Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba msaada wa jinsi ya ku-conncect pc mbili kama sina network.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by baina, Mar 15, 2012.

  1. baina

    baina JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jamvi tafadhali naomba mnipokee na shida yangu hii, nina ka office kangu na computer mbili, nataka kuwa nina share mafaili na siko na mtandao, je nawezaje kuziunganisha pc hizi 2 pamoja?, nahitaji kuwa na nini?, na je nikinunua ya tatu nayo naweza kuiunganisha?, natanguliza shukrani.
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kama zina wireless unaweza kutengeneza adhock network hii ni temporary na inapotea mtu mmoja aki disconnect. Cheki Set up a computer-to-computer (ad hoc) network

    Njia ya muda mrefu zaidi unaweza kuziunganisha na Ethernet cable ambayo ni cross-over sio straight, hii ni kwa PC mbili tu.

    Njia ambayo mimi ningekushauri kama zote zina Wifi ni kununua Wireless "Router" yaani hizi Wifi Access Point za kawaida hata bila kuwa na mtandao wa nje PC zote zinakuwa zipo kwenye network moja so zinaweza kuwasiliana. Kama hauna wifi kwenye PC zote au kama unahitaji spidi kubwa sana basi tumia ethernet cables kisha zichomeke kwenye switch (Wifi Access point mara nyingi zina sehemu za switch pia so unaweza kufanya zote kwa pamoja, laptop wireless, desktops wired) au hub (technically slower).
    Amazon.com: wireless router
     
  3. baina

    baina JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unaposema ''Njia ya muda mrefu zaidi unaweza kuziunganisha na Ethernet cable ambayo ni cross-over sio straight, hii ni kwa PC mbili tu.'' unamaanisha nini? tafadhali nipe taratibu za kufanya haya.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Kuna Ethernet cable straight na kuna crossover, tofauti ni katika jinsi waya zilivyopangwa katika zile pini za kuchomekea.

    Kama unataka kuunganisha PC mbili directly unahitaji crossover cable, kama una switch au hub katikati basi unahitaji straight cable.

    So nenda duka lolote la PC nunua crossover Ethernet cable, chomeka kwenye PC zako kisha fuata maelekezo haya jinsi ya kusetup Windows zionane Connect two computers using a crossover cable

    Ila mimi ningekushauri njia ya Wifi Router maana ndo rahisi zaidi na ya muda mrefu maana itachukua PC nyingi. Ili mradi uweke password watu wa nje wasiconnect.

    [​IMG]
     
  5. deojames

    deojames JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 284
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Pia unaweza fanya hivi....
    kwanza unatakiwa udownload hizi software....

    1. Virtual wifi router (works only in windows 7)
    2. Dukto r5

    ukishapata hizo software run hiyo virtual wifi router (in windows 7 pc) then itafunguka na kujificha kwenye notification area, iclick hapo kwenye notification area then kwenye share net from chagua no internet sharing, halafu nenda hapo kwenye configure ingiza name na password (min is 8 characters) then click setup hotspot. Ukishasetup nenda kwenye hiyo pc nyingine angalia hapo kwenye wireless utaon hiyo network uliotengeneza inaonekana click connect na ingiza ile password ulioset

    baada ya kutengeneza hiyo network install dukto r5 in both computers, then open hizo dukto kwenye hizo computer, zikishafunguka utaoona computer iliyokuwa connected inaonekana hapo click hiyo na hapo utakuta option za ku transfer files, folder na kutuma message.

    KUMBUKA: hiyo virtual wifi router inafanya kazi kwenye windows 7 tu

    Capture.PNG Capture1.PNG Capture2.PNG Capture3.PNG
     
  6. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Simple and clear nenda duka la computer wambie wakupe Ethernet Switch sio mbaya hata ukaanza na 4 Port kama utapata...nyingi zinaanzia 8 Port... waambie wakupe na Patch Cable mbili za Straight Though ....kama computer ni 3 basi chukua cable tatu...hiyo switch kama ni ya 4 Ports ina maana ina uwezo wa kuchukua computer nne ...
     
  7. Paje

    Paje JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2012
    Joined: Apr 24, 2010
    Messages: 1,198
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    anataka pc mbili. hivyo tumia waya wa cross over tu kama ilivyosemwa. ni gharama nafuu. chini ya elfu 10
     
  8. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hivi amazon wana ship TZ kweli.
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Amazon wanaship Tanzania Amazon.com Help: Africa, lakini niliweka link kama mfano tu, hizo router duka lolote la Computer utapata.
     
  10. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,426
    Likes Received: 2,280
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona vifaa hivi vianpatikana humu nchini, kama una PC mbili huitaji vitu vyote hivyo, wa nunua Ethernet cable ambayo ni x-over inatosha.
     
Loading...