahofia kukwambia, kuwa mkakati wako wa mwezi Juni unaweza kuwa umeshindwa hata kabla ya kuuanza.

    Tunakumbuka Jaji Warioba alikuwa na TUME yake kuhusiana na rushwa na ripoti yake hadi hii leo inakusanya vumbi kwenye makabati. Tuendelee na juhudi hizi za kuvunja ukimya, kuondoa hofu na kukemea maovu kwa uwazi. Lakini, tuwekeze zaidi kwenye Katiba ijayo na tusiruhusu fikra zetu zifunikwe na wingu la HOFU. Ni hayo tu.

    Maggid Mjengwa
     
  2. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    HOFU ILIKUWEPO SIKU ZA NYUMA LAKINI SASA ISHAWATOKA WATANZANIA....Labda Kama bado ni mfuasi wa magamba kwani ndio kundi la kwanza kujazwa hizo hofu na wakatumika kuzisambaza kwa wananchi wa kawaida wakiijikita zaidi vijijini na kwa akina mama na wazee kwani kiuhalisia ndio makundi na maeneo yenye udhaifu kulinganisha na vijana & mijini.
     
  3. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    hujaelewa, wenye hofu ni magamba aka ccm na sio wananchi. Magamba wanaogopa kupigwa chini. Makamba anaogopa hoja ya cdm ikipita na ikafanikiwa basi ccm watakuwa wamepigwa bao.
     
Loading...