Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

naomba msaada wenu wakuu

Discussion in 'JF Doctor' started by dubu, Feb 27, 2012.

  1. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Mwana Mama kuumwa tumbo kila anaponyonyesha au wakati mtoto akinyonya inasababishwa na nini? Nini dawa yake? au mama mtoto afanye nini ili tumbo lisiume?.
    Asanteni sana.
     
  2. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,663
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    maumivu yakizidi mwone dk
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Dubu, pole sana.
    Natumaini sio tatizo la kisaikolojia zaidi manake sijui kama kuna conncetion... Ngoja wataalamu waje.
     
  4. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mama anaponyonyesha pia hormone inayoitwa oxytocin hutolewa na hii kazi take ni kufanya uterine contractions na hicho ndicho kinampa maumivu ya tumbo, anaweza kumeza panadol Kama maumivu ni makali sana otherwise ni pain ambayo inavumilika but if severe mpeleke kwa daktari
     
  5. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #5
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    mkuu kwanini iwe wakati wa kunyonyesha?. kama mtoto hanyonyi tumbo haliumi. halafu tumbo la mama linapo ume mtoto hua analia.
     
  6. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu kunyonya ni reflex arc! Mtoto anapovuta chuchu it send reflex to the brain to release prolactin and oxytocin hormones. Sucking is what triggers let down reflex. Mtot kulia can be labda hashibi, hewa kujaa tumboni hakikisha good attachment ya mtoto kwa mama ikiwa ni kumpakata vizuri mama akae kwenye kiti, mgongo straight na amshike mtoto vizuri kwa mtoto kufuata chuchu na sio mama kuinama
     
  7. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    ok asante. so hamda dawa ya kutuliza ? Panadol ashapewa.
     
  8. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Maumivu yakizidi pata ushauri wa doct
     
  9. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu ushasikia kitu wazazi wetu wanaita chango? Am kitaalam inaitwa after pain. Ndo hiyo niliyoeleza and am afraid hakuna dawa to cure but to relief pain with analgesia. If pain is so much to bear unaweza kumpeleka hospitali
     
  10. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    thanx sana.
     
Loading...